എങ്ങനെയാണ് Google ന്റെ GPay ഓപറേറ്റിംഗ് നടത്താതെ പ്രവർത്തിക്കുന്നത്: ഡെൽഹി ഹൈക്കോടതി ആർബിഐ – ലൈവ് ലോ ചോദിക്കുന്നു

എങ്ങനെയാണ് Google ന്റെ GPay ഓപറേറ്റിംഗ് നടത്താതെ പ്രവർത്തിക്കുന്നത്: ഡെൽഹി ഹൈക്കോടതി ആർബിഐ – ലൈവ് ലോ ചോദിക്കുന്നു

Politics

ഗൂഗിളിന്റെ മൊബൈൽ പേയ്മെന്റ് ആപ്ലിക്കേഷനായ ജിപെയ്ക്ക് ആവശ്യമുള്ള അനുമതി ഇല്ലാതെ സാമ്പത്തിക ഇടപാടുകൾ നടത്താൻ റിസർവ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (ആർ ബി ഐ) ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് രാജേന്ദ്ര മേനോൻ, ജസ്റ്റിസ് എ ജെ ഭാംബാനി എന്നിവരടങ്ങിയ ബെഞ്ച് ആർബിഐ അന്വേഷണത്തിന് ഉത്തരവിട്ടിരുന്നു. പേയ്മെന്റ്സ്, സെറ്റിൽമെന്റ്സ് ആക്ട് ലംഘിച്ചതിന് പേയ്മെന്റ് സിസ്റ്റം ദാതാവായി ജിപെയ് പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന പരാതിയിൽ, അത്തരം പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കാനുള്ള രാജ്യം.

മാർച്ച് 20 ന് റിസർവ് ബാങ്കിന്റെ ആർബിഐയുടെ അംഗീകൃത ‘പേയ്മെന്റ് സിസ്റ്റം ഓപ്പറേറ്റർമാർ’ ലിസ്റ്റിലെ ജിപെയ്ക്ക് കണക്ക് ഇല്ലെന്ന് അഭിജിത് മിശ്രയുടെ ഹർജിയിലാണ് ഹൈക്കോടതിയിൽ ആർബിഐയും ഗൂഗിൾ ഇന്ത്യയും നോട്ടീസ് പുറപ്പെടുവിച്ചത്. , 2019.