Wednesday, July 17, 2019
ആന്ധ്രാപ്രദേശ് നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്: 2019 വോട്ടിംഗ് വിജ്ഞാപനം: മുഖ്യമന്ത്രിക്കസേര

ആന്ധ്രാപ്രദേശ് നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്: 2019 വോട്ടിംഗ് വിജ്ഞാപനം: മുഖ്യമന്ത്രിക്കസേര

Politics

ലൈവ് ന്യൂസ് ആൻഡ് അപ്ഡേറ്റ് ഓൺലൈനിൽ

ആന്ധ്ര പ്രദേശ് നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019 വോട്ടെടുപ്പ് പുതിയ അപ്ഡേറ്റുകൾ: ജെഡി (യു) വൈസ് പ്രസിഡന്റ് പ്രശാന്ത് കിഷോർ വ്യാജ വ്യാപിപ്പിക്കാൻ കേസിൽ ആന്ധ്ര പ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി ചന്ദ്രബാബു നായിഡു, നെവ്സ്൧൮ റിപ്പോർട്ട്. നായിഡുവിനെതിരെ വോട്ടുചെയ്യാൻ വോട്ടർമാർ തീരുമാനിച്ചുവെന്ന് കിഷോർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ടിഡിപി, യ്സ്ര്ച്പ് പ്രവർത്തകർ ഗുണ്ടൂർ ൽ ഗുരജല മണ്ഡലത്തെ സ്രിനിവസപുരമ് ഗ്രാമത്തിൽ പോളിംഗ് സ്റ്റേഷനിൽ ഏറ്റുമുട്ടി, ന്യൂഡൽഹി റിപ്പോർട്ട്.

ആന്ധ്രാപ്രദേശിലെ കൃഷ്ണ ജില്ലയിലെ ഗുഡിയവാഡ നിയമസഭ മണ്ഡലത്തിൽ പണം വിതരണം ചെയ്യുന്ന ടിഡിപി നേതാക്കളെ ഒരു വീഡിയോ പുറത്തുവിട്ടു.

മുഖ്യമന്ത്രി ചന്ദ്രബാബു നായിഡു തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയതായി വൈഎസ്ആർസിപി നേതാവ് ജഗൻമോഹൻ റെഡ്ഡി ആരോപിച്ചു. ടിഡിപി ചീഫ് ഇലക്ടറൽ ഓഫീസർ ഗോപാൽകൃഷ്ണ ദ്വിവേദിയുമായി നായിഡുവിന്റെ ഒരു വീഡിയോ പ്രകാശനം ചെയ്തു. അതിൽ വൈ.എസ്.ആർ.സിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വോട്ടെടുപ്പ് കമ്മിറ്റി പക്ഷപാതപരമായ നിലപാടാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ആന്ധ്രാപ്രദേശ് നിയമസഭയുടെ സ്പീക്കർ കൊഡെല ശിവപ്രസാദ് റാവു സതണപ്പള്ളി നിയോജക മണ്ഡലത്തിലെ ഗുണ്ടൂർ ജില്ലയിലെ ഇനുമല്ലേ ഗ്രാമത്തിലെ വൈ.എസ്.ആർ.കീപി പ്രവർത്തകരാണ് ആക്രമിക്കപ്പെട്ടത്. അവൻ ഒരു ബൂത്ത് പരിശോധിക്കാൻ അവിടെ ഉണ്ടായിരുന്നു. നാരസ്രോരോച്ചൻ നിയമസഭ മണ്ഡലത്തിൽ നിന്നാണ് റാവു മത്സരിക്കുന്നത്.

ടിഡിപി നേതാവ് ഭാസ്കർ റെഡ്ഡിയും വൈഎസ്ആർസിപിയുടെ പ്രവർത്തകയുമായ പുള്ള റെഡ്ഡി അനന്തപൂർ ജില്ലയിലെ തടിയിപ്പാടി മണ്ഡലിന്റെ വീരാപുരം ഗ്രാമത്തിലെ പോളിംഗ് സ്റ്റേഷനിലെ പാർട്ടി പ്രവർത്തകരാണ്. മറ്റ് രണ്ടു പാർട്ടി പ്രവർത്തകരും ഒരു നിർണായക സാഹചര്യത്തിലാണ് കരുതുന്നത്.

ആന്ധ്രാപ്രദേശ് നിയമസഭയിലെ സ്പീക്കർ കൊദല ശിവ പ്രതാദ റാവുവിനെ വൈഎസ്ആർസിപി പ്രവർത്തകർ ആക്രമിച്ചു. സട്ടൻപള്ളി നിയോജകമണ്ഡലത്തിലെ ഗുണ്ടൂറിന്റെ ഇനുമുല്ല ഗ്രാമത്തിൽ വോട്ടെടുപ്പ് നടന്ന ബൂത്തിൽ പരിശോധന നടത്തിയിരുന്നു. അതേ ജില്ലയിൽ യസ് ആർ സി പി സ്ഥാനാർഥി ജി.ശ്രീനിവാസ് റെഡ്ഡിയാണ് നാരസ്രാവോ മണ്ഡലത്തിൽ നിന്നും ടിഎച്ച്ഡി പ്രവർത്തകരെ ആക്രമിച്ചത്.

ആന്ധ്രാപ്രദേശിലെ തെലുങ്കാന സംവിധാനത്തിൽ 30 ശതമാനം വോട്ടിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണെന്ന് ചീഫ് ഇലക്ടറൽ ഓഫീസർ ഗോപാലകൃഷ്ണ ദ്വിവേദി പറഞ്ഞു. മൊത്തം 45,959 ബൂത്തുകളാണുള്ളത്. 92,000 ഇവിഎമ്മുകളാണുള്ളത്. ഞങ്ങൾക്ക് 344 പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ട്, 25 എണ്ണം ഇനിയും ശേഷിക്കുന്നു, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ആന്ധ്രാപ്രദേശിൽ കനത്ത പോളിങ് നടന്നത് 10.62 ശതമാനം വോട്ടാണ്.

ചിറ്റൂർ ജില്ലയിലെ പുത്തലപാട്ടിലെ പോളിംഗ് സ്റ്റേഷനിൽ വൈഎസ്ആർ കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി ഏജന്റ് തല്ലിച്ചതറിഞ്ഞ് ടി.ഡി.പി പ്രവർത്തകർ പിടിയിലായി. അതേ സമയം, ഒരു വീഡിയോയിൽ, ടിആർഡി കൗൺസിലർ ശിവശങ്കർ യാദവ്, കർണൂലിൽ നന്ദമരുനഗർ പോളിംഗ് സ്റ്റേഷനിൽ വോട്ടർമാർക്ക് വിതരണം ചെയ്യുന്നതായി കാണാം. ആന്ധ്രപ്രദേശിലെ മാവോയിസ്റ്റ് ആക്രമണമുള്ള ജില്ലകളിലൊന്നിലാണ് ഈ മണ്ഡലം.

ചന്ദ്രബാബു നായിഡു ചീഫ് ഇലക്ട്രൽ ഓഫീസർക്ക് കത്തയച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇ.വി.എം.മാരിൽ 30 ശതമാനവും രാവിലെ പത്ത് വരെ പ്രവർത്തിക്കില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ചില പോളിംഗ് സ്റ്റേഷനിൽ ടിഡിപിക്ക് വോട്ട് ചെയ്തതായി വൈ.എസ്.ആർ. കോൺഗ്രസ് അവകാശപ്പെട്ടു.

ആന്ധ്രയിലെ വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിൽ ടിഡിപി, വൈ.എസ്.ആർ.പിക്കാർ പാർട്ടി പ്രവർത്തകർ തമ്മിലുണ്ടായ സംഘർഷങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു. ഗുണ്ടൂരിലെ ഗുരുസാല മണ്ഡലിലെ ശ്രീനിവാസപുരം ഗ്രാമത്തിൽ വോട്ടെടുപ്പ് കഴിഞ്ഞ് നശിപ്പിച്ചു. വൈ.എസ്.ആർ കോൺഗ്രസ് പ്രവർത്തകനായ ജമ്മലമാടൂവയിൽ പൊൻതതൊട്ടയിലെ ഒരു കല്ല് വെടിവെച്ച് പരുക്കേൽക്കുകയും ആളുകൾക്ക് പരുക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു. സമാനമായ വാർത്ത മൈദൂർ നിയോജകമണ്ഡലത്തിൽ നിന്നാണ് വരുന്നത്.

ആന്ധ്രപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി ചന്ദ്രബാബു നായിഡു, ഇവിഎമുകൾ പ്രവർത്തിക്കാത്ത സ്ഥലങ്ങളിൽ റീപ്പോളിങ് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. വോട്ടിങ് മെഷീനുകളിൽ 30 ശതമാനവും തകരാറിലായിട്ടുണ്ട്. ഏതൊക്കെ മണിക്കൂറുകളാണ് മൂന്നുമണിക്കൂറിലേറെ വോട്ടെടുപ്പ് നടന്നത്.

ഗുണ്ടകൽ നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിലെ ഗുട്ടിയിൽ വോട്ടിംഗ് മെഷീൻ തകർക്കാൻ അറസ്റ്റു ചെയ്ത പാർട്ടി നേതാവ് മധുസൂദൻ ഗുപ്തയെ ജനസേന നേതാവ് പവൻ കല്യാൺ പ്രതിരോധിച്ചു. “എങ്ങനെ മെഷീൻ തകർത്തുവെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് അറിയാം?” പോളിംഗ് ബൂത്തിൽ ഒരു ഇ.വി.എമ്മിൽ നിന്ന് ഒരു ഗുളിക കിടക്കുന്ന വീഡിയോ അവിടെ ഉണ്ടെങ്കിലും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ആന്ധ്രാപ്രദേശിലെ മുഖ്യ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഓഫീസർ ഗോപാല കൃഷ്ണ ദ്വിവേദിക്ക് വോട്ടു ചെയ്യാത്തതിനാൽ ഗുണ്ടൂർ ജില്ലയിലെ തഡെപള്ളി നിയോജകമണ്ഡലത്തിൽ വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്താൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

ടി.എസ്.പി. സ്ഥാനാർത്ഥി അരവിന്ദ് ബാബു നാരായണോപെറ്റ് നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിലെ വൈ.എസ്.ആർ കോൺഗ്രസ് പ്രവർത്തകരാണ് ആക്രമിക്കപ്പെട്ടത്. ഇരുപാർട്ടികളിലെയും തൊഴിലാളികളെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകാൻ പൊലീസ് ശ്രമിച്ചിരുന്നു.

ഇതുവരെ ആന്ധ്രാപ്രദേശിലെ 36 നിയമസഭാ മണ്ഡലങ്ങൾ ഇവിഎമ്മിൻറെ കുറവുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ചന്ദ്രബാബു നായിഡുവിന്റെ കുപ്പം നിയോജകമണ്ഡലത്തിലെ പല ബൂത്തുകളും തെറ്റിധരിപ്പിക്കുന്ന ഇവിഎമ്മുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

വോട്ടുചെയ്യൽ ഇ.വി.എമ്മുകളെ ദോഷകരമായി ബാധിച്ചതിനാൽ ആന്ധ്രാപ്രദേശിലെ നിരവധി പോളിംഗ് ബൂത്തുകളിൽ വോട്ടെടുപ്പ് വൈകി. കടലാസ് ബാലറ്റ് ഉള്ള വോട്ടിംഗ് യന്ത്രങ്ങൾ നിർമിക്കാനുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആവശ്യം ചന്ദ്രബാബു നായിഡു വീണ്ടും ഊട്ടിയുറപ്പിച്ചു.

അനന്തപൂർ ജില്ലയിലെ ഗുട്ടഗൽ മണ്ഡലത്തിൽ ഒരു ഇ.വി.എമ്മിൽ വെടിവെച്ചതിന് ജനസേന പാർട്ടിയുടെ സ്ഥാനാർഥി മധുസൂദൻ ഗുപ്തയെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. നിയമസഭ, പാർലമെൻററി മണ്ഡലങ്ങളുടെ പേരുകൾ ശരിയായി പ്രദർശിപ്പിക്കാത്തതിനാലാണ് പോലീസുകാരുടെ നോട്ടപ്പുള്ളിയായിരുന്നതെന്ന് ഗുപ്ത ആരോപിച്ചു. അതിനു ശേഷം അദ്ദേഹം ഇ.വി.എമ്മിൽ നിന്ന് പിൻവലിക്കുകയും നിലത്ത് തള്ളുകയും ചെയ്തു.

വൈ.എസ്.ആർ. കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി നേതാവ് ജഗൻമോഹൻ റെഡ്ഡി പുലിവെണ്ടുല മണ്ഡലത്തിൽ വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്തി. അമരാവതിയിൽ ആന്ധ്രപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി എൻ. ചന്ദ്രബാബു നായിഡുവും അദ്ദേഹത്തിന്റെ കുടുംബവും വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്തി.

30 മിനിറ്റ് ബൂത്തുകൾ തുറക്കുന്നതിനു മുമ്പ്, രണ്ടു വോട്ടെടുപ്പ് ബൂത്തുകൾ EVM തെറ്റായി റിപ്പോർട്ടുചെയ്തു. നമ്പർ ബൂത്തിൽ EVM കൾ പോളിംഗ് ബൂത്തിലെ വോട്ടിങ് യന്ത്രങ്ങൾ പോലെ 154 വോട്ടുകളും അൻറാപൂർ മണ്ഡലത്തിലെ റാപ്റ്റഡിലെ നിയമസഭ മണ്ഡലവും പരാജയപ്പെട്ടു. 101 ൽ വിശാഖപട്ടണത്തെ

2014 ജൂൺ മാസത്തിൽ ആന്ധ്രാപ്രദേശിലെ ആദ്യ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വോട്ടെടുപ്പ് ആരംഭിച്ചു. ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ ആദ്യഘട്ടത്തിൽ തന്നെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കുന്നുണ്ട്.

1,94,62,339 പുരുഷന്മാരും, 1,98,79,421 സ്ത്രീകളും, 3,957 ട്രാൻസ്ജെൻഡറുകളും, 10.15 ലക്ഷം പ്രഥമ വോട്ടർമാരുമടക്കം 3.5 കോടി വോട്ടർമാരാണ് വോട്ടുചെയ്യുന്നത്. സംസ്ഥാനത്തെ 56,908 സർവീസ് വോട്ടർമാർ, 5,323 എൻആർഐകൾ എന്നിവയും വോട്ടറായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

46,120 പോളിങ് സ്റ്റേഷനുകളിൽ 8,514 എണ്ണം വിമർശനങ്ങളും 520 ഇടതുപക്ഷ തീവ്രവാദവും ബാധിച്ചു. ആന്ധ്രപ്രദേശിൽ 197 കമ്പനികൾ വിന്യസിക്കപ്പെട്ടു. ഇതിൽ 51,525 പൊലീസുകാരും 60 ആന്ധ്രപ്രദേശ് സ്പെഷ്യൽ പോലീസ്, 4,500 കർണാടകം, 736 ഒഡിഷ പോലീസുമാണ് വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ചിറ്റൂർ ജില്ലയിൽ കുപ്പം മണ്ഡലത്തിൽ നിന്ന് ഒമ്പതാം തവണയാണ് മുഖ്യമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി വീണ്ടും തെരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കുന്നത്. മംഗളഗിരിയിൽ നിന്ന് നാരായണേഷ് മോഹൻ തന്റെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് അരങ്ങേറ്റം കുറിക്കുന്നു.

നിയമസഭയിലേക്കുള്ള തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 2,118 സ്ഥാനാർത്ഥികളാണ് മത്സരിക്കുന്നത്. തെലുങ്കുദേശം പാർട്ടി (ടിഡിപി) കൂടാതെ വൈഎസ്ആർ കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി, കോൺഗ്രസ്, ബിജെപി, ജാന സേന എന്നിവയും മത്സരിക്കുന്നുണ്ട്.

ഇതിനുപുറമെ, 37 വർഷത്തെ ചരിത്രത്തിൽ ടിഡിപി സഖ്യകക്ഷികളല്ലാതെ മത്സരിക്കുന്നുവെന്നതാണ് ഇത്.

ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 4 മണിക്ക് ഒഡീഷ, ചത്തീസ്ഗഢ് അതിർത്തിയിലാണ് ഇടതുപക്ഷ തീവ്ര വിരുദ്ധ പ്രക്ഷോഭം നടക്കുന്നത്. 2,684 ജി.ഐ.എസ്, ജിപിഎസ് ഘടിപ്പിച്ച വാഹനങ്ങൾ, വ്യക്തിഗത നിരീക്ഷണ ഉപാധികൾ, 67 ഡ്രോണുകൾ, 1200 മൃതദേഹങ്ങൾ കാമറ നിരീക്ഷിക്കൽ, സുരക്ഷാ നിരീക്ഷണം എന്നിവയ്ക്കായി ഉപയോഗിക്കുന്നു.

2014 ലെ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ടിഡിപി 101 സീറ്റ്, വൈഎസ്ആർസിപി 68, ബിജെപി നാല്, നവോദയം പാർടി 1, സ്വതന്ത്ര സ്ഥാനാർഥി ഒരു സീറ്റ് നേടി.

പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്ത, വിശകലനം, കമന്ററി, തൽസമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019 പട്ടിക നിങ്ങളുടെ ഗൈഡ് firstpost.com/elections . ട്വിറ്റിലും Instagram- ലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക അല്ലെങ്കിൽ വരാനിരിക്കുന്ന പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പിലെ 543 മണ്ഡലങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി ഞങ്ങളുടെ ഫെയ്സ്ബുക്ക് പേജ് പോലെ.

അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്ത തീയതി: ഏപ്രിൽ 11, 2019 16:54:41 IST

ടാഗുകൾ: ആന്ധ്ര തെരഞ്ഞെടുപ്പ്

,

ആന്ധ്ര പോളിംഗ്

,

ആന്ധ്രപ്രദേശ്

,

ആന്ധ്രപ്രദേശ് നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019

,

2019 ലെ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ്

,

2019 ലെ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വോട്ടെടുപ്പ്

,

നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019

,

നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്

,

ബിജെപി

,

ചന്ദ്രബാബു നായിഡു

,

കോൺഗ്രസ്

,

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വോട്ടിംഗ്

,

EVM മാലിന്യം

,

EVM മാലിന്യം

,

EVM- കൾ

,

ഗോപാലകൃഷ്ണ ദ്വിവേദി

,

ജഗൻ മോഹൻ റെഡ്ഡി

,

2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്

,

നരേന്ദ്ര മോഡി

,

പവൻ കല്യാൺ

,

പ്രധാനമന്ത്രി മോഡി

,

രാഹുൽ ഗാന്ധി

,

ടി.ഡി.പി

,

ടിഡിപി വർക്കർ കൊല്ലപ്പെട്ടു

,

തെലുങ്കുദേശം പാർട്ടി

,

വോട്ടുചെയ്യൽ

,

വോട്ടുചെയ്യൽ തത്സമയം

,

വൈ.എസ്.ആർ കോൺഗ്രസ്

,

ജീവനക്കാരനെ കൊല്ലുന്നു

സ്വാഗതം

  • 1. നിങ്ങൾ ഡല്ഹി എന്സിആര് അല്ലെങ്കില് മുംബൈ ചില ഭാഗങ്ങളില് ആണെങ്കില് നിങ്ങള്ക്ക് വീട്ടുമുറ്റത്തെ ഡെലിവറിക്കായി സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്. ഡിജിറ്റൽ സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ ഇല്ലാത്തതാണ്.
  • 2. നിങ്ങൾ ഈ വിതരണ മേഖലയ്ക്ക് പുറത്താണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ഓൺലൈനിൽ ആദ്യസ്റ്റെസ്റ്റ് പ്രിന്റ് ഉള്ളടക്കം ഓൺലൈനായി പരിമിത കാലയളവിൽ പ്രവേശിക്കാൻ കഴിയും.
  • 3. അഞ്ചു കഥകൾ വരെ നിങ്ങൾക്ക് മാതൃകയാകാം, തുടർച്ചയായി നിങ്ങൾ ആക്സസ് ചെയ്യുന്നതിന് സൈൻ അപ്പ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.