ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് – കാർഡിളജിയിൽ ഏറ്റവും വലിയ അലസത ആവശ്യം പരിഹരിക്കാൻ രണ്ട് ഹിറ്റ് മോഡൽ സഹായിക്കുന്നു

ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് – കാർഡിളജിയിൽ ഏറ്റവും വലിയ അലസത ആവശ്യം പരിഹരിക്കാൻ രണ്ട് ഹിറ്റ് മോഡൽ സഹായിക്കുന്നു

Health

രക്തസമ്മർദ്ദം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന മയക്കുമരുന്ന് കൂടിയ ഭക്ഷണ ശീലങ്ങൾ ഒരു രണ്ടു പഞ്ച് രോഗികളെപ്പോലെ ഒരു ‘രണ്ടു-ഹിറ്റ്’ മോഡൽ നൽകുന്നുവെന്നാണ് ഒരു പുതിയ പഠനത്തിൽ കണ്ടെത്തിയത് .

നേച്ചർ ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനം പറയുന്നത്, ഹൃദയസംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് പകുതിയോളം ആശുപത്രി പ്രവേശന മാർഗ്ഗങ്ങൾ രോഗബാധയില്ലാത്തവയാണ് .

“രണ്ടു തരം ഉണ്ട് ഹൃദയം പരാജയം. ഒരു, ഹ്ഫ്രെഫ് വിളിക്കുന്നു ഞങ്ങൾ മരുന്നുകൾ, ഉപകരണങ്ങൾ, ത്രംസ്പ്ലംത്സ് ഉൾപ്പെടെ ചികിത്സാ ഒരു എണ്ണം, വാങ്ങിയ മറ്റ് -. ഹ്ഫ്പെഫ് – സീറോ ഓപ്ഷനുകൾ ഉണ്ട്,” പറഞ്ഞു കേന്ദ്രഭരണ സൗത്ത്വെസ്റ്റേൺ ചീഫ് കാർഡിയോളജിയിൽ ഡിവിഷൻ പ്രൊഫസ്സർ ഓഫ് ഇന്റേണൽ മെഡിസിൻ ആൻഡ് മോളിക്യൂലർ ബയോളജി ഡോ ജോസഫ് ഹിൽ.

“എച്ച്എഫ്പിഇഎഫ് കാർഡയോളജിയിലെ ഏറ്റവും വലിയ അജ്ഞാത ആവശ്യം, അത് പരിശോധിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു പുതിയ മാർഗ്ഗം കണ്ടെത്തുക എന്നത് ലോകത്തിലെ ജീവനെ രക്ഷിക്കാൻ കഴിയുന്ന ചികിത്സകൾ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും പരീക്ഷിക്കുന്നതിനും ആവശ്യമായ ഒരു മാതൃകാ മാനദണ്ഡമാണ്,” ഡോക്സ് ഹിൽ പറഞ്ഞു. വില്ലെര്സൊന്, എം.ഡി വ്യതിരിക്തമായ. ചെയർ ലെ ഹൃദയ രോഗങ്ങൾ , ഫ്രാങ്ക് എം ര്യ്ബുര്ന്, ജൂനിയർ ചെയര് ഹാർട്ട് റിസർച്ച് ഇൻ.

അമേരിക്കയിൽ 5.7 ദശലക്ഷം ആളുകൾക്ക് ഹൃദയാഘാതമുണ്ടെന്ന് ദി സെന്റേഴ്സ് ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവെൻഷൻ കണക്കാക്കുന്നു

സംരക്ഷിത എജക്ഷൻ ബിരുദം (HFPEF) ഉള്ള ഹൃദയം ഒരു മാരകമായ രോഗമാണ് , ഇതിന് ഫലപ്രദമായ ക്ലിനിക്കൽ ചികിത്സകളൊന്നുമില്ല. ഹൃദയത്തിൻറെ പേശികൾ വളരെ രൂക്ഷമായി മാറുന്നു. മിക്ക എച്ച്എഫ്പിഇഎഫ് രോഗികളും പ്രയാസങ്ങളും, പ്രമേഹവും, ഉപാപചയ അവസ്ഥയും ഉണ്ട് .

കുറച്ച എജക്ഷൻ ബിരുദം (HFrEF) ഉള്ള ഹൃദയം പരാജയം വ്യത്യസ്തമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. സിഎഫ്ളിഎൽ എച്ച്എഫ് എന്നും അറിയപ്പെടുന്ന എച്ച്.എഫ്.ഇ.ഇ.എഫ്. ൽ ഹൃദയമിടിത്തൊടിക്ക് വേണ്ടത്ര കാൻസൽ ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നില്ല. അതിനാൽ ശരീരത്തിലെ ഓക്സിജൻ സമ്പന്നമായ രക്തത്തെ ശരീരത്തിൽ നിന്ന് പുറന്തള്ളുന്നു. എച്ച്.എഫ്.എഫ്.ഇഫിന്റെ മുൻഗോൾഡ് ഫയർ എഫ്ടി മാതൃകകൾ NO അല്ലെങ്കിൽ നൈട്രിക് ഓക്സൈഡ് സിന്താസെ എന്ന എൻസൈം ഉയർത്തുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചു.

എന്നിരുന്നാലും, HFPEF ൽ, എൻസൈം വളരെ കൂടുതലാണ്. ഈ ലക്ഷ്യം ഒരു സ്ട്രൈക്ക് – ഒരു മെഡിക്കൽ ഇൻഹൈട്ടിയർ ഉപയോഗിച്ച്, ഉദാഹരണത്തിന് – പ്രശ്നം പരിഹരിക്കും. ഡോ. ഹില്ലിന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ, ഇപ്പോൾ FDA- അംഗീകരിച്ച മരുന്നുകൾ ഈ NO-Synthesize Enzyme നെ ചെറുതാക്കുന്നു. ഇത് പുതിയ ചികിത്സാരീതികളെ വളരെ വേഗത്തിൽ വികസിപ്പിക്കുന്നതാണ്.

രണ്ട് ഹിറ്റ് മോഡൽ

ഡോക്ടർ ഹിൽ സംഘം ഇപ്പോൾ നിലവിലുള്ള, നിഷ്ക്രിയമായ എച്ച്എഫ്ഇഎഫ്എഫ് മാതൃകയിൽ നോക്കിയിരുന്നു. മനുഷ്യരിൽ രോഗികളിലെ വൈദ്യചികിത്സയെക്കുറിച്ച് ആരും തന്നെ കൃത്യമായി പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുകയും ചെയ്തു. രക്തസമ്മർദ്ദം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന മയക്കുമരുന്ന് കൂടിയ ഭക്ഷണ ശീലങ്ങൾ ഒരു രണ്ടു പഞ്ച് രോഗം പോലെയുള്ള ഒരു “ഇരട്ട-ഹിറ്റ്” മാതൃകയാണെന്ന് അവർ കണ്ടെത്തി.

അടുത്തതായി, സെല്ലുലാർ തലത്തിൽ അവരുടെ മാതൃകയുടെ ഫലം പരിശോധിക്കുകയും മനുഷ്യശരീരങ്ങളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുകയുമുണ്ടായി. പുതിയ മാനസികാവസ്ഥകളെ വികസിപ്പിച്ചെടുക്കാൻ സാധിക്കുന്ന കൃത്യമായ ജൈവശാസ്ത്രചിത്രങ്ങളിലൂടെ ശാസ്ത്രജ്ഞരെ അവർ എത്തിച്ചേർന്നിട്ടുണ്ട് എന്ന് അവർ കണ്ടെത്തി.

“HFpEF ഫീൽഡിൽ അംഗീകൃത ഗവേഷണ വിടവ് ഈ സങ്കീർണ്ണ ഡിസോർഡറിൻറെ പര്യാപ്തതയെ വിശദമായി പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന പ്രസക്ത പരീക്ഷണ മോഡലുകളുടെ അഭാവമാണ്, എച്ച്.എഫ്.പി.എഫ് മാതൃകയിൽ മുന്നേറ്റം എങ്ങനെ രോഗം പാത്തോഫിസിയോളജി, പുതിയ ആശയങ്ങൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഈ പഠനം തെളിയിക്കുന്നു. ചികിത്സാ തന്ത്രങ്ങൾ വേണ്ടി, “ഡോ ബിശൊവ് അധികാരി, ഒരു പറഞ്ഞു പ്രോഗ്രാം ഓഫീസർ പഠനത്തിനായി.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ദശലക്ഷക്കണക്കിന് അമിതവണ്ണവും പ്രമേഹവുമാണ്. ഈ രണ്ട് അവസ്ഥകൾ HFpEF- യിലേക്ക് നയിക്കുമെന്ന് ഗവേഷണ സംഘം വിശ്വസിച്ചു – രോഗാവസ്ഥയെ തകിടം മറിയുകയും തന്മാത്രകളുടെ അളവിലുള്ള മാറ്റങ്ങൾ പരിശോധിക്കുകയും ചെയ്തു.

ഹൃദയസംബന്ധമായ അസുഖം മൂലം രണ്ടു തരത്തിലുള്ള ഹൃദയസ്തംഭനമുണ്ടാകാം , അത് ലോകമെമ്പാടും വ്യാപിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.അതിന്റെ അരികുകളിൽ ഞങ്ങൾ നൃത്തം ചെയ്യുന്നു, രോഗികളുടെ പ്രമേഹം, രക്തസമ്മർദ്ദം, മറ്റ് വ്യവസ്ഥകൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ചാണ്. പ്രശ്നത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ നമുക്ക് കഴിയുന്നു, “ഡോ. ഹിൽ പറഞ്ഞു.

യുടി തെക്ക്വെസ്റ്റേൺ ഗവേഷകർ തങ്ങളുടെ പ്രീക്ലിനിക്കൽ രണ്ട് ഹിറ്റ് മോഡലുകളിൽ കണ്ടെത്തൽ അടിസ്ഥാനമാക്കി മനുഷ്യ ക്ലിനിക്കൽ ട്രയലുകളിലേക്ക് മാറുന്നതിനുള്ള നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുകയാണ് . കാലാകാലങ്ങളിൽ, എല്ലാ ഹൃദ്രോഗചികിത്സകൾക്കും ചികിത്സ ഓപ്ഷനുകൾ ഉണ്ടായിരിക്കും എന്ന് അവർ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

(ഈ സ്റ്റോറി ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തിട്ടില്ല, കൂടാതെ ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് സ്വയം ജനറേറ്റുചെയ്തതാണ്.)