എന്തുകൊണ്ട് ബി-കോശങ്ങൾ പ്രോട്ടീൻ ആന്റിബയോഡൈസിസ് ഉണ്ടാക്കുന്നു? – ദി സിയാറത്ത് ഡെയ്ലി

എന്തുകൊണ്ട് ബി-കോശങ്ങൾ പ്രോട്ടീൻ ആന്റിബയോഡൈസിസ് ഉണ്ടാക്കുന്നു? – ദി സിയാറത്ത് ഡെയ്ലി

Health

വർഗ്ഗം: ആരോഗ്യ ശമെഎന് ചെയ്തത് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ഏപ്രിൽ 12, 2019, 12:57 PM ന്യൂഡൽഹി: അപ്ഡേറ്റ്: ഏപ്രിൽ 12, 2019, 12:57 PM ന്യൂഡൽഹി:

വാഷിംഗ്ടൺ: വൊമിറ്റോയ്ഡ് ആർത്രൈറ്റിസ് ബി -കോശങ്ങൾ ശരീരത്തിൻറെ ആരോഗ്യകരമായ പ്രോട്ടീനുകളെ ആക്രമിക്കുന്ന പ്രോട്ടീൻ പ്രതിദ്രവങ്ങളുണ്ടാക്കുന്നതെങ്ങനെയെന്ന് പുതിയ ഗവേഷണങ്ങൾ കണ്ടെത്തി. ബി-കോശങ്ങളെ വെളുത്ത രക്തകോശങ്ങൾ എന്ന് പറയുന്നു.

ഈ ഗവേഷണം ജേർണൽ ആർട്ടിറീസ് ആൻഡ് റുമാറ്റോളജിയിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.
“ഞങ്ങളുടെ അറിവ് ഏറ്റവും മികച്ചത്, മനുഷ്യന്റെ സ്വയം രോഗപ്രതിരോധവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ആൻറിജൻ നിർദ്ദിഷ്ട ബി സെല്ലുകളെക്കുറിച്ചുള്ള മുഴുവൻ വിവരങ്ങളും ട്രാൻസിറ്റ് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ആദ്യ പഠനമാണ്”, ഗവേഷകൻ വരദരാജൻ പറഞ്ഞു.

“ഈ വിവരങ്ങളിൽ RA, മറ്റ് ഓട്ടോ ഓട്ടോമ്യൂൺ ഡിസോർഡേഴ്സുകളിൽ B സെല്ലുകളുടെ പ്രവർത്തനങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഒന്നിലധികം സാങ്കൽപ്പികങ്ങൾ അന്വേഷിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു അടിസ്ഥാന ഡാറ്റയായി വർത്തിക്കുന്നതും മയക്കുമരുന്ന് കണ്ടെത്തലുകളെ സഹായിക്കുന്നതും ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.”

ഒരു പുതിയ രോഗകാരി ശരീരത്തിൽ നേരിടുന്നത് ഉടൻ തന്നെ ആൻറിബോഡിയ ഉത്പാദിപ്പിക്കാൻ ബി-കോശങ്ങൾ സജീവമാകുന്നു. ഓരോ വ്യക്തിക്കും 10 മുതൽ 100 ​​ദശലക്ഷം വരെ ബി ഘടകങ്ങൾ ഉണ്ട്, ഓരോന്നും സ്വന്തമായി പ്രതിരോധ ശേഷിയുണ്ട്.

ആന്റിബോഡികൾ സ്വാഭാവികവഴികളാണ്. സ്വയം ഓട്ടോമാറ്റിക്കായി ആർഎൻഎസിൽ ഈ ആന്റിബോഡികൾ ശരീരത്തിന്റെ തന്നെ പ്രോട്ടീനുകളെ ആക്രമിക്കുന്നു.

1000 B- സെല്ലുകളിൽ കുറവ് ഓട്ടോറക്ടീവ് ആകുന്നു. അവയെ കണ്ടെത്താനായി, ജനസംഖ്യ തിരിച്ചറിയുന്നതിനും ഒറ്റപ്പെടുത്തുന്നതിനും ഗവേഷകർ ഒരു രീതി രൂപകല്പന ചെയ്തു. ഓരോ സെല്ലും നിർമ്മിക്കുന്ന എല്ലാ ആർ.എൻ.എ.കളെയും കുറിച്ച് പഠിക്കാൻ അവർ ആർഎൻഎ ശ്രേണികളെ ഉപയോഗിച്ചു.

“ഈ ക്ലാസ് ഓഫ് വെളുപ്പ് രക്തകോശങ്ങളെക്കുറിച്ച് പ്രത്യേകമായ എന്തെങ്കിലും ഉണ്ടോയെന്ന് പരിശോധിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിച്ചു, ഓട്ടോമാറ്റിക്ഡൈഡുകൾ ഉണ്ടാക്കുന്ന ഓട്ടോമാറ്റിക് ബി കോശങ്ങൾ, അത് ആരോഗ്യകരമായ പ്രോട്ടീനുകൾക്കെതിരായി പൊരുതാൻ സഹായിക്കും,” വരദരാജൻ പറഞ്ഞു.

റുമാറ്റോയ്ഡ് ആർത്രൈറ്റിസ് വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ സാധ്യതയുള്ള വീക്കം, പ്രോട്ടീൻ മാറ്റങ്ങൾ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പല വഴികളാണ് കണ്ടത്. ആർഐ രോഗികളുടെ ബി കോശങ്ങളിൽ രണ്ട് നിർണായക വ്യത്യാസങ്ങൾ കണ്ടെത്തി. പ്രോട്ടീൻ ഇൻറർലേകിൻ 15 റിസെക്ടർ സബ്ബുറ്റ് ആൽഫാ (IL-15RA), ഉയർന്ന amphiregulin മോളിക്യൂൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുത്തി.

“പ്രോട്ടീൻ അവരെ മോശം അഭിനേതാക്കളാകാൻ അനുവദിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ കരുതുന്നു. ആളുകൾ കുറേക്കാലത്തേക്ക് ഈ പാതയെ ടാർഗെറ്റുചെയ്യുന്നു. ഈ രോഗം പടരാതിരിക്കുന്നതിലും അത് എങ്ങനെ ലക്ഷ്യം വയ്ക്കുന്നതിലും ഈ ചീത്തജനങ്ങൾക്ക് പുതിയ വെളിച്ചം വീശുന്നു “- വരദരാജൻ പറഞ്ഞു.

ഉറവിടം: ANI