ഒരാഴ്ചയേക്കാൾ കൊഴുപ്പ് കൊഴുപ്പിക്കാനുള്ള 10 വഴികൾ – ജി.ക്.ക്ക് ഇന്ത്യ – എന്താണ് മനുഷ്യന്റെ ലക്ഷ്യം

ഒരാഴ്ചയേക്കാൾ കൊഴുപ്പ് കൊഴുപ്പിക്കാനുള്ള 10 വഴികൾ – ജി.ക്.ക്ക് ഇന്ത്യ – എന്താണ് മനുഷ്യന്റെ ലക്ഷ്യം

Health

ബിയർ ഒരു ശീതീകരിച്ച് കുപ്പിവെച്ചിട്ട് തുറക്കുന്നതും നിങ്ങളുടെ നീണ്ട, ചൂടുള്ള ദിവസങ്ങളിൽ നിന്ന് തിരുകിക്കയറ്റതും വേനൽക്കാലമാണ്. എന്നാൽ ഇത് വിശ്രമിക്കാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും, ഇത് നിങ്ങളുടെ വയറ്റിൽ നിന്നുള്ള കൊഴുപ്പ് മൂല കാരണങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്. നിങ്ങൾക്ക് ഈ വേനൽപ്പിശകുലം ഒഴിവാക്കാൻ അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ നിലവിലുള്ള വയറിലെ നിലവിലുള്ള ശരീരഭാരം ഒഴിവാക്കണമെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ജങ്ക് ഫുഡ് ഉപേക്ഷിച്ച് നിങ്ങളുടെ മദ്യപാനം കുറയ്ക്കുക മാത്രമല്ല ചെയ്യുന്നത്. നിങ്ങൾ ഒരു സമയം ക്രാഞ്ച് ഒരു ഇഞ്ച് ഇഞ്ച് കുറയ്ക്കണമെങ്കിൽ പ്രത്യേകിച്ച് – നിങ്ങളുടെ ബീറ്റ് vacay ഓഫ് വെച്ചതിനു മുമ്പ്. ഏഴ് ദിവസത്തിനുള്ളിൽ വയറിലെ കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന 10 വഴികൾ ഞങ്ങൾ ഇവിടെ വളഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.

1. എയറോബിക് വ്യായാമങ്ങൾ നടത്തുക

എയ്റോബിക് വ്യായാമങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ കാർഡിയോ എന്നത് കലോറി ഊർജ്ജം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും ഫലപ്രദമായ മാർഗ്ഗമാണ്. മുൻ പഠനങ്ങൾ പ്രകാരം, ഇത് വയറിലെ കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള മികച്ച ഒരു വ്യായാമമാണ്. ഉയർന്ന തീവ്രത പ്രവർത്തനങ്ങൾ പിന്തുടരുക എന്നാൽ ഫലങ്ങൾ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്താൻ ആവൃത്തിയും കാലാവധിക്കും അനുസൃതമായി തുടരുക.

2. ശുദ്ധീകരിച്ച ഔഷധങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുക

നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിലെ കാർബോഡബ്ലിയുവിനെ കുറയ്ക്കുന്നതിലൂടെ കൊഴുപ്പ് നഷ്ടപ്പെടാൻ ഇടയാകുമെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാം. ഇത് നിങ്ങളുടെ വയറുവേദനയിലും കൊഴുപ്പ് പ്രയോഗിക്കുന്നു. ഇതിനായി നിങ്ങൾ ഒരു കർശനമായ കാർബോ ഭക്ഷണക്രമം പാലിക്കേണ്ടതുമില്ല. വെളുത്ത ബ്രെഡ്, വെളുത്ത അരി, സോഡ മുതലായവ നിങ്ങളുടെ പച്ചക്കറികളും, ധാന്യങ്ങളും പോലുള്ള പിരിമുറുക്കമില്ലാത്ത കാർബോഹൈഡ്രേലുകളാക്കി മാറ്റണം. ഇത് ഉപാപചയ ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്താനും വയറിലെ കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കാനും സഹായിക്കും.

പാചകം ചെയ്ത കൊഴുപ്പുകൾ വെളിച്ചെണ്ണയിലേക്ക് മാറ്റി സ്ഥാപിക്കുക

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കണമെങ്കിൽ കൊഴുപ്പ് കുറഞ്ഞ കൊക്കോ ബർത്ത് കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കാം. പഠനങ്ങൾ പ്രകാരം, മെറ്റബോളിസത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതും ഉയർന്ന കലോറി ഉപഭോഗത്തോടുള്ള പ്രതികരണമായി കൊഴുപ്പ് സംഭരിക്കുന്നതിന്റെ അളവ് കുറയ്ക്കുന്നതും ഇടത്തരം ചെയിൻ കൊഴുപ്പ് അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ചില നിയന്ത്രിത പഠനങ്ങളനുസരിച്ച്, അത് അടിവയറ്റിലെ കൊഴുപ്പ് നഷ്ടപ്പെടുത്തും. ദിവസവും 30 മില്ലി (2 ടേബിൾസ്പൂൺ) വെളിച്ചെണ്ണ ഉപയോഗിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്, കലോറി ഉയർന്നതാണ്, പകരം കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കുന്നതിന് പകരം കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കുന്നതിന് പകരം കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കാൻ സാധിക്കും.

4. കൊഴുപ്പ് മത്സ്യം കഴിക്കുക

കൊഴുപ്പുള്ള മത്സ്യങ്ങളിൽ ഉയർന്ന ഗുണനിലവാരമുള്ള പ്രോട്ടീൻ, ഒമേഗ -3 കൊഴുപ്പ് അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് അവിശ്വസനീയമായ ആരോഗ്യപ്രശ്നത്തിന് ഇടയാക്കുകയും മുൻകാല പഠനങ്ങളും ഒമേഗ -3 ഫാറ്റ് വിസറ കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നു. സാൽമണി, ചുകന്ന, മത്തി തുടങ്ങിയവ ആഴ്ചയിൽ കൊഴുപ്പുള്ള മത്സ്യങ്ങളുടെ 2-3 തീറ്റക്രമം നിങ്ങൾക്ക് കഴിക്കാം.

നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ ആപ്പിൾ സിഡെർ വിനെഗർ ചേർക്കുക

ആപ്പിൾ സിഡെർ വിനെഗറിന് ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളുണ്ട്. നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കുക. ആപ്പിൾ സിഡെർ വിനെഗറിലെ അസറ്റിക് ആസിഡ് ഘട്ടം വയറിലെ കൊഴുപ്പ് ശേഖരം കുറയ്ക്കുമെന്ന് തെളിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. നിങ്ങൾ ആപ്പിൾ സിഡെർ വിനെഗറിൽ 15-30 മില്ലി (1-2 ടേബിൾസ്പൂൺ) ഓരോ ആഴ്ചയും കഴിച്ചാൽ അത് ഫലപ്രദമായ വയറിലെ കൊഴുപ്പ് നഷ്ടപ്പെടുത്തും. എന്നിരുന്നാലും, അസംസ്കൃതമായി കഴിച്ചാൽ അത് പല്ലിൽ ഇനാമൽ എറണാകുളം കഴിക്കുന്നതിനു മുമ്പ് വെള്ളം കുടിക്കാൻ സഹായിക്കുക.

ഉയർന്ന പ്രോട്ടീൻ പ്രഭാതഭക്ഷണം കഴിക്കുക

ഉയർന്ന പ്രോട്ടീൻ ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ കഴിക്കുന്ന ആളുകൾ ചില മുൻകാല പഠനങ്ങൾ അനുസരിച്ച് ചെയ്യാത്തവരെ അപേക്ഷിച്ച് കൊഴുപ്പ് കുറവാണ്. ഉയർന്ന പ്രോട്ടീൻ പ്രഭാതഭക്ഷണം കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കാൻ ഏറ്റവും ഫലപ്രദമായ വഴികളിലൊന്നാണ്. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കൽ സമയത്ത് ശരീരത്തിലെ മെറ്റബോളിറ്റി റേറ്റും പ്രോട്ടീൻ വർദ്ധിപ്പിക്കും. മുട്ട, മീൻ, ചിക്കൻ, ബീൻസ്, ഡയറി തുടങ്ങിയ എല്ലാ ഭക്ഷണങ്ങളിലും ഉയർന്ന പ്രോട്ടീൻ സ്രോതസ്സുകൾ ഉൾപ്പെടുത്താം.

7. ലയിക്കുന്ന നാരുകൾ ഉപയോഗിക്കുക

പ്രോട്ടീനുകൾക്ക് സമാനമായ, ലയിച്ചിരിക്കുന്ന നാരുകളും സാത്താട്ടി എന്ന തോന്നൽ പ്രചരിപ്പിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിലെ അധിക കലോറി ഉപഭോഗത്തെ അത് സ്വയം കുറയ്ക്കുന്നു. തണുത്ത നാരുകൾ ജലം ആഗിരണം ചെയ്യുകയും, കൊഴുപ്പ് ആഗിരണം കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ജെൽ ഉണ്ടാക്കുകയും, ഇത് അരക്കെട്ട് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യും. ബാർലി, കോസ്, വിത്ത്, ബീൻസ്, പയറ് തുടങ്ങിയ ലയിക്കുന്ന നാരുകളുടെ ചില രൂപങ്ങളാണ്.

ജലത്തിന്റെ ഭാരം വലിച്ചെടുക്കുക

വേനൽക്കാലത്ത് ആസന്നമായപ്പോൾ, നിങ്ങൾ വെള്ളത്തിൽ കുറഞ്ഞത് 3-4 ലിറ്റർ വെള്ളമെങ്കിലും കഴിച്ചാൽ മതിയാകും. കൂടാതെ, ടൺ പഠനങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ദഹിക്കുന്ന വെള്ളം നിങ്ങളുടെ ശരീരം പൊള്ളുന്ന കലോറി എണ്ണം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. ഭക്ഷണത്തിനു മുൻപ് നിങ്ങൾ വെള്ളം കഴിച്ചാൽ അത് നിങ്ങളുടെ വിശപ്പിനെയും നിങ്ങളുടെ കലോറി ഉപഭോഗത്തെയും കുറയ്ക്കുന്നു. ഈ കലോറി അല്ലാത്ത പാനീയം കുടിക്കുന്ന മറ്റു പാനീയങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനു പകരം കൂടുതൽ പഞ്ചസാരയും, കലോറിയും ചേർത്ത് കഴിക്കുക.

ഉപ്പ് കുറയ്ക്കുക

ശരീരത്തിലെ ജലാംശം നിലനിർത്തുന്നതിൽ ഉത്തേജനം, പ്രത്യേകിച്ച് വയറുവേദനയ്ക്ക് ഇടയാക്കുന്നു. ടിന്നുകളിലും കാൻസിലും അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന സംസ്കരിച്ച ആഹാരങ്ങൾ ഉപ്പ്, കൊഴുപ്പ്, അനാരോഗ്യകരമായ കൊഴുപ്പ് എന്നിവ കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നു. അതിനാൽ, കൊഴുപ്പ് കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ അവ ഒഴിവാക്കണം. അടുത്ത തവണ നിങ്ങൾ പലച്ചരക്ക് ഷോപ്പിംഗ് നടത്തും, നിങ്ങൾ വാങ്ങുന്ന ഭക്ഷണത്തിന്റെ മുൻവശത്തുള്ള പോഷകാഹാര പരിശോധനകൾ ഉറപ്പുവരുത്തുക. ഉയർന്ന സോഡിയം അളവിൽ ഭക്ഷണപദാർഥങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുക.

ചെറുനാരങ്ങ ഉപയോഗിച്ച് ചെറുനാരങ്ങ ഉപയോഗിക്കുക

ഇത് വയറ്റിലെ കൊഴുപ്പ് വേഗത്തിലാക്കുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച വഴികളിൽ ഒന്നാണ്. രാവിലെ ആദ്യം ഒരു ഒഴിഞ്ഞ വയറുമായി ഈ കാര്യം ആദ്യം ഉപയോഗിക്കുക. കൂടാതെ ഫലപ്രദമായ ഫലങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് കാണാനാകില്ല. ചൂടാക്കിയ ചെറുനാരങ്ങ ഉപയോഗിച്ച് ചൂട് വെള്ളം നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിൽ വീക്കം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും. അതുകൊണ്ട് നിങ്ങളുടെ രാവിലെ ചായ / കാപ്പി ഈ ഡിറ്റക്സ് പാനീമിനൊപ്പം മാറ്റാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിച്ചേക്കാം. നിങ്ങളുടെ ശരീരം അതിലെ എല്ലാ അവശ്യ പോഷകങ്ങളും ആഗിരണം ചെയ്യുകയും, നിങ്ങളുടെ പ്രതിരോധശക്തി വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും, കൊഴുപ്പ് വേഗത്തിൽ വൃത്തിയാക്കാൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യും.

ഇപ്പോൾ വായിക്കുക

10 ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ഭക്ഷണക്രമത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നതാണ്

ഷാഹിദ് കപൂർ ആക്റ്റിനെപ്പോലെ നിങ്ങൾ പിടിച്ചെടുക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ആക്റ്റിവിറ്റികളാണ്

5 സ്മാർട്ട് ജിം ഉപകരണങ്ങളും ഫിറ്റ്നസ് ഗാഡ്ജെറ്റുകളും നിങ്ങളുടെ ഹോം ജിംയിലേക്ക് ചേർക്കാൻ കഴിയും

> ഫിറ്റ്നസ് കൂടുതൽ