തൂക്കം വേഗത്തിൽ ഉയർത്താൻ കഴിവുള്ള ദീർഘമായ ആയുസ്സ് – EurekAlert

തൂക്കം വേഗത്തിൽ ഉയർത്താൻ കഴിവുള്ള ദീർഘമായ ആയുസ്സ് – EurekAlert

Health
IMAGE

ഇമേജ്: താഴത്തെ പുറത്തെ സംരക്ഷിക്കാൻ ഒരു കാൽ മറ്റൊന്നു വയ്ക്കുകയാണ്. സാധ്യമായത്ര വേഗത്തിൽ ബാർ വലിച്ചിഴയ്ക്കുകയും കൂടുതൽ അളവ് വർധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു … കൂടുതൽ കാണുക

ക്രെഡിറ്റ്: വ്യായാമം മെഡിസിൻ ക്ലിനിക്ക് – CLINIMEX

ലിസ്ബൺ, പോർച്ചുഗൽ – 12 ഏപ്രിൽ 2019: നിങ്ങളുടെ പേശി ശക്തി വർദ്ധിപ്പിച്ച് നിങ്ങളുടെ ജീവിതം നീട്ടു നീങ്ങുക. യൂറോപ്യൻ സൊസൈറ്റി ഓഫ് കാർഡിയോളജി കോൺഗ്രസിന്റെ യൂറോപ്രൌണ്ട് 2019 ൽ അവതരിപ്പിച്ച പഠനത്തിന്റെ പ്രധാന സന്ദേശം ഇതാണ്. 1

പേശിവേലയിൽ നിന്ന് ഉയർന്ന് പേശിയെ ശക്തിപ്പെടുത്തും പേശിയുടെ ശക്തിയെക്കാൾ പേശീബലമാണ് കൂടുതലായി ആശ്രയിക്കുന്നത്. എന്നാൽ ഭാരം കുറയ്ക്കാനുള്ള ഭാരം കൂടുതൽ ഊർജ്ജം പകരുകയാണ്, “ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു. ഗവേഷണത്തിന്റെയും വിദ്യാഭ്യാസത്തിന്റെയും വിഭാഗം ഡയറക്ടർ പ്രൊഫ. ക്ലോഡിയോ ഗിൽ അരൂജോ പറഞ്ഞു. ക്ലിനിക്ക്സ്, റിയോ ഡി ജനീറോ, ബ്രസീൽ. “കൂടുതൽ പഠനങ്ങൾ കാണിക്കുന്നത് ആദ്യമായി ആളുകൾ കൂടുതൽ പേശീബലത്തിൽ കഴിയുകയാണ്.”

ശക്തിയും ബഹിരാകാശവും സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുള്ള ശേഷിയും, ചലനത്തെ ഏകോപിപ്പിക്കുന്നതിനെയും ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. 2 മറ്റു വാക്കുകളിൽ പറഞ്ഞാൽ, അത് യൂണിറ്റ് സമയം (ഫോഴ്സ് തവണ ദൂരം) ശതമാനം നിർവഹിച്ച സൃഷ്ടിയുടെ അളവുകോൽ; ഒരേ കാലയളവിൽ ഒരു ചെറിയ കാലയളവിൽ പൂർത്തിയാക്കിയ അല്ലെങ്കിൽ അതേ കാലയളവിൽ കൂടുതൽ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തുമ്പോൾ കൂടുതൽ വൈദ്യുതി ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കപ്പെടുന്നു. 3 പടികൾ കയറുന്ന ഊർജ്ജം ആവശ്യമാണ് – വേഗത്തിൽ കയറുന്നു, നിങ്ങൾക്ക് ആവശ്യമുള്ളത്ര അധികാരം. ഒരു ഭാരമുള്ള വസ്തുവിനെ പിടികൂടുകയോ എടുക്കുകയോ ചെയ്യുക (ഉദാഹരണത്തിന്, ഒരു ചാർജുള്ള ബാറ്ററി).

പ്രൊഫസർ അരൂജോ പറഞ്ഞു: “വേഗതയും ഭാരം കുറയ്ക്കലും അല്ലെങ്കിൽ നീങ്ങുന്നതും കണ്ടെത്തുന്നതിലൂടെ വൈദ്യുതപരിശീലനം നടത്തുന്നു ജിം ടവറിലുള്ള പരിശീലനം മിക്ക ആളുകളും വെറും ഭാരം കുറയ്ക്കാനും, എന്നാൽ, ഒപ്റ്റിമൽ പവർ ട്രെയിനിംഗ് ഫലത്തിനായി, നിങ്ങൾക്ക് സാധാരണ ശക്തി പരിശീലനത്തിനപ്പുറം നിങ്ങളുടെ ഭാരം ലിഫ്റ്റിന് വേഗത കൂട്ടണം. ”

40 വയസ്സിന് ശേഷം കൗശല ശക്തി ക്രമേണ കുറയുന്നു. “നമ്മൾ ഇപ്പോൾ കാണിക്കുന്നത് എല്ലാ തരത്തിലുള്ള മരണ കാരണങ്ങളുമായി ശക്തി ശക്തമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, എന്നാൽ നിങ്ങളുടെ സുന്ദരി നിങ്ങളുടെ ലൈംഗികജീവിതം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് മേധാവിത്വത്തിനപ്പുറം മാത്രമേ ആവശ്യം ഉള്ളൂ, അതിലധികവും കൂടുതൽ പ്രയോജനകരമല്ല,” പ്രൊഫസർ അരൂജോ.

2001 നും 2016 നും ഇടയ്ക്ക് സൂക്ഷ്മനിരീക്ഷണശേഷി ഉപയോഗിച്ച് ഒരു പരമാവധി മസിൽ ഊർജ്ജ പരീക്ഷണം നടത്തിയ 41-85 വയസുള്ള 3,878 നോൺ അത്ലറ്റുകളെ (ഫോട്ടോ കാണുക) പഠനം നടത്തുകയുണ്ടായി. പങ്കെടുക്കുന്നവരുടെ ശരാശരി പ്രായം 59 ആയിരുന്നു, 5% 80 ആയിരുന്നു, 68% പുരുഷന്മാരും. ലോഡ്സ് വർദ്ധിക്കുന്നതിനുള്ള രണ്ടോ മൂന്നോ ശ്രമങ്ങൾക്ക് ശേഷം നേടിയ ഏറ്റവും ഉയർന്ന മൂല്യം മസിലുകളുടെ ശക്തിയായി കണക്കാക്കപ്പെടുകയും ശരീരഭാരം (അതായത് ശരീരഭാരം കിട്ടിയ ഒരു ഊർജ്ജത്തെ) ആയി താരതമ്യം ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. അതിജീവന വിശകലനത്തിനായി മൂല്യങ്ങൾ ക്വാർട്ടൈലുകളായി വിഭജിക്കപ്പെട്ടിരുന്നു, സെക്സ് വഴി പ്രത്യേകം വിശകലനം ചെയ്തു.

6.5 വർഷത്തെ 6.5 വർഷത്തെ പിണ്ഡത്തിൽ 247 പേർക്കും (10%) 75 സ്ത്രീകളും (6%) മരണമടഞ്ഞു. ശരാശരി വൈദ്യുതി മൂല്യത്തിൽ പുരുഷൻമാർക്ക് 2.5 വാട്ട് / കി.ഗ്രാം, സ്ത്രീകൾക്ക് 1.4 വാട്ട് / കിലോ എന്നിവയാണ്. ലൈംഗിക അവയവങ്ങളിൽ (അതായത് ക്വാര്ട്ടിലുകളിൽ മൂന്നിലും നാലിലും) ഒരു മൾട്ടിമൈലിനു മുകളിലുള്ള പേശീബലമുള്ളവർ പങ്കാളികളാണ് ഏറ്റവും മികച്ച നിലയിലുള്ളത്. ക്വാർട്ടൈലുകളിൽ രണ്ടും, ഒരെണ്ണം യഥാക്രമം 4-5, 10-13 മടങ്ങ് മസ്തിഷ്കമരണശേഷിയിൽ കൂടുതലാണ്. മസിലുകൾക്കുണ്ടാകുന്ന മസിലുകളുടെ ശക്തിയിൽ മരിക്കുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ.

പേശീബലത്തിന്റെ പ്രോഗൊണറ്റിക് മൂല്യം ആദ്യമായി വിലയിരുത്തപ്പെട്ടതായി പ്രൊഫസർ അറൗജോ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. മുൻഗവേഷണം പ്രാഥമികമായി ഹാൻഡ്രിപ് വ്യായാമത്തെ ഉപയോഗിച്ചുള്ള പേശി ബലത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. പഠനത്തിനായി ശരിയായ പാഠം പഠനവിധേയമാക്കിയത്, കാരണം നിത്യജീവിതത്തിൽ പശുക്കൾ, പേരക്കുട്ടികൾ, പേരക്കുട്ടികൾ തുടങ്ങിയവയ്ക്കായി ഒരു സാധാരണ പ്രവൃത്തിയാണിത്. ഹൃദയ സംബന്ധമായ രോഗങ്ങളും ക്യാൻസർ രോഗവും ഉൾപ്പെടെയുള്ള മസ്തിഷ്കവും പ്രത്യേക കാരണങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം ഗവേഷകർ പരിശോധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. “രോഗികളിൽ പേശീ വൈദ്യുതി അളക്കുന്നത് പരിഗണിക്കുകയും വൈദ്യുതിക്ക് കൂടുതൽ പരിശീലനം നൽകുമെന്ന് ഡോക്ടർമാർ കരുതുകയും വേണം.”

നിങ്ങളുടെ പേശി പവർ വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ എങ്ങനെ പരിശീലിപ്പിക്കാം:

 • മുകളിലെ, താഴ്ന്ന ബോഡിക്ക് ഒന്നിലധികം വ്യായാമങ്ങൾ തെരഞ്ഞെടുക്കുക
 • പരമാവധി ഊർജ്ജം നേടാൻ ലോഡ് ഉപയോഗിച്ച് ഒരു ഭാരം തിരഞ്ഞെടുക്കുക (അത് ഉയർത്താൻ ഇത്ര എളുപ്പമുള്ളതല്ല, നിങ്ങൾക്ക് അതിനെ അതിശയിപ്പിക്കാൻ കഴിയില്ല)
 • നിങ്ങളുടെ പേശികളോട് (ആദ്യകാല സ്ഥാനത്തേക്ക് മടങ്ങുന്നതിലെ വേഗത അല്ലെങ്കിൽ സ്വാഭാവിക വേഗത) കരാർ വരുമ്പോൾ പരമാവധി വേഗത്തിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന ആറ് മുതൽ എട്ട് ആവർത്തനങ്ങളുടെ മൂന്നു സെറ്റ് ചെയ്യുക.
 • ഓരോ സെറ്റ് മുതൽ 20 സെക്കൻഡുകൾക്കുള്ളിൽ വിശ്രമിക്കുക, പുതിയ സെറ്റ് ആരംഭിക്കാൻ നിങ്ങളുടെ പേശികളുടെ ഊർജ്ജ സ്റ്റോറുകൾ വീണ്ടും നിറയ്ക്കുക
 • മറ്റു വ്യായാമങ്ങൾക്ക് (സൈക്ലിൾ മുതലായവ) മുകളിൽ ആവർത്തിക്കുക.

എങ്ങനെ പുരോഗമിക്കും:

 • ഓരോ സെറ്റിൽ ആറു ആവർത്തനങ്ങളോടെ ആരംഭിക്കുക, വ്യായാമം എളുപ്പമാകുമ്പോൾ എട്ട് വരെ വർദ്ധിപ്പിക്കുക
 • അത് വീണ്ടും എളുപ്പത്തിൽ ആണെങ്കിൽ, ഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ആറ് ആവർത്തനങ്ങളിലേയ്ക്ക് മടങ്ങുകയും ചെയ്യുക
 • ശരിയായ രീതിയിലുള്ള ആവർത്തനങ്ങളെ വീണ്ടും പൂർത്തീകരിക്കാൻ കഴിയുന്നില്ലെങ്കിൽ, “വഞ്ചന” ഒഴിവാക്കുക, കുറച്ച് ആവർത്തനങ്ങളിലേക്കോ കുറഞ്ഞ അളവിലേക്കോ പോകുക. അപകടങ്ങൾ തടയാൻ ഇത് വളരെ പ്രധാനമാണ്.

ഫോട്ടോ: പരമാവധി പേശി വ്യായാമം ഉപയോഗിച്ച് പരമാവധി മസിലുകളുടെ ശക്തി പരിശോധിക്കുക. താഴത്തെ പിന്നോക്കുകളെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി ഒരു കാൽ മറ്റൊന്നായി സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്നു. പരമാവധി വൈദ്യുതി വായന വരുന്നതുവരെ ഈ ബാർ വളരെ വേഗത്തിൽ വലിച്ചുതാഴ്ത്തുന്നു, വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ഭാരം ക്രമേണ ഉപയോഗിക്കുന്നു. വാട്ട്സിൽ വൈദ്യുതി അളക്കുന്നത്, കേവലം പൂർണ്ണമായും (ശരീരഭാരം കിലോയ്ക്ക്) ബന്ധപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: വ്യായാമം മെഡിസിൻ ക്ലിനിക്ക് – CLINIMEX.

###

രചയിതാക്കൾ: ഇ എസ് സി പ്രസ് ഓഫീസ്
ടെൽ: +33 (0) 4 8987 2499
മൊബൈൽ: +337 (0) 8531 2036
ഇമെയിൽ: press@escardio.org

ഞങ്ങളെ Twitter- ൽ ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക CardiNews

യൂറോപ്റവ്വേ 2019 ലെ ഹാഷ്ടാഗ് #europrevent ആണ്.

അംഗീകാരങ്ങൾ: റിയോ ഡി ജനീറോയിലെ ആരോഗ്യ വകുപ്പ് സെക്രട്ടറി മരണനിരക്ക് ഡാറ്റ നൽകി.

ഫണ്ടിന്റെ ഉറവിടങ്ങൾ: സി എൻ പിക് – ബ്രസീലിയൻ നാഷണൽ റിസേർച്ച് കൗൺസിൽ, FAPERJ (റിയോ ഡി ജനീറോ സ്റ്റേറ്റ് ഓഫ് റിസർച്ച് സപ്പോർട്ട്) എന്നിവയാണ് ഫണ്ടിന്റെ ഉറവിടങ്ങൾ.

വെളിപ്പെടുത്തലുകളും: ഒന്നുമില്ല.

റെഫറൻസുകളും കുറിപ്പുകളും

 • 1: അമൂർത്തമായ മസ്തിഷ്ക്കം: 41-നും 85-നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരുടെ മരണനിരക്ക് മുൻകൂട്ടി നിശ്ചയിക്കുക – പ്രാഥമിക ഫലങ്ങൾ പോസ്റ്റ്സ് സെഷൻ 2: റിസ്ക് ഫാക്ടർസ് ആൻഡ് പ്രിവൻഷൻ – എപ്പിഡെമിയോളജി വെള്ളിയാഴ്ച 12 ഏപ്രിൽ 08 ന് : 00 മുതൽ 18: 00 വരെ പോസ്റ്റർ ഏരിയയിൽ.
 • 2 മെറ്റർ ഇജെ, കോൺവിറ്റ് ആർ, ടോബിൻ ജെ, തുടങ്ങിയവരും. സ്ത്രീകളിലും പുരുഷൻമാരുടെയും മേലധികാരികളുടെ ശക്തിയും ശക്തിയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം നഷ്ടപ്പെടുന്നു. ജെ ജെറോണ്ടോൾ എ ബയോ സൈരി മെഡി സൈൻസ് . 1997; 52: B267-276.
 • 3 അമേരിക്കൻ കോളേജ് ഓഫ് സ്പോർട്സ് മെഡിസിൻ. അമേരിക്കൻ കോളേജ് ഓഫ് സ്പോർട്സ് മെഡിസിൻ അവസ്ഥ നില. ആരോഗ്യമുള്ള മുതിർന്നവർക്കുള്ള പ്രതിരോധ പരിശീലനത്തിലെ പുരോഗമന മോഡലുകൾ. മെഡി സയൻസ് സ്പോർട്സ് വ്യായാമം 2009; 41: 687-708.

പ്രിവെന്റീവ് കാർഡിയോളജിയിലെ യൂറോപ്യൻ അസോസിയേഷൻ

യൂറോപ്യൻ അസോസിയേഷൻ ഓഫ് പ്രിവന്റീവ് കാർഡിയോളജി (ഇഎപിസി) എസ്എസ്സിയിലെ ഒരു ശാഖയാണ്. ഗാർഡിയൻ ഹാർട്ട് ഹെൽത്ത്, പ്രൈമറി, സെക്കൻഡറി പ്രിവൻഷൻ എന്നീ വിഷയങ്ങളിൽ ഗവേഷണം, പ്രാക്ടീസ്, വിദ്യാഭ്യാസം, പോളിസി എന്നിവയിൽ പ്രമോഷൻ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയാണ് ലക്ഷ്യം.

EuroPrevent നെക്കുറിച്ച്

യൂറോപ്യൻ സൊസൈറ്റി ഓഫ് കാർഡിയോളജിയിലെ (ESPC) യൂറോപ്യൻ അസോസിയേഷൻ ഓഫ് പ്രിവന്റീവ് കാർഡിയോളജി (ഇഎപിസി) വാർഷിക സമ്മേളനത്തിലും പ്രതിരോധാ കാർഡിയോഗത്തിലും പ്രമുഖ അന്താരാഷ്ട്ര കോൺഗ്രസ്സാണ് യൂറോപ്ട്രന്റ്.

യൂറോപ്യൻ സൊസൈറ്റി ഓഫ് കാർഡിയോളജി

യൂറോപ്യൻ സൊസൈറ്റി ഓഫ് കാർഡിയോളജി 150 രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ആരോഗ്യപരിപാലന വിദഗ്ധരെ സംഘടിപ്പിക്കുന്നു. ഇത് കാർഡിയോവസ്കുലാർ മെഡിസിൻ മുന്നോട്ടുവെയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു.

EuroPrevent 2019 ൽ പങ്കെടുക്കുന്ന പത്രപ്രവർത്തകരുടെ വിവരങ്ങൾ

പോർച്ചുഗലിലെ ലിസ്ബനിൽ ലിസ്ബൺ കോൺഗ്രസ് സെന്ററിൽ 11 മുതൽ 13 ഏപ്രിൽ വരെ യൂറോപിട്രണ്ട് 2019 നടക്കും. ശാസ്ത്രീയ പ്രോഗ്രാം പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുക.

 • സൈറ്റിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുന്നതിന് ദയവായി സാധുതയുള്ള ഒരു പ്രസ്സ് കാർഡ് അല്ലെങ്കിൽ അസൈൻമെന്റിൽ ഉചിതമായ ഒരു കത്ത് കൊണ്ടുവരിക. അടുത്തകാലത്തായി പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുള്ള മൂന്ന് ലേഖനങ്ങളുടെ (കാർഡിയോളജി അല്ലെങ്കിൽ ഹെൽത്ത് സംബന്ധിയായതോ അല്ലെങ്കിൽ മുമ്പത്തെ ഇഎസ്സി പരിപാടിയെ പരാമർശിക്കുന്നതോ) തെളിവ് നൽകുക.
 • പ്രസ്സ് രജിസ്ട്രേഷൻ വ്യവസായത്തിനോ പൊതു പങ്കാളി പ്രതിനിധികൾക്കോ, ഇവന്റ് മാനേജ്മെന്റ്, മാർക്കറ്റിങ് അല്ലെങ്കിൽ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് പ്രതിനിധികൾക്കോ ​​ലഭ്യമല്ല.

നിരാകരണം: AAAS ഉം EurekAlert! EurekAlert ന് പോസ്റ്റ് ചെയ്ത വാർത്തകളുടെ കൃത്യതയ്ക്ക് ഉത്തരവാദി അല്ല. സ്ഥാപനങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ യുറീക്ലെർട്ട് സിസ്റ്റം വഴി ഏതെങ്കിലും വിവരങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ചുകൊണ്ടാണ്.