ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ദിവസത്തിൽ എത്ര ചപ്പാത്തിയും അരിയും നൽകണം? – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ദിവസത്തിൽ എത്ര ചപ്പാത്തിയും അരിയും നൽകണം? – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

Politics

റൈസ്, ചപ്പാത്തി എന്നിവ ഞങ്ങളുടെ ഇന്ത്യൻ ഫുഡ് പദ്ധതിയുടെ വിഭജിതഭാഗമാണ്. അവരെ കൂടാതെ അവർക്ക് ഒരു ഭക്ഷണവുമില്ല. എന്നാൽ ശരീരഭാരം കുറയുമ്പോൾ, നമ്മൾ ചെയ്യുന്ന ആദ്യ കാര്യം രണ്ട് പ്രധാന സ്റ്റാപ്പുകളുടെയും അളവ് കുറയ്ക്കുകയോ പൂർണമായും ഉന്മൂലനം ചെയ്യുകയോ ആണ്. കാരണം അവർ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്സ് ഉപയോഗിച്ച് ലോഡ് ചെയ്യുന്നു. ഇന്ത്യൻ ഭക്ഷണവിഭവങ്ങൾ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റിൽ വളരെ സമ്പന്നമാണ്. പ്രോട്ടീൻ കുറവാണെന്ന് സൗത്ത് മുംബൈ കൺസൾട്ടന്റ് ന്യൂട്രീഷണറി നിതി ദേശായി പറയുന്നു. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ പ്രോട്ടീന്റെ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുമ്പോൾ കുറഞ്ഞ കാർബ് ഭക്ഷണം കഴിക്കേണ്ടത് അനിവാര്യമാണെങ്കിലും, ഈ രണ്ടു സ്റ്റേപ്പിൽ ഉപേക്ഷിക്കാൻ നിർബന്ധമില്ല. ഭക്ഷണം കഴിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ അൽപ്പം ശ്രദ്ധാലുക്കളാണ്.

റൊട്ടിയുടെ പോഷക മൂല്യം

റോട്ടി അഥവാ ചപ്പാത്തി എല്ലാം ഓറഞ്ചുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതല്ല. നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് ആവശ്യമായ നിരവധി മൈക്രോ-പോഷകങ്ങൾ, പ്രോട്ടീൻ, ഫൈബർ എന്നിവയും ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. 6 ഇഞ്ച് ചപ്പാത്തിയിൽ 15 ഗ്രാം കാർബോസ്, 3 ഗ്രാം പ്രോട്ടീൻ, 0.4 ഗ്രാം കൊഴുപ്പ്, 71 കലോറി എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

അരിയുടെ പോഷക മൂല്യം

ഒരു കപ്പ് അരിയിൽ 80 കലോറി, 1 ഗ്രാം പ്രോട്ടീൻ, 0.1 ഗ്രാം കൊഴുപ്പ്, 18 ഗ്രാം കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

അരിയും റോട്ടിയും

അരിയും chapatis ഉം ഫോളേറ്റ് ഉണ്ട്- ജലദൗർലഭ്യമുള്ള വിറ്റാമിൻ ബി ഡിഎൻഎ നിർമ്മിക്കാനും പുതിയ സെല്ലുകൾ രൂപീകരിക്കാനും ആവശ്യമാണ്. ഇരുവരും ഒരേ അളവിൽ ഇരുമ്പ് അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ അരിയിൽ ചപ്പാത്തികളെ അപേക്ഷിച്ച് കുറഞ്ഞ അളവ് ഫോസ്ഫറസ്, മഗ്നീഷ്യം എന്നിവ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഫോസ്ഫറസ് വൃക്കയ്ക്ക് പ്രധാനമാണ്, സെല്ലുകൾ പുതുക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു, ചുവന്ന രക്താണുക്കൾ ഉണ്ടാക്കുന്നതിന് ഇരുമ്പ് ആവശ്യമാണ്, മഗ്നീഷ്യം രക്തസമ്മർദ്ദവും പഞ്ചസാരയും ക്രമീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

അരിയും ചപ്പാത്തിയും തമ്മിൽ ഒരു കാര്യം തീരുമാനിച്ചാൽ, എല്ലായ്പ്പോഴും ചപ്പാത്തി ഉണ്ടാക്കുക. “രണ്ടുപേരെയും തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ തീരുമാനിച്ചാൽ എനിക്ക് ചപ്പാത്തി ഉണ്ടാക്കും. ഈ ദിവസങ്ങളിൽ ഗ്ലൂറ്റൻ ഫ്രീ ഡയറ്റിന്റെ പ്രവണതയുണ്ട്. ജനങ്ങൾ ചപ്പാത്തിയിൽ നിന്ന് അരിയിലേക്ക് മാറുന്നു. എന്നാൽ വെളുത്ത അരി പോളച്ചിരിക്കുന്ന അരിയാണ്. ശരീരത്തിൽ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറവാണ്. നിങ്ങൾക്ക് അരി ലഭിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നെങ്കിൽ ബ്രൌൺ അരി ഉണ്ടെങ്കിൽ അത് മോഡറേഷനാണെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുക “അവൾ കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നു.

ഒരു ദിവസം ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ എത്ര കാർബോഹൈഡികൾ വേണം?

ഡയറി മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, നിങ്ങളുടെ ദിവസേനയുള്ള കലോറി ഉപഭോഗം 45 മുതൽ 65 ശതമാനം വരെയാകാം. നിങ്ങൾ ഒരു 2000 കലോറി ഭക്ഷണത്തിലാണെങ്കിൽ, ദിവസവും 225 മുതൽ 325 ഗ്രാം കാർബോഹൈഡ്രേറ്റുകൾ വരെ നിങ്ങൾ ലക്ഷ്യം വെക്കേണ്ടതാണ്. എന്നാൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ദിവസവും 50 മുതൽ 150 ഗ്രാം കാർബോഹൈഡ്രേറ്റുകൾ മാത്രമേ കഴിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയുള്ളൂ.

നിങ്ങൾ ദിവസേന എത്ര റൊട്ടിയും അരിയും കഴിക്കണം?

നിങ്ങൾ അരി ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ പ്ലേറ്റ് കവർ ചെയ്യുന്നുവെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ഒരു ഭക്ഷണശാലയിൽ 440 കലോറി ഊർജ്ജം കഴിക്കും. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ പോഷകാഹാര വിദഗ്ധൻ ഉപദേശിക്കുന്നു. “ഉച്ചഭക്ഷണത്തിന് രണ്ട് ചപ്പാത്തിയും അര ബൗളും അരി വേണം. ബാക്കിയുള്ള പാദങ്ങൾ ഭക്ഷണക്രമത്തിൽ ഉപയോഗിക്കുക. രാത്രിയിൽ ഒരു അത്താഴവും രാത്രിയിൽ അരിയും ഒഴിവാക്കുക. ചെറു എണ്ണയോ നെയ്യലോ ഒരു പരവതയാടാൻ നിങ്ങൾക്ക് സാധിക്കും, പക്ഷേ പരവതാനികൾക്ക് നല്ലത് ഉറപ്പാക്കണം. അത്താഴത്തിനായി നിങ്ങൾക്ക് ചില്ലയുണ്ടാവും. ”

ഇതര ഓപ്ഷൻ

ചപ്പാത്തിയും അരിയും കഴിക്കുന്നത് നിങ്ങൾക്ക് പരിമിതപ്പെടുത്താം, പക്ഷേ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് ഉള്ളടക്കത്തിൽ സമ്പന്നമായ വസ്തുത നിങ്ങൾ നിഷേധിക്കാനാവില്ല. അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ ചിപ്പി ഉപയോഗിച്ച് സാധാരണ ചകിരി ചപ്പാത്തി ചപ്പാതി ഉപയോഗിച്ച് മാറ്റി വയ്ക്കുക. ചകിരി, ജവാർ, തടി എന്നിവ പോലുള്ള ചകിരിനാശിനികൾ ചപ്പാത്തി ഉണ്ടാക്കണം. “ഇവ ഗോതമ്പ് റൊട്ടി, അരി എന്നിവയെക്കാൾ മുൻഗണന നൽകണം, കുറഞ്ഞ ഗ്ലൈസെമിക് ഇൻഡെക്സും നാരുകൾ ഉള്ളതുമാണ്, രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് പെട്ടെന്ന് ശരീരത്തിലെത്തും, കൂടുതൽ സമയം നീണ്ടുനിന്നാൽ പൂർണ്ണമായി നിറയുകയും ചെയ്യും.”