നിങ്ങളുടെ സ്മാർട്ട്ഫോൺ സുരക്ഷിതമാണോ? കഴിഞ്ഞ വർഷം PlayTelecom.com – Play സ്റ്റോറുകളിൽ നിന്ന് ഇൻസ്റ്റാളുചെയ്ത മാൽവെയറിൽ 100% വർദ്ധനവ് Google റിപ്പോർട്ടുചെയ്യുന്നു

നിങ്ങളുടെ സ്മാർട്ട്ഫോൺ സുരക്ഷിതമാണോ? കഴിഞ്ഞ വർഷം PlayTelecom.com – Play സ്റ്റോറുകളിൽ നിന്ന് ഇൻസ്റ്റാളുചെയ്ത മാൽവെയറിൽ 100% വർദ്ധനവ് Google റിപ്പോർട്ടുചെയ്യുന്നു

Technology

സാൻ ഫ്രാൻസിസ്കോ: മൂടി

മാൽവെയർ

2018 ൽ വാർഷിക ആൻഡ്രോയിഡ് സുരക്ഷാ റിപ്പോർട്ടിൽ,

Google

എന്നതിൽ നിന്ന് മാൽവെയർ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്തു

Google Play

കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ 100 ശതമാനം വളർച്ച.

Play സ്റ്റോറി വഴി ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്ത എല്ലാ സാധ്യതയുള്ള ഹാനികരമായ ആപ്ലിക്കേഷനുകളിലെയും (എസ്.എൽ.എ.) 55% ആഡ്വെയറിൽആഡ്വെയർ ‘ എന്ന പേരിൽ അറിയപ്പെടുന്ന ക്ലിക്ക് ചെയ്ത തട്ടിപ്പ് 16% ട്രൂജന്മാരാണെന്ന് ഗൂഗിൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

യുഎസ്എ, ബ്രസീൽ, മെക്സിക്കോ എന്നിവിടങ്ങളിലെ ക്ലിക്ക്-വഞ്ചനയുള്ള ഉപയോക്താക്കൾ കൂടുതലും ടാർഗെറ്റ് ചെയ്ത ഉപയോക്താക്കൾ.

മുമ്പ്, ഗൂഗിൾ പ്ലേ സ്റ്റോർ നയം ലംഘനം പോലെ ക്ലിക്ക്-വഞ്ചന അപ്ലിക്കേഷനുകൾ കൈകാര്യം. ക്രെഡിറ്റ് ക്രെഡിറ്റ് സ്റ്റാറ്റസുകളിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്താൽ, ഔദ്യോഗിക സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്ത പിഎഎഎകൾ വർഷത്തിൽ 31 ശതമാനം കുറഞ്ഞുവെന്നാണ് കമ്പനിയുടെ വാദം.

കൂടാതെ പ്ലേ സ്റ്റോറിന്റെ പുറത്തുള്ള 28 ശതമാനം മാൽവെയറുകളും ബാക്ക്ഡാക്കേറായിരുന്നു. 25 ശതമാനം ട്രോജൻകളാണ്. 22 ശതമാനം ശത്രുതാപരമായ ഡൌൺലോഡുകളാണ്. വെറും 13 ശതമാനം ക്ലിക്ക്-വഞ്ചന ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്കാണ്.

Play Store ന് പുറത്തുള്ള PHA ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്നതിനെ കുറിച്ച്, Android ന്റെ ഗൂഗിൾ പ്ലേ, ഗൂഗിൾ ആന്റി മാൽവെയർ സിസ്റ്റത്തെ സംരക്ഷിക്കുക, 1.6 ബില്യൺ PHA ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് കഴിഞ്ഞ വർഷം തടഞ്ഞു. കൂടാതെ, സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് 73 ശതമാനം PHA ഇൻസ്റ്റാളുകളും നിർത്തി, 20 ശതമാനം മെച്ചപ്പെടുത്തി.

ചില യഥാർത്ഥ ഉപകരണ നിർമ്മാതാക്കൾ (ഒ.ഇ.എമ്മുകൾ) മുതൽ ജനപ്രിയ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ഉപകരണങ്ങളിൽ മുൻകൂട്ടി ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യപ്പെടുന്ന ക്ഷുദ്രവെയുടെ “ചമോയി” കുടുംബത്തിലേക്ക് സ്റ്റോറിക്ക് പുറത്തുള്ള ട്രോജികളുടെ ആധിപത്യം Google ആട്രിബ്യൂട്ട് ചെയ്യുന്നു.

റഷ്യ, ബ്രസീൽ, മെക്സിക്കോ, വിയറ്റ്നാം എന്നിവിടങ്ങളിൽ ആൻഡ്രോയ്ഡ് ഉപയോക്താക്കളെ ലക്ഷ്യമിട്ടാണ് ബാക്ക്ടോർ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.