2019 ഓടെ റുഷ്ലെയ്നിന്റെ ലോഞ്ച് വിക്ഷേപിക്കും

2019 ഓടെ റുഷ്ലെയ്നിന്റെ ലോഞ്ച് വിക്ഷേപിക്കും

Business

ഇന്ത്യയിൽ ഉയർന്നു വരുന്ന നിരവധി ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങൾ ആരംഭിക്കുന്ന റെവോൾട്ട് ഇൻടിലിക്കോർപ്പ്, മറ്റുള്ളവരിൽ നിന്ന് 400-500 കോടി രൂപയുടെ ഫണ്ട് ലഭിക്കാൻ ഇടയാക്കിയതുമൂലമുള്ള മറ്റു പല സംവിധാനങ്ങളും ഉണ്ടാകും. മൈക്രോസോഫ്സിന്റെ സ്ഥാപകനായ രാഹുൽ ശർമയാണ് സ്വന്തം ഫണ്ടുകൾ സ്ഥാപിച്ചത്. 2019 ഓടെ വിപണിയുടെ ഉദ്ഘാടനത്തിന് കൃത്രിമ ഇൻറലിജൻസ് പിന്തുണ നൽകുമെന്ന് റെവോൾട്ട് പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഒരു ഒളിഞ്ഞുകിടക്കുന്ന ഇലക്ട്രിക് മോട്ടോർസൈക്കിൾ പ്രോട്ടോടൈപ്പ് അടുത്തിടെ കണ്ടുകിട്ടി. റിപ്പോർട്ടിലെ മോട്ടോർ സൈക്കിൾ റിവോൾട്ടിന്റെ ആദ്യ ഉൽപ്പന്നമാണെന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്. പ്രൊഡക്ട് തയ്യാറാക്കാൻ തയ്യാറാക്കിയ ഉൽപന്നത്തിന്റെ രൂപകൽപ്പനയും, ഷെഡ്യൂൾ അനുസരിച്ച് ലോഞ്ച് പ്ലാൻ പുരോഗമിക്കുന്നു എന്നാണ്.

റെവലോൾട്ട് ഇലക്ട്രിക് മോട്ടോർ സൈക്കിൾ ഒരു പരമ്പരാഗത ഡിസൈൻ കിച്ചൻ കെടിഎം ഡ്യൂക്ക് കുടുംബത്തിൽ (പ്രത്യേകിച്ച് എൽഇഡസ് ഇൻഫുലർ പ്രൊജക്ടർ ഹെഡ്ലാംറ്റ് ക്ലസ്റ്റർ) മുതൽ ശക്തമായ പ്രചോദനം നൽകുന്നു. വിപ്ലവത്തിന് ഒരു യാഥാസ്ഥിതിക ഡിസൈൻ തിരഞ്ഞെടുത്തിട്ടുണ്ട്. ഇത് നിലവിലെ ഗതാഗതത്തിൽ നിന്ന് ലയിക്കുന്നതിനേക്കാൾ ശ്രദ്ധയിൽ പെട്ടു. സിംഗിൾ സീറ്റ് സീറ്റും എർഗണോമിക്സും കമ്യൂട്ടർ ഫ്രണ്ട്ലി നോക്കൂ.

എഞ്ചിൻ പരമ്പരാഗത മോട്ടോർ സൈക്കിളിൽ എവിടെയാണ് ബാറ്ററി സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. റിയർ-വീൽ ഹബ്ബിൽ വൈദ്യുത മോട്ടോർ സ്ഥാപിക്കുന്നു. നിർദ്ദിഷ്ടവിവരങ്ങൾ ഇതുവരെ പുറത്തുവന്നിട്ടില്ല. എന്നാൽ, തദ്ദേശീയ ബാറ്ററി മാനേജ്മെന്റ് സിസ്റ്റം, ഇസിയു എന്നിവയ്ക്കൊപ്പം മോട്ടോർ സൈക്കിൾ, മോട്ടോർ സൈക്കിൾ, ലിഥിയം അയൺ ബാറ്ററി പാക്ക് (സ്വാപ്-ടൈപ്പ്) എന്നിവ പ്രദർശിപ്പിക്കും. ബൈക്ക് 150 കി.മീ വരെയാണ്. ടോപ് വേഗത 85 കിലോമീറ്ററാണ്.

വിപരീത ടെലിസ്കോപ്പിക് ഫ്രണ്ട് ഫോർക്ക്, പിൻ മോണോഷോക്ക് എന്നിവയാണ് മോട്ടോർ സൈക്കിൾ. ഫ്രണ്ട് വീൽ ഒരു ഡിസ്കും (സിംഗിൾ-ചാനൽ എബിഎസുമായി) തിരിച്ചും, പിന്നിൽ ബ്രേക്ക് ടോർക്ക് (സാധാരണയായി ഹബ് മെൻഡഡ് മോഡ് കോൺഫിഗറേഷനുമായി) ലഭ്യമാക്കുന്നതിന് ഇലക്ട്രിക് മോട്ടറിൽ മാത്രമേ ആശ്രയിക്കുകയുള്ളൂ.

നഗരത്തിലെ യാത്രക്കാർ ലക്ഷ്യം വച്ചുള്ള വിപ്ലവകരമായ ഇലക്ട്രിക് മോട്ടോർ സൈക്കിൾ എ.ഐ.ഐ. കണക്ടിവിറ്റി ഫീച്ചറുകൾക്കായി എംബഡ്ഡാം 4 ജി എൽടിഇ സിം ഇഎസുമായി വരും.

റെവലോൾട്ട് ഇൻടിലിക്കോർപ് അതിന്റെ ഉത്പന്നമായ ഡൽഹിക്കായി തുടക്കത്തിൽ രാജ്യത്തുടനീളം അതിന്റെ നെറ്റ്വർക്ക് വിപുലീകരിക്കാൻ തുടങ്ങും. നിലവിൽ മനേസറിൽ 1.2 ലക്ഷം യൂണിറ്റ് ഉൽപാദന ശേഷിയുള്ള കമ്പനിയാണ് കമ്പനി. എൻസിആർയിൽ ഇ.വി. ചാർജ്ജിംഗ് സ്റ്റേഷനുകൾ സ്ഥാപിക്കുന്നതിനുള്ള പദ്ധതികളും ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. ചിത്രങ്ങൾ – സോഴ്സ് സോഴ്സ് .