റിഷി പാന്ട്ടിനെക്കുറിച്ച് റിക്കി പോണ്ടിംഗ്: 'അവസാന ഓവറിൽ ഓരോ മത്സരത്തിലും ബാറ്റ് ചെയ്യണം' – ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്

റിഷി പാന്ട്ടിനെക്കുറിച്ച് റിക്കി പോണ്ടിംഗ്: 'അവസാന ഓവറിൽ ഓരോ മത്സരത്തിലും ബാറ്റ് ചെയ്യണം' – ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്

Sports
ഋഷി പാൻ, ഋഷാബ് പാൻ ഐപിഎൽ, റാഷാഫ് പാൻഡിംഗ്, റിക്കി പോണ്ടിങ്, റിച്ചാഫ് പാൻഡിലെ റിക്കി പോണ്ടിങ്, വെയർഡേർഡ് സെഹായ്, ipl, ipl 2019, ഡെൽഹി തലസ്ഥാനങ്ങൾ, സൗരവ് ഗാംഗുലി
ഐ പി എല്ലിൽ മുംബൈ ഇന്ത്യൻസിനെതിരെ 27 പന്തിൽ 78 റൺസെടുത്ത് പുറത്താകാതെ നിന്ന റഷാബ്. എന്നാൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഫോം മുക്കിയിരിക്കുകയാണ്.

റിഷാബ് പാന്ത് വിരേന്ദർ സെവാഗുമായി സമാനമാണ്. ഭൂമിശാസ്ത്രപരമായ സമീപത്തേക്കാൾ കൂടുതൽ – ഇരുവരും ഡെൽഹിയിൽ നിന്നുള്ളവരാണ് – ഇത് രണ്ട് ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങളുടെ ആദ്യകാല പാതകളെക്കുറിച്ചാണ്. 1999 ൽ സെവാഗ് തന്റെ ഏകദിന അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചപ്പോൾ, ട്വന്റി -20 പിന്നീട് നിലനിന്നിരുന്നില്ല – ദീർഘനാളത്തെ തന്റെ കഴിവ് ചോദ്യം ചെയ്ത പരോക്ഷ വിദഗ്ദ്ധന്മാരുമായി അദ്ദേഹം വന്നു. ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ബാറ്റ്സ്മാൻമാരിലൊരാളാണ് സെവാഗ്. ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റിലെ ഏറ്റവും മികച്ച സമയമായിരുന്നു സേവാഗ്.

സ്വാഭാവിക അബദ്ധത്തിൽ, സെവാഗ് വെളുത്ത പന്തയത്തിൽ തളച്ചിടാം എന്ന വിശ്വാസം പരക്കെ വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു. 251 ഏകദിനങ്ങളിൽ നിന്ന് 8,273 റൺസും 15 സെഞ്ച്വറികളും ഉൾപ്പെടെ 251 ഏകദിനങ്ങളിൽ സെഞ്ച്വറി നേടാൻ സെവാഗിന് കഴിയുന്നില്ല. ടെസ്റ്റ് ശരാശരി 49.34 ആണ്. ഏകദിനത്തിൽ 35.05 ആണ്. ഷോർട്ട് ഫോമിൽ ഇന്നിംഗ്സ് തുറക്കാൻ സെവാഗിന് അവസരം നൽകിയപ്പോൾ, ക്യാപ്റ്റൻ സൗരവ് ഗാംഗുലിയും മൂന്നാം സ്ഥാനത്തെത്തി. ഗാംഗുലി ഇപ്പോൾ ഡൽഹി തലസ്ഥാനങ്ങളിൽ പാന്റിന്റെ ടീമിന്റെ ഉപദേഷ്ടാവാണ്.

ഐപിഎൽ, അണ്ടർ 19 ദിനങ്ങളുടെ ഉൽപന്നമാണ് പാന്ത്. ഇംഗ്ലണ്ട് പര്യടനത്തിൽ ദേശീയ സെലക്ടർമാർ അദ്ദേഹത്തെ ടെസ്റ്റ് ടീമിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയപ്പോൾ പുഞ്ചിരി ഉയർത്തിയിരുന്നു. പരുക്കേറ്റ വൃദ്ധിമാൻ സാഹയുടെ വേദന പാന്തിന്റെ നേട്ടമായിരുന്നു, ചെറുപ്പക്കാരൻ ഈ രണ്ടു അവസരങ്ങളിലും അവസരം പ്രയോജനപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ ആഗസ്റ്റ് മുതൽ ഒൻപത് ടെസ്റ്റുകളിൽ നിന്നായി രണ്ട് വിദേശ സെഞ്ചുറികൾ ഉൾപ്പെടെ 696 റൺസ് നേടിയിട്ടുണ്ട് പന്താണ്. അയാൾക്ക് സെൻട്രൽ കോൺട്രാക്ടിന് 5 കോടിയുടെ ഗ്രേഡ് എയ്ക്ക് ലഭിച്ചു.

വെറും ഒരു തുടക്കം മാത്രം, പക്ഷെ ഇപ്പോൾ വെറും 21 വയസ്സുകാരൻ വെൽഫോൾ ക്രിക്കറ്റിന് വേണ്ടിയുള്ള തയാറെടുപ്പിനുള്ള ഒരു ഗെയിം നടക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും ടെസ്റ്റ് വിജയങ്ങളുടെ ചെറു രൂപത്തിൽ തന്നെ പരാജയപ്പെട്ടു. ന്യൂസിലാൻഡിൽ ട്വൻറി -20 പരമ്പരയും, ഓസ്ട്രേലിയൻ ടീമിനെതിരെ വീരേന്ദ്ര സെവാഗിന് പരാജയവും. ഓസ്ട്രേലിയയ്ക്കെതിരായ രണ്ട് ഏകദിന മത്സരങ്ങളിൽ ധോണി തന്റെ കുമ്പസാരം തണുപ്പിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചപ്പോൾ, പന്ത് തന്റെ തുടക്കം മുതലെടുക്കാൻ പരാജയപ്പെട്ടു. മൊഹാലി ജനക്കൂട്ടം അദ്ദേഹത്തെ കളിയാക്കി.

ഐ പി എല്ലിൽ മുംബൈ ഇന്ത്യൻസിനെതിരെ 27 പന്തിൽ 78 റൺസെടുത്ത് പുറത്താകാതെ നിന്നു. എന്നാൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഫോം മുക്കിയിരിക്കുകയാണ്. വൈറ്റ്-ബോൾ ക്രിക്കറ്റിൽ അദ്ദേഹം അല്പം പരിശ്രമിക്കുമോ, ഈ പ്രക്രിയയിൽ കാര്യങ്ങൾ വളരെ സങ്കീർണമാക്കുന്നോ? ഡൽഹി ക്യാപ്റ്റൻ കോച്ച് റിക്കി പോണ്ടിംഗിൻറെ അഭിപ്രായത്തിൽ , പാൻ വേഗത്തിൽ വേഗത കുറയ്ക്കുന്നതായിരിക്കും.

“വെളുത്തബോൾ ക്രിക്കറ്റിൽ റിഷാബിനെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ ചിന്തിക്കേണ്ട സംഗതിയാണ് അയാൾ ഒരു മത്സരിയാണെന്ന്, ചിലപ്പോൾ അയാൾക്കറിയാം, നിങ്ങൾക്കറിയാവുന്ന അത്രയും നല്ലതു തന്നെ. വൈറ്റ്-ബോൾ മത്സരത്തിൽ കാര്യങ്ങൾ എളുപ്പത്തിൽ നേടാൻ അദ്ദേഹം ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ടെസ്റ്റ് മത്സരങ്ങളിൽ അത്ര വലിയ കാര്യമൊന്നുമില്ല, “മുൻ ഓസ്ട്രേലിയൻ ക്യാപ്റ്റൻ പറഞ്ഞു,” ഞാൻ വേഗത്തിൽ സ്കോർ ചെയ്യാൻ കഴിയുമെന്ന് എനിക്കറിയാം. എന്നാൽ ടെസ്റ്റ് മത്സരങ്ങളിൽ (റൺ റേറ്റ്) സ്കോർ എത്രത്തോളം സമ്മർദം ഉണ്ടാവില്ലേ? ”

പോണ്ടിംഗ് തന്റെ കളിയെ മാറ്റാൻ കളിക്കാരനെ പേരെടുത്തിട്ടില്ല. എന്നാൽ, തന്റെ നാലു ഇന്നിങ്സുകളിൽ പോണ്ടിംഗ് തന്റെ ട്വന്റി -20 കളിൽ വരുമ്പോൾ പന്തിൽ ക്രീസിൽ നിൽക്കുകയാണ്.

“അവൻ കളിക്കുന്ന രീതിയിൽ നിയന്ത്രിക്കാൻ ഞാൻ തയ്യാറല്ല. മന്ദഗതിയിലാണെന്ന് ഞാൻ പറയാൻ പോകുന്നില്ല. കാരണം, അദ്ദേഹത്തിൻറെ ഏറ്റവും മികച്ച പ്രകടനം നിങ്ങൾക്കറിയാമോ, അവൻ നമുക്കു വേണ്ടി കളിക്കും. ഊർജ്ജസ്വലമായ സ്വാതന്ത്ര്യത്തോടെയാണ് അദ്ദേഹം പുറത്തേക്ക് ഇറങ്ങാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നത്. ഒരു ആറ് പന്തുകൾക്ക് പന്തെറിയാൻ ശ്രമിച്ചല്ലാതെ മറ്റൊന്നുമില്ല. ആദ്യ മത്സരത്തിൽ മുംബൈയിൽ ഞങ്ങൾ കണ്ടു. അതു വന്നാൽ ഞങ്ങൾ വിജയിക്കുമെന്ന് അറിയാം. എന്നാൽ, നമ്മൾ എന്തിനാണ് ആഗ്രഹിക്കുന്നത്, ഓരോ കളിയിലും കഴിഞ്ഞ നാലു ഓവറുകളിൽ ബാറ്റിംഗ് ചെയ്യണമെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് അറിയേണ്ടതുണ്ട്. അദ്ദേഹം ഞങ്ങളുടെ മികച്ച ബാറ്റ്സ്മാൻ ആണ് … “പോണ്ടിംഗ് പറഞ്ഞു.

പ്രിഥ്വി ഷാ, ശ്രേയസ് അയ്യർ എന്നിവരുടെ ക്യാപ്റ്റൻ കോച്ചും പ്രശംസിച്ചിരുന്നു. ഷാ പറഞ്ഞു, “അവൻ ഒരു കളിക്കാരനായി വികസിപ്പിച്ചതായി ഞാൻ കണ്ടിട്ടുണ്ട്. ഒരു ട്വന്റി 20 ക്രിക്കറ്റിൽ കളിക്കാതിരുന്ന ഒരു ചെറുപ്പക്കാരനായ കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ ലേലത്തിൽ ഞങ്ങൾ ഒരു പന്ത് എടുത്തു. പരീക്ഷയിൽ ഞാൻ അവനെ കണ്ടുമുട്ടിയ നിമിഷം മുതൽ നിങ്ങൾ കളിക്കാൻ തയ്യാറായിക്കഴിഞ്ഞു. അവൻ കഴിഞ്ഞ വർഷം കളിച്ചു ഗെയിമുകൾ കാണിച്ചിരിക്കുന്നു. ഈ ടൂർണമെന്റിൽ ഇതുവരെ മികച്ച പ്രകടനത്തിന്റെ ദൃശ്യങ്ങൾ അദ്ദേഹം പ്രകടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. KKR കളി കഴിഞ്ഞപ്പോൾ ഞാൻ അദ്ദേഹത്തോട് പറഞ്ഞു, അങ്ങനെയൊരു നൂറിൽ നൂറ് സമ്പാദിക്കാൻ അർഹത നേടിയ പോലെ നൂറ് സെഞ്ച്വറി നേടാൻ ഞാൻ തയ്യാറായില്ല. ”

തന്റെ ക്യാപ്റ്റനെ പ്രശംസിക്കുന്ന അയ്യർ പോണ്ടിങ്ങ് ഇങ്ങനെ പറഞ്ഞു: “അദ്ദേഹം ഒരു ഭയങ്കരൻ, ഭീകരനായ യുവാവിനൊപ്പം ഒരു മഹാനായ കളിക്കാരനാണ്. അവൻ വളരെ നിർണ്ണായകനായ ചെറുപ്പക്കാരൻ ആണ്. അവൻ എപ്പോഴും തന്റെ നേതൃത്വം വികസിക്കുകയാണ്. അദ്ദേഹം ജോലി ചെയ്യുന്ന ഒരു ഉയർന്ന സമ്മർദ്ദമാണ്. ഐപിഎൽ കളിക്കാൻ വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള ഒരു സ്ഥലമാണ്. അവൻ ഒരു വലിയ ജോലി ചെയ്യുന്നു. ഞാൻ അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ”

ആയുധങ്ങളുമായി സഖാക്കൾ

സിഡ്നി ഹാർബർ ബ്രിഡ്ജിൽ നിരവധി വെള്ളം ഒഴുകി. 2008 ൽ എസ്.വി.ജി.യിൽ ആദ്യ ബൗൺഷിപ്പിൽ മൈക്കൽ ക്ലാർക്ക് സൗരവ് ഗാംഗുലിക്ക് ക്യാച്ച് നൽകിയിരുന്നു. എന്നാൽ ഓസ്ട്രേലിയ ക്യാപ്റ്റൻ പോണ്ടിംഗ് അമ്പയർ മാർക്ക് ബെൻസണെ പിടികൂടി. പോണ്ടിംഗും ഗാംഗുലിയും ഇപ്പോൾ ക്യാപിറ്റൽ ടീമിലെ സഖാക്കളാണ്. വ്യാഴാഴ്ച ഗാംഗുലിയെ സിബിഐ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് മാറ്റുന്നു. ഡൽഹി ഈഡൻ ഗാർഡനിലെ സീസണിൽ ടീമിന്റെ വർക്ക്ഷോപ്പിൽ പങ്കെടുക്കുകയായിരുന്നു. അവൻ പിച്ച് പരിശോധിച്ചെങ്കിലും ക്യുറേറ്ററുമായി യാതൊരു ഇടപെടലും ഉണ്ടായില്ല. പോണ്ടിംഗ് പറഞ്ഞു: “ഗാംഗുലിയെല്ലാം അതൊരു നല്ല പിച്ച് ആയിരിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷത്തെ വിക്കറ്റ് വളരെ മോശമാണ്.

“ഞാൻ നിങ്ങൾക്ക് അറിയാം, അവർ വളരെ നല്ലതാണ് കാരണം, കൌൺസലർ അതു അല്പം കൂടുതൽ പുല്ലു വിടാൻ തീരുമാനിച്ചു അവർ അത്രമാത്രം പാടില്ല പോലെ. അത് വളരെ വേഗമേറിയതും വേഗതയാർന്നതുമാണ്. ബൌൺസും ഈർപ്പം നിറഞ്ഞതാണ് കാരണം.

തിവാരി, ഡി സി റഡാർയിലെ ഗോണി

പഞ്ചാബ് കിംഗ്സ് കിംഗ്സിനെതിരായ ക്യാപ്റ്റൻസ് മത്സരത്തിനിടെ ഒരു വലതു കൈക്കരുത്ത് വലിച്ചതിനെത്തുടർന്നാണ് ഇടക്കാല പേസർ ഹർഷ്പാൽ പട്ടേൽ ടൂർണമെന്റിൽ നിന്ന് പുറത്തായത്. ബാറ്റ്സ്മാൻ മഞ്ജോത് കൽറയുടെ വലത് ഭീമൻ നെഗലിന്റെ പിടിയിലായതിനാൽ ഫിറ്റ്നസ് ടെസ്റ്റിന് വിധേയനാണ്. ബംഗാൾ രഞ്ജി ടീം ക്യാപ്റ്റൻ മനോജ് തിവാരിയും പഞ്ചാബ് സീമർ മൻപ്രീത് ഗോണി ലേലത്തിൽ പങ്കെടുക്കാത്തതുമാണ്. ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ തീരുമാനമെടുക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.