ലൈംഗികാനുഭവങ്ങൾ വർദ്ധിപ്പിക്കാനായി ഉപയോഗിക്കുന്ന മരുന്നുകൾ – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

ലൈംഗികാനുഭവങ്ങൾ വർദ്ധിപ്പിക്കാനായി ഉപയോഗിക്കുന്ന മരുന്നുകൾ – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

Health

ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ മയക്കുമരുന്ന് കൂട്ടിച്ചേർക്കുമ്പോൾ, ലൈംഗികത അല്ലെങ്കിൽ ലൈംഗിക ആഭിമുഖ്യം വിഷയമല്ല, അടുത്തിടെ ഒരു പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു. പഠനത്തിന്റെ ഭാഗമായി ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുള്ളത് ആൽക്കഹോൾ, കഞ്ചാവ്, എംഡിഎംഎ, കൊക്കെയ്ൻ എന്നിവയാണ് സാധാരണയായി ലൈംഗികബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടുന്ന മരുന്നുകൾ.

യുഎസ്, യൂറോപ്യൻ രാജ്യങ്ങൾ, ഓസ്ട്രേലിയ, കാനഡ എന്നിവിടങ്ങളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ ബ്രിട്ടനിലെ പ്രതികളാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ലൈംഗിക ബന്ധം പുലർത്തുന്നത് എന്നാണ് ദ ജേർണൽ ഓഫ് സെക്ഷ്വൽ മെഡിസിനിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച കണ്ടെത്തലുകൾ പറയുന്നത്.

“മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗിക്കുന്നത് കൂട്ടിയോജിപ്പിക്കുകയും ലൈംഗികാനുഭവം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് സ്വവർഗാനുരാഗികളുമായോ ബൈസെക്ഷ്വൽമാരുമായോ ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ഞങ്ങളുടെ മാതൃകയിൽ, ലൈംഗിക ആഭിമുഖ്യത്തിലുള്ള എല്ലാ പുരുഷൻമാരും സ്ത്രീകളും ഈ സ്വഭാവത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടതായി ഞങ്ങൾ കണ്ടെത്തി. എന്നിരുന്നാലും, ഗ്രൂപ്പുകളിലുള്ള വ്യത്യാസങ്ങൾ ഉയർന്നുവന്നു “, ലണ്ടൻ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

“സമ്പന്ന ലൈംഗികതയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സന്ദേശങ്ങൾ പൊതുവായി പറഞ്ഞാൽ ഗേ, ബൈസെക്ഷ്വൽ പുരുഷന്മാരെ ലക്ഷ്യം വച്ചുള്ളതാകണം, കാരണം അവർ എല്ലാ ഗ്രൂപ്പുകാർക്കും അനുയോജ്യമാണ്,” അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു.

മദ്യപാനം, കഞ്ചാവ്, എംഡിഎംഎ, കൊക്കെയ്ൻ എന്നിവ സാധാരണയായി ഉപയോഗിക്കാറുണ്ടായിരുന്നു. ജി.എച്ച്.ബി / ജി.ബി.എൽ, എംഡിഎംഎ എന്നിവയാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ഉപയോഗിക്കുന്നവ. ഉദാഹരണത്തിന്, എംഡിഎംഎ ‘എമോഷണലിസം / അടുപ്പിക്കൽ’ ഏറ്റവും കൂടുതലാണ്, അതേസമയം ജി.എച്ച്..ബി. / ജി.ബി.എൽ ലൈംഗികാഭിലാഷം വർധിപ്പിച്ചു.

ലൈംഗിക ബന്ധങ്ങളിലുള്ള ലൈംഗിക ആഭിമുഖ്യമുള്ള ആളുകൾ ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെട്ട ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടുന്നതായി റിപ്പോർട്ടുചെയ്തിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ ലൈംഗികാനുഭവം വർദ്ധിപ്പിക്കാനുള്ള പ്രത്യേക ലക്ഷ്യത്തോടെയുള്ള മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗിച്ചു സ്വവർഗാനുരാഗുകാർ പുരുഷന്മാരെപ്പോലെ 1.6 മടങ്ങ് സ്വദേശികളാണ്.

മെത്താംഫിറ്റമിൻ, മെസ്പേഡ്റോൺ, ജിഎച്ച്ബി / ജി.ബി.എൽ എന്നിവ സാധാരണയായി ഉപയോഗിക്കുന്നത് ലൈംഗികാവയവങ്ങളോടൊപ്പം സ്വവർഗാനുരാഗികളുമാണ്. ഗവേഷണക്കാർ പറയുന്നത് ലക്ഷ്യം വയ്ക്കുന്ന ഉപദ്രവകരമായ സന്ദേശങ്ങളുടെ ആവശ്യകതയാണ്.

സർവ്വേയിൽ പങ്കെടുക്കുന്നവർ ഒരു പ്രതിനിധി സാമ്പിളേക്കാൾ സ്വയം തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നവരായിരുന്നതുകൊണ്ട്, അവരുടെ ജനസംഖ്യയെക്കുറിച്ച് ജനസംഖ്യയെക്കാൾ വലിയ അളവിൽ ഗവേഷണം നടക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഗവേഷകർ പറയുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഗ്രൂപ്പുകളുമായി ബന്ധമുള്ള വ്യത്യാസങ്ങൾ വിശ്വസനീയമാണെന്ന് കരുതുന്നു.

Facebook , Twitter എന്നിവയിൽ കൂടുതൽ സ്റ്റോറികൾ പിന്തുടരുക

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ഏപ്രിൽ 03, 2019 10:01 IST