പാൻക്രിയാസിക് ക്യാൻസർ മരണനിരക്ക് ഉയരുന്നതിന് 50 വയസ്സിനു മുമ്പ് പൊണ്ണത്തടി: The Study – TheHealthSit

പാൻക്രിയാസിക് ക്യാൻസർ മരണനിരക്ക് ഉയരുന്നതിന് 50 വയസ്സിനു മുമ്പ് പൊണ്ണത്തടി: The Study – TheHealthSit

Politics

50 വയസ്സിനു മുമ്പ് ശരീരഭാരം കവർ ചെയ്യുന്നവരിൽ പാൻക്രിയാറ്റിക് ക്യാൻസർ മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന അപകട സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ്. പഠനഫലങ്ങൾ AACR Annual Meeting 2019 ൽ അവതരിപ്പിക്കപ്പെട്ടു. പാൻക്രിയാക് ക്യാൻസർ താരതമ്യേന അപൂർവ്വമാണ്, പുതിയ ക്യാൻസർ കേസുകളിൽ വെറും 3% മാത്രം. നാഷണൽ ക്യാൻസർ ഇൻസ്റിറ്റ്യൂട്ട് സർവൈലിൻസ്, എപ്പിഡെമിയോളജി എൻഡ് എൻഡ് ഫലങ്ങളുടെ വിവരശേഖരത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഇത് വെറും 8.5 ശതമാനം അഞ്ചു വർഷത്തെ മരണ നിരക്ക് മാത്രമാണ്.

അമേരിക്കൻ ഐക്യനാടുകളിൽ പാൻക്രിയാസിക് കാൻസർ മൂലം ക്യാൻസർ മരണത്തിന് ശ്വാസകോശത്തിനും കൊളറോക്ടാസിനുമുള്ള ക്യാൻസർ മൂലം മൂന്നാം സ്ഥാനത്തെത്തുമെന്നും 2019 ൽ 46,000 മരണത്തിന് കാരണമാകുമെന്നും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. “2000 ന്റെ തുടക്കത്തിനു ശേഷം പാൻക്രിയാസ് ക്യാൻസർ നിരക്ക് വർദ്ധിച്ചുവരികയാണ്. പുകവലി, പാൻക്രിയാറ്റിക് ക്യാൻസർ ഒരു പ്രധാന അപകട ഘടകം കുറയുന്നു കാരണം ഞങ്ങൾ ആ വർദ്ധന കാരണം ഭ്രാന്ത് നേടുക, “പഠനത്തിന്റെ മുഖ്യകഥാപാത്രം എറിക് ജെ. ജേക്കബ്സ് പറഞ്ഞു.

“അമേരിക്കയിലെ ജനസംഖ്യയിലെ വർദ്ധനവ് ഒരുപക്ഷേ സംശയിക്കപ്പെടാം, പക്ഷേ മുൻപത്തെ പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, ഭാരം കുറവ് എന്നത് വളരെ കുറഞ്ഞ അളവിൽ മാത്രമേ റിസ്ക് കുറയ്ക്കുകയുള്ളൂവെന്നാണ്. പാൻക്രിയാസിക് ക്യാൻസർ നിരക്കുകളിൽ അടുത്തകാലത്തുണ്ടാകുന്ന വർധനയെക്കുറിച്ച് വിശദമായി പറയാൻ പറ്റാത്തവിധം ഇത് കാണുന്നില്ല,” ജേക്കബ്സ് ശരീരഭാരം, പാൻക്രിയാസക്തമായ ക്യാൻസറുമായുള്ള ബന്ധം മുൻപത്തെ പഠനങ്ങൾ പ്രായമായ യൗവ്വനത്തിൽ കണക്കാക്കിയ ഭാരം അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണെന്ന് ജാക്കംസ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പ് പ്രതികൂലമായ അവസ്ഥയിൽ നിന്നും പാൻക്രിയാസറ്റിന്റെ ഒരു സാധാരണ ആയുസ്സ് സമയത്ത് ക്യാൻസർ.

മുതിർന്ന വയസുകളിൽ നേരത്തെ അളവുള്ള അളവ് കണക്കിലെടുത്താൽ പാൻക്രിയാസിൻ ക്യാൻസർ റിസ്കിനെ കൂടുതൽ ഗൗരവമായി കാണുന്നതായി ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. 963,317 യുഎസ് യുവാക്കളിൽ നിന്നുള്ള കണക്കുകൾ പരിശോധിച്ചാണ് അമേരിക്കൻ ശാസ്ത്രജ്ഞർ പഠനം നടത്തിയത്. ക്യാൻസർ സൊസൈറ്റിയുടെ ക്യാൻസർ പ്രിവൻഷൻ സ്റ്റഡി രണ്ടാമൻ, 1982 ൽ ആരംഭിച്ച ക്യാൻസർ മരണനിരക്ക് രാജ്യമെമ്പാടുമായി നടത്തിയ പഠനത്തിലൂടെ 2014 ൽ പങ്കെടുത്തു. എല്ലാ പങ്കാളികളും അവരുടെ ശരീരഭാരം, ഉയരം ഒരിക്കൽ, പഠനത്തിന്റെ തുടക്കത്തിൽ, ചിലപ്പോൾ 30 വയസ്സ് പ്രായമുള്ളപ്പോൾ മറ്റുള്ളവർ അവരുടെ 70 കളിലും 80 കളിലും ആയിരുന്നു. ശരീരഭാരം സൂചികയുടെ (ബി.എം.ഐ) കണക്കുകൂട്ടാൻ ഗവേഷകർ ഈ വിവരങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ചു, ശരീരഭാരം ഒരു അളവുകോലായി കണക്കാക്കി.

തുടർന്നുള്ള കാലയളവിൽ 8,354 പേർ പാൻക്രിയാസ് ക്യാൻസർ മൂലം മരണമടഞ്ഞു. പ്രതീക്ഷിച്ചതുപോലെ, ബി.എം.ഐ മാറിയതോടെ പാൻക്രിയാറ്റിക് ക്യാൻസർ മൂലം മരിക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലായിരുന്നു. എന്നാൽ മുൻകാലങ്ങളിൽ തന്നെ BMI കണക്കാക്കിയിട്ടുള്ള അപകടസാധ്യത വർദ്ധിച്ചു. അഞ്ച്-ബി.എം.ഐയുടെ 5-അടി, 7 ഇഞ്ച് മുതിർന്നവർക്ക് 32 പൗണ്ടിന്റെ വർദ്ധനവ്, 30 നും 49 നും ഇടയിലുള്ള ബി.എം.ഐ പരിശോധിച്ചവരിൽ 25 ശതമാനം കൂടുതലാണ്. 50 നും 59 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരുടെ കാര്യത്തിൽ 19 ശതമാനം അപകടസാധ്യത വർധിച്ചു. 60 നും 69 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരുടെ കണക്കിൽ 14 ശതമാനം റിസ്ക് വർദ്ധിച്ചു. 70 നും 89 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരുടെ കണക്കിൽ 13 ശതമാനം വർദ്ധനവ് വർദ്ധിച്ചു. പാൻക്രിയാസിക് കാൻസറിൽ നിന്നുള്ള മരണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള പഠനത്തിന് മാത്രമേ പഠനമുണ്ടായിരുന്നുള്ളൂവെന്നും ജെയിംസ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. രോഗം പലപ്പോഴും വളരെ ഗുരുതരമായതിനാൽ, പുതിയ രോഗനിർണയത്തിന് ആഗ്നേയ അര്ബുദം.

മുൻപത്തേതിനേക്കാൾ പാൻക്രിയാസിക് ക്യാൻസർ മൂലമുള്ള മരണത്തിന്റെ ഭാരം കൂടുതൽ വർദ്ധിക്കുമെന്ന് പഠനങ്ങൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു. കൂടാതെ, അടുത്തകാല തലമുറകൾ നേരത്തേ മധ്യകാലഘട്ടത്തിൽ എത്തിച്ചേർന്നത് മുൻ തലമുറകളേക്കാൾ കൂടുതൽ ഭാരമുള്ളതാണെന്ന് ജേക്കബ്സ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഭാരം കൂടുതൽ ഭാരം പാൻക്രിയാസിൻ ക്യാൻസർ റിസ്കിനെ കൂടുതൽ ഭാവിയിൽ വിശദീകരിക്കും. പാൻക്രിയാസിക് കാൻസർ സാധാരണഗതിയിൽ സംഭവിക്കുന്നു. ഉദാഹരണത്തിന്, 1970 നും 1974 നും ഇടയിൽ ജനിച്ച അമേരിക്കൻ പാൻക്രിയാസിക് കാൻസർ മരണത്തിന്റെ അളവ്, 1930 കളിൽ ജനിച്ച അമേരിക്കക്കാർക്കിടയിൽ പാൻക്രിയാറ്റിക് ക്യാൻസർ മരണത്തിന്റെ 15 ശതമാനം മാത്രമാണ്. ആന്തരിക മധ്യകാലഘട്ടത്തിൽ പൊണ്ണത്തടിയുണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കുറവാണ്. “പാൻക്രിയാസിക് കാൻസറിനുള്ള നിരക്കിനെ ക്രമാനുഗതമായി നിറുത്താനും ക്രമേണ കുറയ്ക്കാനും ഞങ്ങളുടെ ഫലങ്ങൾ ശക്തമായി നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. കുട്ടികളിലും ചെറുപ്പക്കാരിലും കൂടുതൽ ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിൽ നാം കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെടേണ്ടതുണ്ട്. മറ്റ് നിരവധി രോഗങ്ങൾ തടയാൻ ഇത് സഹായിക്കും, “ജേക്കബ്സ് പറഞ്ഞു.

ഏപ്രിൽ 3, തിങ്കളാഴ്ച 8:39 am