സ്പാമീയർമാരെ വേഗത്തിലാക്കാൻ ട്വിറ്റർ ഒരു മാറ്റം വരുത്തി – ഫോൺ അരീന

സ്പാമീയർമാരെ വേഗത്തിലാക്കാൻ ട്വിറ്റർ ഒരു മാറ്റം വരുത്തി – ഫോൺ അരീന

Technology

ട്വിറ്റർ എടുക്കുന്നതിൽ നിന്നും സ്പാമർമാരെ തടയുന്നതിനുള്ള ശ്രമത്തിൽ സോഷ്യൽ മീഡിയ ആപ്ലിക്കേഷൻ ഒറ്റ ദിവസം ഒരു അക്കൌണ്ടിൽ ചേർക്കാൻ കഴിയുന്ന അനുയായികളുടെ എണ്ണം പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നു. മുമ്പ് ആ സംഖ്യ ആയിരം ആയി

ട്വിറ്റർ സുരക്ഷാ അക്കൗണ്ടിൽ നിന്നുള്ള ട്വീറ്റ്

പുതിയ കാപ്പി 400 ആണെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. ഇത് സ്പാമർമാരെ അനേകം അനുയായികളെ കൂട്ടിച്ചേർത്ത് തടയുകയും ട്വിറ്റർ നിയമങ്ങൾ ലംഘിക്കുന്ന ഒരു “ബൾക്ക്, ആക്രമണാത്മകവും വിവേചനരഹിതവുമായ രീതിയിൽ” അവയെ ഇല്ലാതാക്കുകയും ചെയ്യുക എന്നതാണ്.

ഈ അനുയായികളെല്ലാം ചേർക്കുന്നതിലൂടെ ഭൂരിപക്ഷം അവരെ പിന്തുടരുമെന്ന് സ്പാമർമാർ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നവർ അവരുടെ ടൈംലൈനിൽ ധാരാളം സ്പാം കണ്ടെത്തും. അല്ലാത്തവർക്ക് സ്പാമീകാരന്മാർ ഉടനടി അനിയന്ത്രിതമാകും. ഇത് വീണ്ടും തുടരുന്ന ഒരു ചക്രം ആണ്. ട്വീറ്റുകളുടെ ഒരു പരമ്പരയിൽ, ട്വിറ്റർ Yoel Roth വിശദീകരിക്കുന്നു: 1,000 ദിവസം മുതൽ 400 വരെ അനുയായികളുടെ എണ്ണം കുറയ്ക്കുന്നതിലൂടെ സ്പാമർമാരെ തടയില്ല. 400 പരിധി “ഓരോ സ്പാം അക്കൌണ്ടും കുറച്ച് ഫലപ്രദമാകും, മന്ദീഭവിപ്പിക്കും, കൂടുതൽ ചെലവേറിയതും.”

കൂടുതൽ സ്പാം നിർത്തുന്നതോടൊപ്പം ആളുകൾക്ക് താല്പര്യമുള്ള അക്കൗണ്ടുകൾ പിന്തുടരാൻ ഇത് അനുവദിക്കുന്നതിനാൽ പുതിയ ടോപ്പ് 400 നിർമ്മിക്കാൻ ട്വിറ്റർ തീരുമാനിച്ചു. ദിവസം തോറും 400 ട്വിറ്റർ ഉപയോക്താക്കൾ പിന്തുടർന്ന അക്കൗണ്ടുകളിൽ പകുതിയോളം പേർ ട്വിറ്റർ ഉപഭോക്താക്കളെ പിന്തുടരുന്നവരുടെ എണ്ണം വർദ്ധിപ്പിക്കാനുള്ള ഒരു ശ്രമത്തിൽ “അതേ അക്കൗണ്ടുകൾ തുടർച്ചയായി തുടർന്നും പിന്തുടരാതിരിക്കില്ല” എന്ന് നിർവ്വചിക്കുന്നു. ട്വിറ്റർ ഉപയോഗം 99.87% ഈ പുതിയ നിയമം ബാധിക്കില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ട്വിറ്റർ വഴി സ്പാമർമാരെ ഒഴിവാക്കാൻ ദിവസേനയുള്ള അനുയായികളോട് 400 ആക്കി ചുരുക്കി

ട്വിറ്റർ വഴി സ്പാമർമാരെ ഒഴിവാക്കാൻ ദിവസേനയുള്ള അനുയായികളോട് 400 ആക്കി ചുരുക്കി