ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ബി കാൻസർ കാരണമാകാം – നിങ്ങളുടെ സംരക്ഷണം ഉറപ്പാക്കാൻ ഒരവസരവുമുണ്ട് – ന്യൂസ് 18

ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ബി കാൻസർ കാരണമാകാം – നിങ്ങളുടെ സംരക്ഷണം ഉറപ്പാക്കാൻ ഒരവസരവുമുണ്ട് – ന്യൂസ് 18

Health
Hepatitis B Can Lead to Cancer - Here’s One Sure Shot Way to Protect Yourself
ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ബി ആണ് മാരകമായ ഒരു വൈറസ്. നിങ്ങൾക്കും നിങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ടവർക്കുമുള്ള പ്രതിരോധത്തെക്കുറിച്ച് അറിയേണ്ട എല്ലാ കാര്യങ്ങളും ഇവിടെയുണ്ട് # KnYour Vaccines

ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ഒരു രോഗം ആണ്, ഭൂരിഭാഗവും കേട്ടിരിക്കാമെങ്കിലും, പലതും യഥാർത്ഥത്തിൽ എന്താണെന്നറിയാമോ, അത് എങ്ങനെയാണ് വ്യാപിക്കുന്നത്, എങ്ങനെ ദോഷം ഉണ്ടാക്കുന്നു എന്നിവയെക്കുറിച്ച് അറിയില്ല. ഹെപ്പാറ്റൈറ്റിസ് ബി, കരളിനെ ആക്രമിക്കുന്നതും, ടിഷ്യു നശിപ്പിക്കുന്നതും, ഗുരുതരമായ കേസുകൾ ഉള്ളതും, കാൻസറിനു കാരണമാകുമ്പോഴും, വൈറസ് രോഗബാധമൂലം ഉണ്ടാകുന്നതാണ്.

ഉത്കണ്ഠയ്ക്ക് കാരണമുണ്ട്

ഹെപ്പാറ്റൈറ്റിസ് ബി ക്ക് യാതൊരു പരിഹാരവുമില്ല. രോഗം കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യത 100% കൂടുതലാണെങ്കിൽപ്പോലും ഇന്ത്യയിൽ ബോധവൽക്കരണമില്ല. ഒരു വർഷത്തിൽ എയിഡ്സ് കാരണം ഉണ്ടാകുന്ന മരണങ്ങൾ വരെ ഒരു ദിവസത്തിൽ മരണ സംഖ്യയാണ്. ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ബി കാരണം കരൾ രോഗം രോഗം ബാധിച്ചവർ മരണ നിരക്കും മരണ നിരക്കും കാരണമാവുന്നു. പുകയിലയ്ക്ക് ശേഷമുള്ള ക്യാൻസർ കാരണം ഇത് വളരെ ഉയർന്നതാണ്.

അക്യൂട്ട് ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ബി

ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ബി ആണ് ഇത് വളരെ ഗുരുതരമായ രോഗം വരുത്തുമ്പോഴാണ്. രോഗം ബാധിക്കുന്ന മുതിർന്നവർ പലപ്പോഴും ഏതാനും മാസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ ഇത് യുദ്ധം ചെയ്യാനും, ജീവനു പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കാനും കഴിയും – ഇത് അക്യുട്ട് ഹെപ്പാറ്റൈറ്റിസ് ബി എന്നാണ് അറിയപ്പെടുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും, ഹെപ്പാറ്റൈറ്റിസ് ബി ഉണ്ടാക്കുന്ന കുട്ടികൾക്കും കുട്ടികൾക്കും എല്ലായിടത്തേക്കും രോഗം മാറുന്നു, ഇത് ഒരു സങ്കീർണ പ്രശ്നത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്നു.

കുട്ടികൾക്ക് ഉയർന്ന റിസ്ക്

ഹെപ്പാറ്റൈറ്റിസ് ബി-യുടെ ശിശുക്കളും കുട്ടികളും കരൾ അർബുദം വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യതയും പിന്നീട് സിറോസിസും അവരുടെ ജീവിതത്തിൽ സംഭവിക്കുന്നു. വാസ്തവത്തിൽ, കുഞ്ഞിന് ഈ രോഗം ബാധിച്ചപ്പോൾ, ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ബി ഉണ്ടാവാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്, കരൾ സങ്കീർണതകൾ ഒരു ലക്ഷണമാകാൻ വർഷങ്ങൾക്ക് മുൻപ് ശ്രദ്ധിക്കപ്പെടാത്തതായിരിക്കും. അതുകൊണ്ട്, 5 വയസ്സിൽ താഴെയുള്ള കുട്ടികളും നവജാത ശിശുക്കളും പരക്കെ സംരക്ഷിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്, അത് ജീവിതത്തിൻറെയും അകാല മരണത്തിൻറെയും ഒരു പ്രശ്നമായി തീരും. രോഗബാധിതരായ കുട്ടികൾക്കായി രോഗപ്രതിരോധം ഒഴിവാക്കാനുള്ള ഒരേയൊരു വഴി പ്രിവൻഷൻ. ഇത് ഹെപ്പാറ്റൈറ്റിസ് ബി വാക്സിൻ ഉപയോഗിച്ച് എളുപ്പത്തിൽ ചെയ്യാം.

ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ബി വാക്സിൻ ആർക്ക് കഴിയും?

വാക്സിൻ ഡോസുകൾ രോഗത്തെ കുറയ്ക്കുന്നതിൽ നിന്നും തടയാം. ഈ വാക്സിൻ ആറുമാസത്തിൽ എടുത്തതാണ് ആറുമാസത്തിനുള്ളിൽ.

ഹെപ്പാറ്റൈറ്റിസ് ബി ബാധിച്ച കുഞ്ഞുങ്ങളെ പ്രസവിക്കുന്ന നവജാതശിശുക്കൾ പ്രസവശേഷം ആദ്യത്തെ ഡോസ് ഉപയോഗിച്ച് കുത്തിവയ്പ് ചെയ്യണം. ഒരു മാസം പ്രായമുള്ളപ്പോൾ കുഞ്ഞിന് രണ്ടാമത്തെ ഷോട്ടിനും നാലാം മാസത്തിനു ശേഷം മൂന്നാമത്തേക്കും നൽകും. മുതിർന്ന കുട്ടികളും മുതിർന്നവരും ഹെപ്പാറ്റൈറ്റിസ് ബി വാക്സിൻ (സാധാരണയായി 2-ഷോട്ട് ഷെഡ്യൂൾ) സ്വീകരിക്കാൻ കഴിയും.

നിങ്ങളോ നിങ്ങളുടെ കുട്ടിക്ക് ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത ഡോസ് നഷ്ടപ്പെട്ടാൽ, കോഴ്സ് പുനരാരംഭിക്കേണ്ടതുമില്ല, ശേഷിക്കുന്ന ഷോട്ടുകൾ എത്രയും വേഗം എടുക്കാൻ കഴിയും.

ഈ വാക്സിനുകൾക്ക് ശുപാർശ ചെയ്യുന്നയാൾ ഇതാ:

● നവജാതശിശുക്കൾ

വാക്സിൻ ഒരിക്കലും സ്വീകരിക്കാത്ത കുട്ടികളും മുതിർന്നവരും.

● ഹെപ്പാറ്റൈറ്റിസ് ബി അണുബാധയുള്ള ഒരാളുമായി ജീവിക്കുന്നവർ.

● രക്തബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന ജോലിയുളള ആരോഗ്യ പരിരക്ഷയും അടിയന്തിര മേഖലകളും പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

● ലൈംഗികമായി പകരുന്ന രോഗം.

● ഹെപ്പാറ്റൈറ്റിസ് ബി ലൈംഗിക പങ്കാളിയാണുള്ളത്.

● ഒന്നിലധികം ലൈംഗിക പങ്കാളികളുള്ളവർ.

● നിയമവിരുദ്ധമായ പദാർത്ഥങ്ങളെ കുത്തിവച്ച മരുന്ന് ഉപയോഗിക്കുന്ന അല്ലെങ്കിൽ സൂചികൾ പങ്കിടുന്നതിന്റെ അപകടസാധ്യത.

● കരഗതമായ കരൾ രോഗം അല്ലെങ്കിൽ അവസാനഘട്ട വൃക്ക രോഗം.

● ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ബി അണുബാധയുടെ ഉയർന്ന സാധ്യതയുള്ള ഒരു സ്ഥലത്തേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നവരാണ്.

ഹെപ്പാറ്റൈറ്റിസ് ബി രോഗബാധിതരോ അല്ലെങ്കിൽ രോഗത്തിൽനിന്ന് മോചിതരോ ആയ ആളുകൾക്ക് വാക്സിൻ നിങ്ങളുടെ അവസ്ഥയെ മെച്ചപ്പെടുത്തില്ല. എന്നിരുന്നാലും, സംരക്ഷണത്തിനായി വാക്സിനൊപ്പം നിങ്ങൾ ജീവിക്കുന്നവർക്ക് ലഭിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്.

മുതിർന്നവരും കുട്ടികളും ഈ രോഗത്തെ എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു?

വൈറസ് ബാധിച്ച ഒരു വ്യക്തിയുടെ രക്തവും അതുപോലെ ശരീരദ്രവങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തിയാണ് ഈ രോഗം ബന്ധപ്പെടുന്നത്. വൈറസ് കൊണ്ടുപോകുന്നവർ അസുഖം പോലും കാണില്ലെന്നും അല്ലെങ്കിൽ അവർക്കറിയാമെന്നാണ് അവർ അറിയുന്നത്. കാരണം, ലക്ഷണങ്ങൾ പ്രകടിപ്പിക്കാൻ ആറു മാസമെടുക്കുമെങ്കിലും അല്ലെങ്കിൽ കാണിക്കരുത്. ഇത് രോഗം വ്യാപിപ്പിക്കുന്നതിന് സഹായിക്കും. ഉയർന്ന അപകടങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നവ:

കുത്തിവയ്പ്, കുത്തിവയ്പ്പുകൾ, ടാറ്റോകൾ എന്നിവയിൽ ഉപയോഗിക്കാത്ത സൂചികൾ ഉപയോഗിക്കേണ്ടതാണ്.

ഓപ്പറേഷൻ സമയത്ത് വൈറസ് നിർവഹിക്കുന്ന അജ്ഞാതമായ ഉപകരണങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുക.

● unsterilised ഉപകരണങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് കുഴിയെടുക്കുക.

● ഹെപ്പാറ്റൈറ്റിസ് ബി അടങ്ങിയിട്ടുള്ള രക്തത്തെ രക്തപരിശോധന

വൈറസ് ബാധിച്ച ഒരാളുമായി സുരക്ഷിതമല്ലാത്ത ലൈംഗിക ബന്ധമുണ്ടായിരിക്കണം.

പ്രസവിക്കുകയാണെങ്കിൽ ഗർഭിണിയായ ഒരു അമ്മയിൽ നിന്ന് കുട്ടിയെ കൈമാറ്റം ചെയ്യുക.

നിങ്ങൾ മുമ്പ് വൈറസ് ബാധിച്ചതോ അല്ലെങ്കിൽ രോഗബാധിതരോ ആണെങ്കിലോ?

അസുഖമുണ്ടാക്കുന്ന ഒരു ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ കാണിക്കുന്ന ലക്ഷണങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിലും ചില രോഗലക്ഷണങ്ങൾ പ്രകടമാകുന്നില്ല. നിങ്ങൾ അപകടസാധ്യത ആണെന്ന് കരുതുകയാണെങ്കിൽ, രോഗത്തെ പരീക്ഷിച്ചു നോക്കിക്കൊള്ളും, നിങ്ങൾ വൈറസ് വഹിച്ചിരുന്നോ അതോ അതിൽ നിന്ന് വീണ്ടെടുത്തിട്ടുണ്ടോ എന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താനുള്ള ഒരേയൊരു മാർഗ്ഗമാണ്.

ഹെപ്പാറ്റൈറ്റിസ് ബി യുടെ സാധാരണ ലക്ഷണങ്ങൾ:

● മഞ്ഞപ്പിത്തം

● നിറങ്ങളിൽ പ്രകാശം വരുന്ന ഫെയ്സസ്

● വെളുത്ത നിറത്തിലുളള മൂത്രമാണ്

● പനി

● ശിഥിലമായ ക്ഷീണം

● വിശപ്പ് നഷ്ടം

● ക്ഷീണം കൂടാതെ / അല്ലെങ്കിൽ ഛർദ്ദി

വയറിനുള്ളിലെ വേദന

ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ബി ആണ് മാരകമായ രോഗം. ഇത് നിങ്ങൾക്കോ ​​നിങ്ങളുടെ കുടുംബത്തിനോ വധശിക്ഷ നൽകരുത്. വൈറസ് നിർത്തി നിങ്ങളുടെ വൈറസ് കരഗതമാക്കുന്നതിനുള്ള അവസരങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കുക.