പുകയില ഉപയോഗം കാൻസർ വളർച്ചയെ വളർത്തുന്ന സൂക്ഷ്മതല കോശങ്ങളാക്കുന്നു: പഠനം – TheHealthSit

പുകയില ഉപയോഗം കാൻസർ വളർച്ചയെ വളർത്തുന്ന സൂക്ഷ്മതല കോശങ്ങളാക്കുന്നു: പഠനം – TheHealthSit

Health

പുകവലിയുടെ ഉപഭോഗം കാൻസർ വളർച്ചയെ വളർത്താൻ കഴിയുന്ന സൂക്ഷ്മകോശ സെല്ലുകളുടെ രൂപീകരണത്തിന് വഴിയൊരുക്കുന്നുവെന്ന് അടുത്തിടെ നടത്തിയ ഒരു പഠനത്തിൽ കണ്ടെത്തി. ക്യാൻസർ സംബന്ധമായ വിഷയങ്ങൾ പഠിക്കാൻ ഒട്ടനവധി പഠനങ്ങൾ നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. അർബുദം വലിച്ചെറിയുന്ന ഈ പ്രധിരോധ മേഖല പലപ്പോഴും അവഗണിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. പഠനത്തിന്റെ ഭാഗമായി ഈ അർബുദം കോശങ്ങൾ അയൽ കാൻസറിനെ എങ്ങനെ ബാധിക്കുമെന്ന് മനസിലാക്കാൻ ഗവേഷകർ ശ്രമിച്ചു.

PI3K എന്ന എൻസൈമിയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ അർബുദം, ക്യാൻസർ കോശങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള ഈ ആശയവിനിമയത്തെക്കുറിച്ച് പഠനം നടക്കുന്നു. PI3K എന്ന എൻസൈം PI3K ഓവർ-ആക്ടിവേഷൻ രോഗത്തെ അനുകരിക്കുന്ന ഒരു അവശ്യഘടകത്തെ പരിഗണിക്കുന്ന ചില ഗവേഷകരിൽ പലരും അല്ലെങ്കിൽ മിക്ക കാൻസറുകളിലും സജീവമാകുന്നു. ആകർഷണീയമായ, PI3K ഒരു “kinase” ആണ് കാൻസസ് ഇൻഹിബൈറ്ററുകൾ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന മരുന്നുകളുടെ തരം ക്യാൻസർ തരം ഒരു ഹോസ്റ്റ് നേരെ ഫലപ്രദമായിരുന്നു തെളിയിച്ചു. കാൻസസ് ഇൻഹിബിറ്ററുകൾ PI3K ന് എതിരെയാണ് വികസിപ്പിച്ചെടുത്തത്. കൂടാതെ, വലിയ അളവിൽ അവർ ക്യാൻസർ കോശങ്ങളെ നശിപ്പിക്കാനായി തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

PI3K ഇൻഹെബിറ്ററുകൾ നിർബന്ധമായും രോഗികളിൽ പ്രവർത്തിക്കാതിരിക്കുന്നതിന്റെ കാരണമെന്താണ് എന്നതാണ് ഇപ്പോഴത്തെ ചോദ്യം. ക്യാൻസർ കോശങ്ങൾ ഇവയെ കൊല്ലാൻ ഈ തെറാപ്പിയെ ചെറുക്കാൻ എന്തു ചെയ്യുന്നു? നിലവിലെ പഠനം ഒരു മറക്കാനാവാത്ത സൂചന അവതരിപ്പിക്കുന്നു: “ഈ ക്യാൻസർ സെൽ ശ്രേണികൾ PI3K നിരോധനത്തിൽ സുസ്ഥിരമാണ്, എന്നാൽ നിങ്ങൾ അപ്രധാന സെല്ലുകൾക്ക് അടുത്തുള്ളപ്പോൾ അവ പ്രതിരോധിക്കും,” യങ് പറയുന്നു. “ഈ ക്യാൻസർ സെൽ ശ്രേണികൾ PI3K നിരോധനത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു, എന്നാൽ നിങ്ങൾ അവയെ സൂക്ഷ്മതരംഗ കോശങ്ങളിലേക്ക് അടുത്തടുക്കുമ്പോൾ അവർ പ്രതിരോധം തീർന്നിരിക്കുന്നു,” എയ്ക്കിആർ ആൻവൽ മീറ്റിംഗ് 2019 ൽ നടത്തിയ പഠനത്തിന്റെ മുതിർന്ന ലേഖകൻ ക്രിസ്ത്യൻ യംഗ് പറഞ്ഞു.

ആദ്യ നിരീക്ഷകനായ ഖോവ എൻഗുനെ ഉൾപ്പെടെ ഗവേഷകർ സംഘം സംഘം തലയും കഴുത്തിൽ ക്യാൻസർ കോശങ്ങളും വളർന്നുവരുന്ന അണ്ഡാശയ കോശങ്ങളായി (നൊക്കി കോശങ്ങൾ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്നു) വളർന്നു, തുടർന്ന് സെല്ലുകളെ മാത്രം ഒറ്റയടിക്ക് പിഐ 3 കെ ഇൻഹെബിറ്ററുകൾ ഉപയോഗിച്ച് തളർത്തുകയുണ്ടായി. ക്യാൻസർ കോശങ്ങൾ NOK സെല്ലുകൾ വളർന്ന് വേഗത്തിൽ വളരുകയും ക്യാൻസർ കോശങ്ങൾ മാത്രം വളരുന്നതിനെ അപേക്ഷിച്ച് PI3K പ്രതിരോധം ചെറുതാക്കുകയും ചെയ്തു. ഗവേഷകർ NOK സെല്ലുകൾ മാത്രം വളർന്നപ്പോൾ, കോശങ്ങളെ നീക്കം ചെയ്തു, കൂടാതെ “വളപ്രയോഗം ചെയ്ത” ക്യാൻസർ കോശങ്ങൾ NOK സെല്ലുകൾ വളർത്തിയ സംസ്ക്കരണമാധ്യമത്തിൽ, കാൻസർ സെൽ വളർച്ചയും PI3K നിരോധന ചെറുത്തുനിൽപ്പുകളും കണ്ടു. കൂടാതെ, സ്വീകരിക്കുന്ന ക്യാൻസർ കോശങ്ങളിലെ ക്യാൻസർ സ്റ്റെം സെൽ പോലുള്ള സവിശേഷതകൾ NOK സെല്ലുകൾ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്നു. ഇതിനർത്ഥം PI3K തെറാപ്പി തടയുന്നതിനൊപ്പം, അർബുദ കോശങ്ങളോടൊപ്പം നിൽക്കുന്ന അർബുദ കോശങ്ങൾ കൂടുതൽ അപകടകരമാവാൻ ഇടയാകുന്നു, ഉദാഹരണത്തിന്, രോഗം പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാൻ കൂടുതൽ കഴിയും.

“ക്യാൻസർ സെല്ലുകളുടെ ചില ഗുണങ്ങൾ അനിവാര്യമായിരിക്കണമെന്നില്ല. നമ്മുടെ പഠനത്തിൽ ക്യാൻസർ കോശങ്ങൾക്ക് ക്യാൻസർ പോലുള്ള കോശങ്ങൾ ഉള്ളതായി കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. അത് അടുത്തുള്ള സെൽഫ്സെൻസസ് കോശങ്ങളിലൂടെയാണ്. Pi3K തെറാപ്പിനെ ചെറുക്കാനും ക്യാൻസർ കോശങ്ങളിലെ കോശങ്ങൾ പോലുള്ള ഗുണങ്ങൾ നേടിയെടുക്കാനും അനുവദിച്ച അർബുദ കോശങ്ങൾക്ക് തലവന്മാരും കഴുത്ത് കോശവും നൽകുന്നത് എന്താണ് എന്ന് യങ്ങും സംഘവും പഠനം നടത്തി. ഇവ കണ്ടെത്തുന്നത് ഇജിഎഫ്ആര് ലിഗാന്ഡുകളില് നാടകീയമായ വര്ദ്ധനയാണ് – PI3K നെക്കുറിച്ച് ഒരു എന്ജിന് ഡ്രൈവിംഗ് കാൻസര് വളർച്ച പോലെയാണ്. EGFR ആണ് PI3K നാൽ പ്രവർത്തിക്കാൻ കഴിയുന്ന മറ്റൊരു എഞ്ചിൻ. ഈ സാമഗ്രിയിൽ, EGFR ലിഗാൻഡുകൾ ഇന്ധനത്തിന്റെ പോലെ, ക്യാൻസർ കോശങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നത്, PI3K ന്റെ അഭാവത്തിൽ പകരം EGFR ന്റെ എഞ്ചിൻ വഴി അവയുടെ വളർച്ചയും നിലനിൽപ്പും ഊർജ്ജിതമാക്കാൻ “ഈ ഇന്ധനം പ്രദാനം ചെയ്യുന്ന പ്രപഞ്ചസൗരക കോശങ്ങളായിരുന്നു അത്” എന്ന് യങ് പറയുന്നു.

പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ഏപ്രിൽ 3, 2019 10:35 am