ജോൺ ഡിർക്സ് കാനഡ ഗേഡ്നർ ഗ്ലോബൽ ഹെൽത്ത് അവാർഡ് – ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് വിക്രം പട്ടേൽ സമ്മാനിച്ചു

ജോൺ ഡിർക്സ് കാനഡ ഗേഡ്നർ ഗ്ലോബൽ ഹെൽത്ത് അവാർഡ് – ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് വിക്രം പട്ടേൽ സമ്മാനിച്ചു

Health

ഗെയ്ഡ്നർ ഫൗണ്ടേഷൻ അംഗീകരിച്ചുകൊണ്ട്, 2019 കാനഡ ഗെയ്ഡ്നർ അവാർഡ് സമ്മാനം പ്രഖ്യാപിച്ചു ഗോവ തന്റെ ഗവേഷണ കരിയർ മാനസിക ആഗോള പ്രൊഫൈൽ വൈദഗ്ദ്ധ്യവും ബോസ്റ്റൺ ആസ്ഥാനമായുള്ള വിക്രം പട്ടേൽ, പിഎച്ച്.ഡി, എഫ് മെദ്.സ്ചി., ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾ.

പ്രൊഫ പട്ടേൽ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട് 2019 ജോൺ ദിര്ക്സ് കാനഡ ഗെയ്ഡ്നർ ആഗോള ആരോഗ്യ മാനസിക ഭാരവും determinants വിജ്ഞാനം സൃഷ്ടിക്കുന്നു, ആഗോള മാനസിക ആരോഗ്യം തന്റെ ലോകം പ്രമുഖരെ ഗവേഷണ അവാർഡ് ആരോഗ്യം കുറഞ്ഞ ആൻഡ്-മധ്യ-വരുമാനമുള്ള രാജ്യങ്ങളിലെ തടയുന്നതിനും തുടങ്ങിവച്ച സമീപനങ്ങളിലെ പ്രശ്നങ്ങൾ താഴ്ന്ന വിഭവ ക്രമീകരണങ്ങളിൽ മാനസിക ആരോഗ്യ ചികിത്സയും.

ഓരോ വർഷവും ഏഴ് കാനഡ ഗേഡ്ഡേർൻ അവാർഡുകൾ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ബയോമെഡിക്കൽ, ഗ്ലോബൽ ഹെൽത്ത് ഗവേഷകരെ ബഹുമാനിക്കുന്നതിനായി അവതരിപ്പിക്കുന്നു. ജോൺ ഡിർക്സ് കാനഡ ഗേഡ്നർ ഗ്ലോബൽ ഹെൽത്ത് അവാർഡ് വികസ്വര രാജ്യങ്ങളിൽ ആരോഗ്യത്തിന് ഒരു സംഭാവന അംഗീകരിക്കുന്നു. സമ്മാനത്തുക $ 100,000 ക്യാഷ് ഹോനയോറിയവും 2019 ഓടെ ഒക്ടോബർ 24 ന് ടൊറാന്റോയിലെ ഗെയ്ഡ്നർ അവാർഡ് ഗാലയിൽ അവാർഡിനും ലഭിക്കും .

മാനസികാരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള നമ്മുടെ അറിവുകൾ പരിവർത്തനം ചെയ്യുന്നതിനും വളരെ കുറച്ച് റിസോഴ്സുകളുള്ള സാഹചര്യങ്ങളിൽ ഈ പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിനുള്ള മാർഗങ്ങൾ നവീകരിക്കാനും കുറഞ്ഞ ശ്രോതസ്സുകളിലുള്ള നൂതന സംരംഭകർക്ക് ഈ ബഹുമതി ഒരു അംഗീകാരമാണ്, ” വിക്രം പട്ടേൽ പറഞ്ഞു.

മാനസികാരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ ആഗോളതലത്തിൽ ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുന്നതിനായി പ്രൊഫസർ പട്ടേൽ തന്റെ സർഗ്ഗാത്മകത സമർപ്പിച്ചു: മാനസിക പ്രശ്നങ്ങളെ കുറഞ്ഞതും ഇടത്തരം വരുമാനമുള്ള രാജ്യങ്ങളിലെ ബാധ്യതയും ദാരിദ്ര്യവും അവരുടെ പൊതുജനാരോഗ്യവും മുൻഗണനകളും എച്ച് ഐ വി , ശിശു വളർച്ചയും വികാസവും; സാമൂഹികാരോഗ്യ ദാതാക്കൾ നൽകുന്ന സംവേദനാത്മകമായ മാനസിക സാമൂഹ്യ ഇടപെടലുകളുടെ രൂപകൽപ്പന, വിതരണം, വിലയിരുത്തൽ എന്നിവയുമായി ഒരു വ്യവസ്ഥാപിത സമീപനത്തിന് അദ്ദേഹം ഇടപെട്ടിട്ടുണ്ട്.

വിഷാദരോഗം, ഉത്കണ്ഠ, മദ്യപാന ഉപഭോഗ വ്യത്യാസങ്ങൾ, സ്കീസോഫ്രേനിയ , ഓട്ടിസം ബാധിച്ചവർ എന്നിവരുടെ സാമൂഹ്യാധിഷ്ഠിത സംരക്ഷണം, സ്കൂൾ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഇടപെടലിലൂടെ കൗമാര മാനസികാരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾ തടയാനും ചികിത്സയ്ക്കും പ്രാഥമിക ചികിത്സാ സംവിധാനങ്ങൾ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

1996 ൽ അദ്ദേഹം സ്ഥാപിച്ച ഒരു ഇന്ത്യൻ സന്നദ്ധസംഘടനയായ സംഘ്തുമായി പങ്കുചേർന്നിട്ടുണ്ട്. 2008 ലെ മർക്കൂർ ഫൗണ്ടേഷൻ ഇന്റർനാഷണൽ പ്രൈസ് ഫോർ ക്രിയേറ്റീവ് ആൻഡ് എഫക്റ്റീവ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂഷൻ, 2016 ലെ പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് ചാമ്പ്യൻ ഓഫ് ഇന്ത്യ പുരസ്കാരം.

ഇംപാക്റ്റ്: 10 വർഷങ്ങൾക്ക് മുൻപ്, ആഗോള ആരോഗ്യ മുൻഗണനയായി മാനസികാരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളെ പരിഗണിക്കപ്പെടുമെന്ന് സങ്കൽപ്പിക്കാൻ പോലും ബുദ്ധിമുട്ടുണ്ടായിരുന്നു. ഇന്ന്, ആഗോള ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് പരിരക്ഷയിൽ നിന്നും, വിഭവങ്ങളുടെ പിന്തുണയുള്ള, മാനസികാരോഗ്യത്തിൽ പ്രത്യേകിച്ചും, പിന്നോക്കാവസ്ഥയിലുള്ളതും, കുറഞ്ഞ ശേഷിയുള്ളതുമായ സന്ദർഭങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചാണ് സ്ഥിതി വ്യത്യസ്തമായിരിക്കുന്നത്.

പട്ടേലിന്റെ സൃഷ്ടികളും നേതൃത്വവും ഇതു നടത്താൻ നിർണായക പങ്ക് വഹിച്ചു. ആഗോളതലത്തിൽ മാനസികാരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പല കെട്ടുകഥകളും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഗവേഷണം വെല്ലുവിളിച്ചു. മനുഷ്യരുടെ കഷ്ടപ്പാടിന്റെ സാർവലൗകികമായ രൂപങ്ങളാണ് ഈ പ്രശ്നങ്ങൾ. ദാരിദ്ര്യവും പാവപ്പെട്ട മാനസികാരോഗ്യവും ഒരു അപകടകരമായ സൈക്കിൾ ഉണ്ട്; മാനസികാരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ ബാധിച്ച രോഗികളുടെ ശാരീരിക ആരോഗ്യം, ക്ഷേമം എന്നിവയെ ആഴത്തിൽ സ്വാധീനിക്കുന്നു. വ്യാപകമായ ലഭ്യമായതും താങ്ങാവുന്നതുമായ സാമൂഹ്യാധിഷ്ഠിത സേവന ദാതാക്കളുടെ മാനസിക സംവേദനം ഫലപ്രദമായി ലഭ്യമാക്കും; മാനസിക ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളുള്ള ആളുകളുടെ മാനുഷിക അവകാശങ്ങൾ ഗുണനിലവാരമുള്ള പരിചരണവും മാന്യതയോടെയുള്ള ജീവിതവും ആഗോള ആശങ്കകളാണ്.

ഈ വാർത്തയെ ന്യൂസ് വോയിർ നൽകിയിരിക്കുന്നു. ഈ ലേഖനത്തിന്റെ ഉള്ളടക്കത്തിന് ANI ഉത്തരവാദി ആയിരിക്കില്ല.

(ഈ സ്റ്റോറി ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തിട്ടില്ല, കൂടാതെ ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് സ്വയം ജനറേറ്റുചെയ്തതാണ്.)