പോളികെബാബ് IPO ഇന്നു സബ്സ്ക്രിപ്ഷനായി തുറക്കുന്നു. നിങ്ങൾ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ടോ? – ലൈവ്മിന്റ്

പോളികെബാബ് IPO ഇന്നു സബ്സ്ക്രിപ്ഷനായി തുറക്കുന്നു. നിങ്ങൾ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ടോ? – ലൈവ്മിന്റ്

Business

ഇക്വിറ്റി മാർക്കറ്റുകൾ വളരെക്കാലമായി നല്ല മാനസികാവസ്ഥയിലായിരുന്നു. പ്രാരംഭ പരസ്യ വാഗ്ദാനങ്ങളിൽ (ഐ പി ഓ) പെട്ടെന്ന് വർദ്ധനവുണ്ടായി. വയർ, കേബിൾ നിർമ്മാതാക്കളായ പോളിക്ബാബ് ഇന്ത്യ ലിമിറ്റഡിന്റെ ഐ പി ഒ വെള്ളിയാഴ്ചയാണ് ഈ പുതിയ ബാൻഡ്വഗോണിൽ ചേരുന്നത്.

സംഘടിത കേബിളും വയർ വ്യവസായത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ കമ്പനികളിലൊന്നാണിത്. 18 ശതമാനം വിപണി പങ്കാളിത്തത്തോടെ ഇത് പ്രവർത്തിക്കുന്നു. കമ്പനിയുടെ സാമ്പത്തിക പ്രകടനം നന്നായിരിക്കുന്നു. 2016-2018 സാമ്പത്തികവർഷത്തിൽ, വരുമാനത്തിന്റെ വാർഷിക വളർച്ചാ നിരക്ക് 14 ശതമാനമായിരുന്നു. ഇത്തിഹാ (പലിശ, ആദായം, അസ്ഥിരവല്ക്കരണം) 10.9 ശതമാനമാണ്. പോളികാബ് ഇന്ത്യയുടെ ബ്രാൻഡ് ശക്തി, വ്യാപകമായ വിതരണ ശൃംഖലയെക്കുറിച്ച് ഗവേഷകർ ഗൺ-ഹോ ആണ്. കമ്പനി പുതിയ ഉൽപ്പന്നങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു. 2014-ൽ ഇത് വേഗത്തിൽ ചലിക്കുന്ന ഇലക്ട്രിക്കൽ സാധനങ്ങൾ (എഫ്.എം.ഇ.ജി) സ്ഥലത്തേക്ക് വ്യാപിപ്പിച്ചു. ഈ ഘടകങ്ങൾ പരിഗണിക്കുമ്പോൾ, പ്രശ്നം ഒരു ന്യായമായ അളവ് സൃഷ്ടിക്കുമെന്ന് ചില വിശകലനക്കാർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.

പോളികാബ് ഇന്ത്യയുടെ മൂല്യവർദ്ധനവ് കെഇഐ ഇൻഡസ്ട്രീസ് ലിമിറ്റഡ്, ഫിനെക്സ് കേബിൾസ് ലിമിറ്റഡ് എന്നിവയ്ക്ക് ചെറിയൊരു ഇളവാണ്. പോളി ഉൽപന്നങ്ങളുടെ പങ്കാളിത്തത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ പോളികബ് ഇന്ത്യക്ക് 20.5 വിലയിൽ നിന്ന് ലഭിക്കുന്ന വരുമാനം ലഭിക്കും. ഒരു ബാങ്കിലും ₹ 533-538 എന്ന വില ബാൻഡ്. കെഇഐഇ ഇൻഡസ്ട്രീസ്, ഫിനിക്സ് കേബിളുകൾ എന്നിവയുടെ യഥാർഥ അളവുകൾ യഥാക്രമം 22.6 മടങ്ങ്, 21.3 മടങ്ങ് വരും.

ഇത് ഫൈനൽ വരുമാനം നേടുന്നതിൽ കൂടുതൽ അർത്ഥമുണ്ടാക്കിയേനെ. എന്നാൽ, ഡിസംബറിൽ അവസാനിച്ച ഒൻപത്മാസത്തെ പോളിസിൻറെ വാർഷികവത്കരണം, (9 മില്ല്യൻ ഫൈൻ 19), അർത്ഥമാക്കുന്നത്, സീസണാലിറ്റി ഘടകം നൽകുന്നു. കൂടാതെ, മാർജിനുകൾ അപ്രത്യക്ഷമായി. ആ പശ്ചാത്തലത്തിൽ, ഈ വർഷത്തെ അക്കങ്ങൾ സുപരിചിതമായ ചിത്രം നൽകണമെന്നില്ല, കാരണം ഉയർന്ന മാർജിനുകൾ നിലനിൽക്കുന്നതാണോ അതോ അത് കാണാൻ കഴിയും. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഇതേ കാലയളവിൽ 764 കോടി രൂപയുടെ പോളിടെക്ബാബിന്റെ എബിബിഡ വർധിച്ചു. ഇബിഡ മാർജിൻ 421 അടിസ്ഥാന പോയിന്റിൽ 12.6 ശതമാനം വളർച്ചയാണ് കൈവരിച്ചത്. അതിന്റെ സഹപ്രവർത്തകർ ഇത്തരത്തിലുള്ള ശക്തമായ വളർച്ച കണ്ടിട്ടില്ല. ഒരു അടിസ്ഥാന പോയിന്റ് ഒരു ശതമാനം പോയിൻറിൽ നൂറു ശതമാനമാണ്.

9 മില്ല്യൺ ഫൈൻവെയ്നു വേണ്ടി എബിബി മാർജിൻ വ്യാപനം 550 ബേസിസ് പോയിൻറുകളുടെ മൊത്തം മാർജിൻ വികസനം വഴിയായിരുന്നു. കാരണം, മികച്ച ഉത്പന്നവും കുറഞ്ഞ അസംസ്കൃത വസ്തുക്കളുടെ വിലയും കാരണം, എറാര സെക്യൂരിറ്റീസ് (ഇന്ത്യ) പ്രൈവറ്റ് വിദഗ്ധനായ ഹർഷിത് കപാഡിയ പറഞ്ഞു. എപിഎൽ 4 ന്റെയും 9M FY19 ന്റെയും എബിഡ മാർജിൻ യഥാക്രമം 16% ഉം 13% ഉം ആയിരുന്നു. “ഇത് സുസ്ഥിരമല്ലായിരിക്കാം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

എന്നിരുന്നാലും, ഈ മൂല്യങ്ങൾ സഹപാഠികൾക്ക് ഒരു ഡിസ്കൗണ്ട് നൽകുകയും എഫ്.എം.ഇ.ജി സെഗ്മെൻറിന്റെ കൂടുതൽ ആകർഷണം പരിഗണിക്കുകയും ചെയ്താൽ, നിക്ഷേപകർ ഈ അവസരത്തിലേക്ക് വലിച്ചിഴയ്ക്കാം.