കാൻസർ രോഗികളിൽ മൂന്നിലൊന്ന് ഭിന്നിപ്പും മറ്റ് ബദലുകളുമാണ്

കാൻസർ രോഗികളിൽ മൂന്നിലൊന്ന് ഭിന്നിപ്പും മറ്റ് ബദലുകളുമാണ്

Health

കാൻസർ രോഗികളെ പറ്റിയുള്ള ഒരു പഠനം അടുത്തിടെ നടത്തിയ ഒരു പഠനത്തിൽ, രോഗികളിൽ മൂന്നിലൊന്ന്, ധ്യാനം, യോഗ, അക്യുപങ്ചർ, ഹെർബൽ മെഡിസിൻ, സപ്ലിമെന്റുകൾ എന്നിവപോലുള്ള പര്യാപ്തമായ മരുന്നുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ജാമ്യ ഓങ്കോളജി ജേർണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച കണ്ടെത്തലുകൾ, ഏറ്റവും സാധാരണമായ പകര ചികിത്സയും ചിരൊറാക്ട്രിക് അല്ലെങ്കിൽ ഓസ്റ്റിയോപാറ്റിക് കൃത്രിമവുമാണ് രണ്ടാമത്തേത്.

ഇവ ബദൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന ആളുകളുടെ 29 ശതമാനം ആ കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നത് പരാമർശിച്ചുകൊണ്ട് മരുന്ന് , “ഇളയ രോഗികൾ സ്ത്രീകളും ഇവ ബദൽ മരുന്നുകൾ ഉപയോഗിക്കാൻ സാധ്യത കൂടുതലാണ്., ഡോ നീന സാൻഫോർഡ് അവരുടെ വൈദ്യന്മാരെ പറഞ്ഞില്ല പറഞ്ഞു എങ്കിലും, ഞാൻ കൂടുതൽ ചിന്തിച്ചിരിക്കുക ജനം അവരുടെ ഡോക്ടർമാരോട് പറയും, ”

പല ഡോക്ടർമാരും അവരുടെ ഡോക്ടർമാർ ചോദിച്ചിട്ടില്ല, അല്ലെങ്കിൽ അവരുടെ ഡോക്ടർമാർ അറിഞ്ഞിരിക്കണമെന്ന് അവർ ചിന്തിച്ചിരുന്നില്ല എന്നതുകൊണ്ട് ഒന്നും പറയാതെ പറഞ്ഞു. ഡോക്ടർ സാൻഫോർഡ്, മറ്റ് ക്യാൻസർ സ്പെഷ്യലിസ്റ്റുകൾ ഇത് പ്രത്യേകിച്ചും, പ്രത്യേകിച്ചും ഹെർബൽ അനുബന്ധങ്ങളെ സംബന്ധിച്ച് അംഗീകരിക്കുന്നു.

“അവയിൽ എന്താണെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് അറിയില്ല,” ഡോ സാൻഫോർഡ് പറഞ്ഞു. “ഇവയിൽ ചില ഘടകങ്ങൾ വ്യത്യസ്തങ്ങളായ വസ്തുക്കളുടെ ഒരു മിശ്രിതമാണ്, അവയിൽ എന്താണുള്ളതെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് അറിയില്ലെങ്കിൽ, റേഡിയേഷൻ സമയത്ത് അവ ഒഴിവാക്കാൻ ഞാൻ ശുപാർശചെയ്യും, കാരണം ചില ചികിത്സകളെ കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ ഉണ്ടാകാറില്ല, അത് റേഡിയേഷൻ പ്രത്യേകിച്ച് അവിടെ വളരെ ഉയർന്ന അളവിൽ ആൻറി ഓക്സിഡൻറുകൾ റേഡിയേഷൻ ഫലപ്രദമായി ഉപയോഗിക്കാമെന്ന ആശങ്കയാണ്.

ശ്വാസകോശ ക്യാൻസർ സ്പെഷ്യലിസ്റ്റും ഡോക്ടർ ഡേവിഡ് ഗർബറും, ഇൻറർനാഷണൽ മെഡിസിൻ ആൻഡ് പോപ്പുലേഷൻ ആന്റ് ഡാറ്റ സയൻസസ് പ്രൊഫസറുമായ ഡോ. ഡേവിഡ് ഗർബർ പറഞ്ഞു. ” പരമ്പരാഗത അർബുദ ചികിത്സകൾ പൂർണമായും തള്ളിക്കളയുന്നതിനാൽ രോഗികൾ അവരുടെ ഹെർബൽ സപ്ളമെറ്റുകൾ ഉപയോഗിക്കുമോ എന്ന് അറിയേണ്ടതുണ്ട്.”

“അവർ നൽകുന്ന മരുന്നുകളുമായി അവ ഇടപെടാം, ആ ഇടപെടലിലൂടെ രോഗിയുടെ ഔഷധത്തിന്റെ അളവിൽ മാറ്റം വരുത്താനാകുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “അളവ് വളരെ ഉയർന്നതാണെങ്കിൽ, വിഷബാധമൂലധനം വർദ്ധിക്കും, ഒപ്പം നിലകൾ വളരെ കുറവാണെങ്കിൽ, ഫലപ്രാപ്തി കുറയുമെന്നും.”

47 കാരനായ കാൻസർ രോഗിയായ നാൻസി മിയേഴ്സ് അവളുടെ 2015-2017 അർബുദ ചികിത്സാസമ്പ്രദായങ്ങളിൽ ഉപയോഗിക്കാനായി ആഗ്രഹിച്ചുവെങ്കിലും ആദ്യം ഡോക്ടർമാർ അത് നടത്തി.

“ഞാൻ ഡോക്ടറോട് ചോദിച്ചു, ‘എനിക്ക് കഴിയുമോ?’ എല്ലാവരും പറഞ്ഞത്, ‘അല്ല, നിങ്ങളുടെ പരമ്പരാഗത വൈദ്യചികിത്സയുമായി അത് എങ്ങനെ ഇടപെടുന്നു എന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് അറിയില്ല, അതിനാൽ ഞാൻ അത് ബഹുമാനിക്കുന്നു,’ മയേഴ്സ് പറഞ്ഞു. ചികിത്സയ്ക്കു ശേഷം മാത്രമേ മഞ്ഞൾ, ഒമേഗ -3, വൈറ്റമിൻ ഡി, വിറ്റാമിൻ ബി 6 എന്നിവ എടുത്ത് തുടങ്ങുകയുള്ളൂ.

“ഈ കാൻസറിൻ യാത്രയിൽ എനിക്ക് ധാരാളം സുഹൃത്തുക്കളുണ്ട്, അവരോടൊപ്പമാണ് ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതും, ഓരോ ദിവസവും 75 അനുബന്ധങ്ങൾ കഴിച്ച ഒരു സ്ത്രീയെ ഓരോ ആഴ്ചയും അവരുടെ ആഴ്ചയിൽ രണ്ടുമണിക്കൂറുകളോളം പാക്കേജ് നൽകാറുണ്ട്,” അവർ പറഞ്ഞു.

കാൻസർ സപ്പോർട്ട് ഗ്രൂപ്പിലെ എല്ലാ ആളുകളും ഒരു തരത്തിലുള്ള പകര ചികിത്സയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. സപ്ലിമെന്റുകൾ കൂടാതെ, ഒരു സ്മാർട്ട്ഫോൺ ആപ്ലിക്കേഷനിൽ നിന്നുള്ള മാർഗനിർദേശത്തോടുകൂടിയ ധ്യാനവും യോഗയും അവൾ ചെയ്യുന്നു.

“ഞങ്ങൾക്ക് നിയന്ത്രിക്കാൻ പറ്റും, കാൻസർ മുഴുവൻ നിയന്ത്രിക്കാനാകില്ല,” അവർ പറഞ്ഞു. “ഇത് മനസിലാക്കുന്നു, കാരണം അതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുക.

ബദൽ വൈദ്യശാസ്ത്രം മാത്രമുള്ള ചില ക്യാൻസർ രോഗികളുമായുള്ള പരിചയക്കുറവും പരമ്പരാഗത ചികിത്സാരീതികളല്ലെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

ഇത് അപകടകരമായ ഒരു അപകടകരമായ സമീപനമാണെന്ന് ഡോ. സാൻഫോർഡ് പറഞ്ഞു. പാൻക്രിയാസിക് ക്യാൻസർ രോഗനിർണയം സ്വീകരിച്ച ശേഷം ആപ്പിൾ സ്ഥാപകൻ സ്റ്റീവ് ജോബ്സാണ് സ്പെഷ്യൽ ഡയറ്റ്, അക്യൂപങ്ചർ, മറ്റ് ഇതരമാർഗ്ഗങ്ങൾ എന്നിവ ഉപയോഗിച്ചത് . 2011 ലാണ് അദ്ദേഹം അർബുദവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പാരമ്പര്യ മരുന്നുകളിലേക്ക് തിരിഞ്ഞത്.

ഡോക്ടർമാർ ചികിത്സ സമയത്ത് സസ്യങ്ങളും മറ്റ് അനുബന്ധ ഉപയോഗിക്കുന്നതു സംബന്ധിച്ച് വളരെ ജാഗ്രത തന്നെയാണ് കൂടുതൽ തുറന്ന ആകുന്നു ധ്യാനം രോഗികൾക്ക് നേരിടാൻ സഹായിക്കുന്ന രീതികൾ പോലെ യോഗ ഷോക്ക് ഒരു കാൻസർ രോഗനിർണയം എന്ന; കീമോതെറാപ്പി, റേഡിയേഷൻ, ഒപ്പം സമ്മർദ്ദം ശസ്ത്രക്രിയ.

“രോഗികളെ ചികിൽസിക്കുന്നതിനോ, വ്യായാമത്തിൽ ഏർപ്പെടുന്നതിലോ രോഗികളെ ഉപദേശിക്കുക, റേഡിയേഷൻ ഒരു സാധാരണ പാർശ്വഫലങ്ങൾ ക്ഷീണം , രോഗികൾക്ക് ഏറ്റവും ക്ഷീണം തോന്നുന്ന രോഗികൾ വളരെ ഉദാസീനരായവർ, വ്യായാമങ്ങൾ ചെയ്യുന്നത് മിക്കപ്പോഴും ഊർജ്ജം, “ഡോ സാൻഫോർഡ് പറഞ്ഞു.

സ്തനാർബുദ ചികിത്സയ്ക്കായി യോഗയെ പരിശീലിപ്പിച്ചതായി ഡല്ലാസിലെ ബെലിൻഡാ സാരെംബോക്ക് (53) പറഞ്ഞു . അവൾ വിദ്വേഷംകൊണ്ട് ക്ലാസുകൾ ആരംഭിച്ചു, പെട്ടെന്നുതന്നെ അതിന്റെ ഗുണങ്ങളെപ്പറ്റി ബോധ്യപ്പെട്ടു.

“സ്തനാർബുദത്തിനു മുൻപ് യോഗയിൽ ചിരിച്ചേക്കാവുന്ന ഒരാൾ, പക്ഷെ ഇപ്പോൾ അത് എന്നെ സഹായിക്കുന്നു, അത് വളരെ സന്തുഷ്ടമാണ്, ഞാൻ പോയതിനുശേഷം എനിക്ക് വളരെ നല്ല സുഖം തോന്നുന്നു അത് ശാന്തമാണ്. അതിനേക്കാൾ മെച്ചമായി ചിന്തിക്കൂ, “അവർ പറഞ്ഞു.

അവൾ അവൾ കീമോതെറാപ്പി നിന്ന് വടിവ് അല്ലെങ്കിൽ നാഡി കേടുപാടുകൾ പറഞ്ഞു കേൾപ്പിച്ചു, യോഗ ഉടൻ പിടിച്ചു വേദന അകലെ.

യോഗയ്ക്ക് പോകുമ്പോൾ രണ്ടാം തവണ ഞാൻ യോഗയ്ക്ക് പോകാൻ കഴിഞ്ഞു, നേരത്തെ യോഗയെക്കുറിച്ച് അറിയാമായിരുന്നു, അത്തരമൊരു ആനുകൂല്യം എനിക്കുണ്ടായിരുന്നു. ഞാൻ വളരെ ആരെയും അത് ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു, “അവർ പറഞ്ഞു.

(ഈ സ്റ്റോറി ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തിട്ടില്ല, കൂടാതെ ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് സ്വയം ജനറേറ്റുചെയ്തതാണ്.)