മാരകമായ വൃക്ക രോഗം സ്പർസ് ഡയാലിസിസ്, ട്രാൻസ്പ്ലാൻറ്സ് – ബ്ലൂംബെർഗ്വിന്റ്

മാരകമായ വൃക്ക രോഗം സ്പർസ് ഡയാലിസിസ്, ട്രാൻസ്പ്ലാൻറ്സ് – ബ്ലൂംബെർഗ്വിന്റ്

Health

2030 ആകുമ്പോഴേക്കും 14.5 മില്യൺ ആളുകൾക്ക് രോഗം പകരും എന്ന് ഒരു വൃക്ക രോഗം വളരെ ഗുരുതരമാണ്.

വൃക്കരോഗം ബാധിക്കുന്ന ആഗോള ചികിത്സാച്ചെലവുകൾ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 2 ദശലക്ഷത്തിലധികം മരണങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാൻ വൃക്ക മാറ്റിവയ്ക്കുന്ന ചികിത്സകൾ ആവശ്യമായി വരികയാണെന്ന് ബ്ലസ്സസ് ആസ്ഥാനമായുള്ള ഇന്റർനാഷണൽ സൊസൈറ്റി ഓഫ് നെഫ്രോളജി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. 2010 ൽ 9.7 മില്ല്യൺ ആളുകളുടെ മരണമടഞ്ഞവർ, അനിശ്ചിതമായ പരിചരണം നേരിടുകയാണ്. സാമ്പത്തികവും സാമൂഹികവും രാഷ്ട്രീയവുമായ കാരണങ്ങളാൽ ജീവൻ രക്ഷിക്കാനുള്ള ചികിത്സയുടെ മൂന്നിൽ രണ്ട് ഭാഗവും നഷ്ടപ്പെടുന്നു.

മാരകമായ വൃക്ക രോഗം സ്പർസ് ഡയാലിസിസ്, ട്രാൻസ്പ്ലാൻറുകൾക്ക് ആവശ്യമുണ്ട്

താഴ്ന്ന വരുമാനമുള്ള രാജ്യങ്ങൾ ഈ അവസ്ഥയിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന സംഭവം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നുണ്ട്, എന്നാൽ അവിടെ താമസിക്കുന്ന 4 ശതമാനം ആളുകൾക്ക് രക്തപരിശോധനയിലൂടെയോ രക്തക്കുഴലുകളിലേക്കോ പ്രവേശനം ലഭിക്കുന്നു. സമ്പന്ന രാജ്യങ്ങളിൽ 60 ശതമാനം ആളുകളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ, മെൽബണിൽ പുറത്തിറക്കിയ 172 പേജുള്ള റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരം സമൂഹം അതിന്റെ 2019 ലോക സമ്മേളനം നടത്തുന്നു .

“ലോകത്തിൻറെ പല ഭാഗങ്ങളിലും ഡയാലിസിസിന് പ്രവേശനം ഇല്ലാത്തത് വലിയ പ്രശ്നമാണ്,” മെൽബൺ മോണ്ടാഷ് മെഡിക്കൽ സെന്ററിലെ നെഫ്രോളിയ ഡയറക്ടറായ കിഡ്നി സൊസൈറ്റി ഓഷ്യാനിയയും ദക്ഷിണകിഴക്കൻ ഏഷ്യ റീജിയണൽ ബോർഡ് ചെയർമാനുമായിരുന്ന പീറ്റർ കെർ പറഞ്ഞു. “ഇത് തികച്ചും ചിലവ് ഭാരം കൊണ്ട് വരുന്നുണ്ട്. കുറഞ്ഞതും മിഡിൽ-വരുമാനമുള്ള രാജ്യങ്ങൾക്കു ചുറ്റും തല ഉയർത്താൻ അത് ബുദ്ധിമുട്ടാണ്.”

കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ ഡയാലിസിസ് രോഗികളുടെ എണ്ണം 6 ശതമാനമായി വർദ്ധിച്ചു. കഴിഞ്ഞ വർഷം 71 ബില്യൺ യൂറോ (80 ബില്ല്യൻ ഡോളർ) ആഗോള മാർക്കറ്റ് നിർമ്മിച്ചു. ഇത് ഫ്രാൻസിസ് മെഡിക്കൽ കെയർ എജി യുടെ അവതരണമാണ് .

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഡയാലിസിസ് ഉത്പന്നങ്ങളും സേവനങ്ങളും നൽകുന്ന ഈ സംരഭം 50 രാജ്യങ്ങളിൽ ഏതാണ്ട് 4,000 ക്ലിനിക്കുകളിൽ 330,000 രോഗികളാണ് നടത്തുന്നത് എന്ന് ജർമനി ആസ്ഥാനമായ ഫ്രെഡീഷ്യസ് സെയിലെ ബാഡ് ഹോംബുർഗ് കമ്പനിയുടെ സബ്സിഡിയറിയും പറയുന്നു.

കൂടുതൽ വായിക്കുക: ഹോം ഡയാലിസിസിൽ ഡബിൾ ഫ്രീസിനസ്

ലോകമൊട്ടാകെ ഏകദേശം 21.3 ദശലക്ഷം ആളുകൾ ഗുരുതരമായ വൃക്ക രോഗം 2016 ൽ, 1990 മുതൽ ഒരു 89 ശതമാനം വർധന, സമ്മതിച്ചില്ല ഒരു പഠനം കഴിഞ്ഞ വർഷം കാണിച്ചു. അതേ കാലഘട്ടത്തിൽ മരണങ്ങളുടെ എണ്ണം 1.2 മില്യണായി ഇരട്ടിയായി.

ജീവനു ഭീഷണിയായ അവസ്ഥ കാരണം ശരീരത്തിന്റെ സ്ഥിരമായ, അനിയന്ത്രിതമായ കേടുപാടുകൾ സംഭവിക്കുന്നത്, പലപ്പോഴും അപര്യാപ്തമായ ടൈപ്പ് -2 പ്രമേഹത്തിന്റെ അല്ലെങ്കിൽ ഹൈപ്പർടെൻഷന്റെ അനന്തരഫലമാണ്. പ്രമേഹരോഗികളിലെ മുതിർന്നവരുടെ എണ്ണം 1980 മുതൽ 2014 വരെ 422 മില്യൺ ആയി കുറഞ്ഞു. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദമുള്ളവരുടെ എണ്ണം ഇരട്ടിയായി വർധിച്ചു. 1975 മുതൽ 2015 വരെയുള്ള കാലയളവിൽ 1.13 ബില്യൺ ആയിരുന്നു പ്രമേഹം.

പ്രമേഹവും ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദവും വർദ്ധിക്കുന്നതും കുറഞ്ഞ വേതനവും മധ്യആൻ വരുമാനമുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ അതിവേഗം വർധിക്കുന്നതും.

ഈ രോഗികൾ മൊത്തം ജനസംഖ്യയിൽ വെറും 0.1-0.2 ശതമാനം മാത്രമാണെങ്കിലും, വികസിത രാജ്യങ്ങളിലെ ആരോഗ്യപരിരക്ഷാ ബജറ്റുകളുടെ 2-3 ശതമാനം ചെലവഴിക്കുന്നു. നെഫ്രോളജി അന്തർദേശീയ സൊസൈറ്റി റിപ്പോർട്ടു ചെയ്യുന്നു.

പല വികസ്വര രാജ്യങ്ങളും രോഗികളെ ചികിത്സിക്കുന്നതിനേക്കാൾ ചെലവ് കുറവാണ്. രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാനും, ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കാനും മരുന്നുകൾ ഉപയോഗിക്കുകയാണ്.

മാലിന്യവും അധിക ദ്രാവകവും നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനായി യന്ത്രം ഉപയോഗിച്ച് രക്തത്തെ വൃത്തിയാക്കിക്കൊണ്ട് ഹെമോഡയാലിസിസ് എന്നു വിളിക്കപ്പെടുന്ന, ഉയർന്ന വരുമാനമുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ ഒരു വർഷം പ്രതിവർഷം 100,000 ഡോളർ ചെലവാകും. അത് രോഗിയുടെ വയറിലെ രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർധിപ്പിക്കാൻ സഹായകമാവുകയും, ശരീരത്തിൽ നിന്ന് മാലിന്യങ്ങൾ ശേഖരിക്കുകയും നീക്കംചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്ന പെരിറ്റോണൽ ഡയാലിസിസ് പോലുള്ള മരുന്നുകൾക്ക് കൂടുതൽ സാധ്യതകൾ ലഭിക്കാൻ സമൂഹത്തെ പ്രേരിപ്പിച്ചു.

മാരകമായ വൃക്ക രോഗം സ്പർസ് ഡയാലിസിസ്, ട്രാൻസ്പ്ലാൻറുകൾക്ക് ആവശ്യമുണ്ട്

ഇല്ലിനോയിസ് ഡീവർഫീൽഡ് ആസ്ഥാനമായ ബക്റ്റർ ഇന്റർനാഷണൽ ഇൻക്., പെരിറ്റോണൽ ഡയാലിസിസിനുവേണ്ടിയുള്ള ഉപകരണങ്ങളുടെ പ്രധാന വിതരണമാണ്.

“നെഫ്രോളജി റിപ്പോർട്ടിലെ ഇന്റർനാഷണൽ സൊസൈറ്റിയിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരിക്കുന്ന ട്രെൻഡുകൾ നിർഭാഗ്യവശാൽ, വൃക്കരോഗങ്ങളുടെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന അസുഖം മൂലം ഉണ്ടാകുന്നതിൽ അത്ഭുതമില്ല. എന്നാൽ, അവർ അസ്വീകാര്യമാണ്,” ബാക്സ്റ്ററുടെ ആഗോള വൃക്കസംരക്ഷണ ബിസിനസ് ജനറൽ മാനേജർ ലോറ ആലിലിന ഒരു ഇമെയിൽ പറഞ്ഞു. രോഗം പുരോഗമനത്തിന് മുൻപായി മുൻകൂട്ടി പരിചയമുള്ളതു പോലെ, “കൂടുതൽ ഫലപ്രദവും സേവനവുമായ ഓപ്ഷനുകൾ” ലഭ്യമാക്കുന്നതിന് ബക്സർ ശ്രമിച്ചുവരികയാണ്.