ഐസിസി ക്രിക്കറ്റ് ലോകകപ്പ്: വിരാട് കോലിക്ക് 15 അംഗ സാധ്യതാ ടീം: വിരാട് കോഹ്ലി

ഐസിസി ക്രിക്കറ്റ് ലോകകപ്പ്: വിരാട് കോലിക്ക് 15 അംഗ സാധ്യതാ ടീം: വിരാട് കോഹ്ലി

Sports

ഏപ്രിൽ 15 ന് മുംബൈയിൽ നടക്കുന്ന 15 അംഗ ടീം ലോകകപ്പ് ടീമിൽ ഇന്ത്യൻ സെലക്ടർമാർ പ്രഖ്യാപിക്കും. ടീമിലെ പല കളിക്കാരുമുണ്ടാകും. ക്യാപ്റ്റൻ വിരാട് കോഹ്ലി ഇതിനകം തന്നെ കളിക്കാരും അവരുടെ സ്പോട്ടുകളും തീരുമാനിച്ചു എന്നും ഒരിയ്ക്കലും ഒന്നോ രണ്ടോ ഇടവേളകളാണെന്നും പറഞ്ഞു.

ഫോർമാറ്റുകൾ വ്യത്യസ്തമായതിനാൽ ഐപിഎൽ പ്രകടനം ടീമിനെ സ്വാധീനിക്കരുതെന്ന് സെലക്ടർമാരെയും സെലക്ടർമാരുടെയും ചെയർമാൻ എം.എസ്.കെ. പ്രസാദ് കരുതുന്നു. ഏപ്രിൽ 15 ന് നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യുന്ന 15 അംഗ സമിതിയെ കുറിച്ച് പ്രവചിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ശ്രമിക്കുന്നു.

റിഷാപ് പാന്റിന്റെ ലോകകപ്പ് തിരഞ്ഞെടുപ്പാണ് എക്സ് എക്സ് ഫാക്ടറിനു പിന്നിൽ

മുൻകൂർ ഓർഡർ:

രോഹിത് ശർമ്മ

ലോകകപ്പിൽ ഇന്ത്യക്ക് അവസരം കിട്ടുവാൻ കഴിയുമോ എന്ന കാര്യത്തിൽ യാതൊരു സംശയവുമില്ല. രോഹിത് ശർമ ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ പ്രധാന അംഗമാണ്. ഇംഗ്ലണ്ടിലെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ റെക്കോർഡ് തികച്ചും നല്ലതാണ്, രാജ്യത്ത് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന യഥാർത്ഥ ഉപരിതലത്തിൽ അദ്ദേഹം ആസ്വദിക്കുന്നതാണ്.

ശിഖർ ധവാൻ

ഐപിഎല്ലിൽ ഇടതു കൈയ്യൻ എറിഞ്ഞ അവസാന ഓവറിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്ക്കെതിരായ ആദ്യ മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യക്ക് മികച്ച തുടക്കം നൽകി. ധോണിയെ ഐസിസി ടൂർണമെൻറുകളേയും, രോഹിത് ശർമ്മയുമായുള്ള കൂട്ടുകെട്ടിനെയും ഇന്ത്യയ്ക്ക് വലിയ തോതിൽ വിനിയോഗിക്കും.

രാഹുൽ

എല്ലാ പ്രശ്നങ്ങളും സങ്കീർണതകൾക്കും കെ.എൽ. രാഹുലിനെ കുറിച്ച് ഒരുപാട് കാര്യങ്ങൾ ഉണ്ട്. സെലക്ടർമാർക്ക് പരുക്കേറ്റ ഓപ്പണറായി തിരഞ്ഞെടുക്കാം. ഇപ്പോൾ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഐപിഎല്ലിൽ മികച്ച ഫോമിലാണുള്ളത്. അപ്പോഴാണ്, അവൻ ഏറ്റവും മികച്ച കളിക്കാരനാകാം അല്ലെങ്കിൽ ആ സംഖ്യാരൂപത്തിലുള്ള 4 സ്ഥാനത്ത് കളിക്കുന്ന XI ൽ കളിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

വിരാട് കോഹ്ലി

ബാറ്റിംഗ് ഓർഡറിന് കൂടുതൽ ഉറപ്പ് നൽകാൻ വിരാട് കോഹ്ലി നാലാം സ്ഥാനത്തേക്ക് പിരിയുകയാണ്. എന്നാൽ അത്തരം പ്രലോഭനങ്ങൾ ഒഴിവാക്കണം. മൂന്നാം സ്ഥാനത്തുള്ള കോഹ്ലി ഒരു ലോകോത്തരനാണ്, അത് സ്ഥിതിഗതികൾക്കെല്ലാമായിരുന്നില്ല.

2019 ലെ ലോകകപ്പ് ഫുട്ബോൾ ടൂർണമെന്റിൽ സുനിൽ ഗാവസ്കർ ഇന്ത്യയുടെ നാലാം നമ്പറാണ്

മധ്യ ഓർഡർ:

അമ്പാട്ടി റായുഡു

വിരാട് കോഹ്ലി നാലാം സ്ഥാനത്തേക്ക് ഉയർത്തിപ്പിടിക്കാൻ വലതു കൈപ്പൊതുയർത്തിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ, അല്പ സമയത്തിനുശേഷം, സ്ഥിരത നിലനിർത്താൻ അദ്ദേഹത്തിന് കഴിഞ്ഞിട്ടില്ല. ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്ക്കെതിരായ ആദ്യ മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യ സെമിയിലെത്തിയപ്പോൾ സെലക്ടർമാർ നാലാം സ്ഥാനത്തേക്ക് പിന്തള്ളപ്പെട്ടു.

കേദാർ ജാദവ്

കേദാർ ജാദവ് വ്യത്യസ്ത സാഹചര്യങ്ങളിൽ പൊരുത്തപ്പെടുത്താനും ഒത്തുചേരാനും കളി ഉണ്ട്. ഇംഗ്ലീഷ് കീടനാശിനിയിൽ പന്തെറിയുന്ന പന്തുകൾ കുതിച്ചുകയറ്റാൻ കഴിയുമ്പോഴും അയാളെ ദുർബലപ്പെടുത്തുമ്പോൾ, ഏകദിന ക്രിക്കറ്റിൽ ബാറ്റ് സാധാരണയായി വരുന്ന പന്ത് നടുഭാഗവും നടുവിലുള്ള മിഡിൽ ഓർഡറും.

വിരാട് കോഹ്ലിയുടെ ജോലി എളുപ്പമാക്കുകയും ബൗളർമാർക്ക് കലാശിക്കുകയും മധ്യനിരയിൽ എതിർപ്പിനെ നേരിടാൻ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന പന്ത് കൊണ്ട് ചിപ്പ് ചെയ്യാനാകും.

എം എസ് ധോണി

വിക്കറ്റ് കീപ്പർ വിരാട് കോഹ്ലിക്ക് ഒരു കളിക്കാരനെന്ന നിലയിലും പിന്നിൽ നിന്ന് ഒരു സഹായി എന്ന നിലയിലും വിരമിക്കൽ. ഈ വർഷം ധോണിയുടെ മികച്ച ഒരു ഇന്നിംഗ്സാണ് ഇപ്പോൾ. ഒരു ലോകകപ്പിലെ ഇന്ത്യക്ക് വേണ്ടി ഫൈനൽ കാണുമ്പോൾ അയാൾക്ക് ഒരു മഹാമനസ്കനെ തോൽപ്പിക്കാൻ കഴിയും.

റിഷാബ് പാന്ത്

ചെറുപ്പക്കാരൻ ടെസ്റ്റ് കരിയർ ആരംഭിച്ച് ഒരു സ്റ്റാലിനു തുടക്കമിട്ടു. പക്ഷേ, പരിമിത ഓവർ ക്രിക്കറ്റിന്റെ പരിധിക്കുള്ളിൽ തന്റെ കരിയറിലെ മികച്ച പ്രകടനത്തിൽ ടീമിനെ സഹായിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഒരു ബാക്ക്അപ്പ് വിക്കറ്റ് കീപ്പറായി അദ്ദേഹം ടീമിലുണ്ടായിരിക്കും. എന്നാൽ, ഒരു ഇന്ത്യൻ ബാറ്റ്സ്മാനും അദ്ദേഹത്തെ ഒരു സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് ബാറ്റ്സ്മാനായി ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും, അതിനാൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രകടനങ്ങൾ കൂടുതൽ സ്ഥിരതയാർന്നതായിരിക്കണം.

ഹാര്ഡിക് പാണ്ഡ്യ

ഐപിഎൽ പ്രകടനം ലോകകപ്പിന് തെരഞ്ഞെടുക്കാനുള്ള ടീമിൽ ഇടപെടാൻ സാധ്യതയില്ലെങ്കിലും, തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടവരുടെയും ഇന്ത്യൻ മാനേജ്മെൻറും ഹാർഡിക് പാണ്ഡ്യയുടെ രൂപത്തിൽ മികച്ചരീതിയിലാകും. ഇതുവരെ ഐപിഎൽ സീസണിൽ ഹാർഡിക്ക് മികച്ച ഏകദിന ക്രിക്കറ്റിന്റെ പ്രകടനമാണ് കാഴ്ച വെച്ചത്. വിരാട് കോഹ്ലിയുടെ ആസൂത്രണത്തിന് വിമർശനശൈലിയിലെത്തുന്ന ബൗളിങ്ങിലും മികച്ച പ്രകടനം നടത്താൻ അദ്ദേഹത്തിന് കഴിയണം.

ലോകകപ്പിലെ വിരാട് കോഹ്ലിക്ക് പരുക്കേറ്റിട്ടില്ല: കുൽദീപ് യാദവ്

ബൗളർമാർ:

കുൽദീപ് യാദവ്

കുൽദീപിന് ഐപിഎൽ ഒരു ബംകറാണ്. എന്നാൽ തന്റെ കഴിവിനെക്കുറിച്ച് പ്രത്യേകിച്ചും പരിമിത ഓവർ ക്രിക്കറ്റിന്റെ കാര്യത്തിൽ സംശയമില്ല. കോഹ്ലിയെ വിക്കറ്റ് കീപ്പർ ബാറ്റ്സ്മാനായി നിലനിർത്തി. ഇന്ത്യൻ സ്പിൻ ബൗളർമാർക്ക് ഒരു വലിയ കുതിപ്പാണ്.

യൂസുവേന്ദ്ര ചഹാൽ

ഈ സീസണിൽ റോയൽ ചാലഞ്ചേഴ്സ് ബാംഗ്ലൂരിനു വേണ്ടി ചാഹൽ സ്ഥിരമായി നിൽക്കുന്നു. ലോകകപ്പ് വരുന്ന കോഹ്ലി കുൽദീപ്, ചഹൽ എന്നിവരെ നിയന്ത്രിക്കുന്നത് മാത്രമല്ല, മധ്യനിരയിൽ വിക്കറ്റുകൾ എടുക്കും. പരന്ന പ്രതലങ്ങളിൽ, റൈറ്റ് സ്പിന്നർമാരുടെ പ്രാധാന്യം വലുതായിരിക്കും.

ഭുവനേശ്വർ കുമാർ

ഇംഗ്ലണ്ട്, ഭുവനേശ്വർ കുമാർ എന്നീ ഇന്ത്യൻ സീമർമാർക്ക് മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെക്കാൻ കഴിയും. പുതിയ പന്തടിച്ച ആദ്യകാല പണിമുടക്ക് അനിവാര്യമാകുകയും വലതു കൈയ്യൻ കയ്യേറ്റം നടത്തുകയും ചെയ്യും.

ജസ്പ്രീത് ബംറ

വിരാട് കോഹ്ലിയുടെ മറ്റൊരു എക്സ് ഫാക്ടർ, ജസ്പ്രീത് ബുംറ എന്നിവരാണ് ഇംഗ്ലണ്ടിലെ ഇന്ത്യൻ ടീം. ബംറ പുതിയ പന്ത് എടുക്കും. പക്ഷേ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ ആഘാതം മരണം ഓവറിലേക്ക് നയിക്കും.

മുഹമ്മദ് ഷാമി

വിരാട് കോഹ്ലി എപ്പോഴും മുഹമ്മദ് ഷാമിക്ക് പിന്തുണ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. അവസാന പന്തിൽ വെടിക്കെട്ട് ബാറ്റ്സ്മാൻ വെളുത്ത പന്ത് കൊണ്ട് മികച്ച പ്രകടനമാണ് കാഴ്ചവച്ചത്. ഓസ്ട്രേലിയയിലും ന്യൂസിലൻഡിലുമായുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രകടനം ഐ.പി.എല്ലിലും ഭുവനേശ്വർ, ബുംറ, ഇംഗ്ലണ്ടിലെ ഒരു മാരക സംയോജനത്തിൽ നിന്നുമാണ്.

ദീപക് ചഹർ

ഈ സീസണിൽ ചെന്നൈ സൂപ്പർ കിംഗ്സിനു വേണ്ടി മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവച്ച യുവതാരം ദീപക് ചഹാർക്ക് സെലക്ടർമാർ അത്ഭുതപ്രകടനങ്ങൾ നടത്താം. മികച്ച പ്രകടനമാണ് ധോണിക്ക് ഉള്ളത്. മാർക്കറ്റ് ടൂർണമെന്റിന് നാലാം സീമർ ആയി സെലക്ടർമാർ തിരഞ്ഞെടുക്കാനുള്ള അവസരം നൽകും.

രോഹിത് ശർമ, ശിഖർ ധവാൻ, കെ.എൽ. രാഹുൽ, വിരാട് കോഹ്ലി (സി), എം എസ് ധോണി (വിക്കറ്റ് കീപ്പർ), രിശഭ് പന്ത് (വിക്കറ്റ് കീപ്പർ), കേദാർ ജാദവ്, അമ്പാട്ടി റായുഡു, അഭിപ്രായങ്ങൾ Hardik പാണ്ഡ്യ, കുൽദീപ് യാദവ്, യുജ്വെംദ്ര ചാഹൽ ഭുവനേശ്വർ കുമാർ: 15 അംഗ പ്രവചിച്ച , ജസ്പ്രീത് ബുംറ, മൊഹമ്മദ് ഷാമി, ദീപക് ചഹാർ

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ഏപ്രിൽ 13, 2019 12:20 IST