സ്റ്റേറ്റുകൾ: രോഹിത് ശർമ്മയുടെ ഇടിവ് – ഐപിഎൽ ബാറ്റ്സ്മാൻ – ക്രിക് ട്രാക്കർ

സ്റ്റേറ്റുകൾ: രോഹിത് ശർമ്മയുടെ ഇടിവ് – ഐപിഎൽ ബാറ്റ്സ്മാൻ – ക്രിക് ട്രാക്കർ

Sports

2017 ന്റെ ആരംഭം മുതൽ ഐപിഎല്ലിൽ രോഹിത് ശർമ 23.77 ശരാശരിയിൽ ആണ്.

രോഹിത് ശർമ്മ
രോഹിത് ശർമ്മ (ഫോട്ടോ ഉറവിടം: IANS)

ഐപിഎൽ സീസണിൽ കിരീടം നേടുന്ന ആദ്യ ക്യാപ്റ്റനായിരുന്ന രോഹിത് ശർമ്മയെ ടീമിൽ ഉൾപ്പെടുത്തി. ട്വന്റി 20 ക്യാപ്റ്റനെന്ന നിലയിൽ ഇന്ത്യൻ നായകനെന്ന നിലയിൽ വിരാട് കോഹ്ലിയെ പകരക്കാരനാക്കാനുള്ള ക്യാപ്റ്റൻസിൻറെ കഴിവ് വളർന്നു. ബാറ്റ്സ്മാനെന്ന നിലയിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ സമീപകാല വിജയം ഒരു ബാറ്റ്സ്മാൻ എന്ന നിലയിൽ തന്റെ പ്രധാന പങ്ക് സംബന്ധിച്ച് സംശയമുണ്ടാക്കുന്നു. ഐ പി എല്ലിൽ ഇന്റർനാഷണലുകൾ താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ രോഹിത്തിന് അൽപം മെച്ചമുണ്ടായിരുന്നു.

കഴിഞ്ഞ കുറച്ചു വർഷങ്ങളായി ഐ.പി.എല്ലിൽ മുംബൈ ഇന്ത്യൻസ് നേടിയതിനേക്കാൾ വെറ്റിലയച്ച ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരനാണ് ഇന്ത്യ . 2012 ൽ ഐപിഎൽ 31.35 ശരാശരിയിൽ 30.43 ഉം ഏകദിനത്തിൽ 29.5 ഉം ആയിരുന്നു രോഹിതിന്റെ ശരാശരി. ഐപിഎല്ലിൽ എം.ഐ. യുടെ ക്യാപ്റ്റൻ പദവികൾ ഇന്ത്യക്ക് കൈമാറിയപ്പോൾ, 2013 ലെ ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗിന്റെ ഉദ്ഘാടനത്തിനിടയിൽ ഒരു വർഷം തന്റെ ജീവിതം മാറ്റിമറിച്ചു.

രോഹിത് ശർമയുടെ ശരാശരി ഏകദിന മത്സരങ്ങളിൽ

രോഹിത് ഒരു പത്ത് മാസത്തേക്ക് ഓപ്പണറായി ഉപയോഗിച്ചുവെങ്കിലും, രണ്ടുമാസ കാലയളവിൽ അദ്ദേഹം ഓർഡറിനെ കീഴടക്കിയപ്പോൾ മികച്ച ഫലം ലഭിക്കുകയുണ്ടായില്ല. എംഐ ക്യാപ്റ്റനായിരുന്ന ആദ്യ നാലു വർഷങ്ങളിൽ രോഹിത് 36.52 ശരാശരിയിൽ എംഐ നിറത്തിൽ ഓർഡർ നേടി. 2016 ൽ രോഹിത് ഓപ്പണറായി ഇറങ്ങിയത് 14 ഇന്നിംഗ്സിൽ 489 റൺസ് നേടി. ഒരു ഐപിഎൽ സീസണിൽ അദ്ദേഹം ഏറ്റവും കൂടുതൽ റൺസ് നേടിയിട്ടുണ്ട്. 44.45 ശരാശരിയിൽ ശരാശരി അഞ്ച് അർധസെഞ്ച്വറിയും നേടി.

വീഴ്ചയുടെ തുടക്കം:

രോഹിത് ശർമ്മ-ഐപിഎൽ-ട്വന്റി 20

പരിക്കേറ്റതിനെത്തുടർന്ന് രോഹിത് ശർമ 2017 ഐ.പി.എല്ലിന് മുന്നോടിയായി ആറു മാസത്തോളം ക്രിക്കറ്റ് കളിച്ചിരുന്നു. ഫിനിഷ് ചെയ്ത തന്റെ അനുഭവം ആഗ്രഹിക്കുന്ന ടീമിന് നാലാം സ്ഥാനത്തുള്ള ബാറ്റിംഗ് ഉണ്ടായിരുന്നു. നിതീഷ് റാണ (3), രോഹിത് 333 റൺസുമെടുത്തു. ഐപിഎൽ സീസണിൽ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ശരാശരി. 2017 ലെ ബാറ്റ് കൊണ്ട് പരാജയപ്പെട്ടതിൻറെ പ്രധാന കാരണം സ്പിന്നർമാർക്കെതിരെയായിരുന്നു.

പരിക്കുമൂലം പരിക്കിന്റെ പിടിയിൽ നിന്ന് സ്പിൻ ബൗളർമാർ കളിക്കുന്ന രീതിയിലുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രകടനത്തിൽ മാറ്റം വരുത്തിയിട്ടില്ല. ഈ സീസണിൽ, തന്റെ ആദ്യ അഞ്ച് പേരെ പുറത്താക്കിയത് സ്പിന്നർമാർക്ക് പരുക്കേറ്റിരുന്നു. 2018 ലെ സീസണിൽ തന്നെ രോഹിത് തന്റെ തന്നെ നാലാം സ്ഥാനത്തേക്ക് താഴ്ത്തി.

രോഹിത് ശർമ്മ-ഐപിഎൽ-2017 മുതൽ- സ്പിൻ-പേസ്

ഈ സീസണിൽ 286 റൺസ് മാത്രം വിട്ടുകൊടുത്തതായിരുന്നു അത്. 14 ഇന്നിംഗ്സുകളിൽ രോഹിത് നാലു അവസരങ്ങളിൽ 20 റണ്ണിന്റെ മാർക്ക് കടന്നെടുത്തു. അവൻ നേരെ 94 റൺസ് ചലഞ്ചേഴ്സ് തന്റെ ടീം ആദ്യ രണ്ട് പന്തിൽ രണ്ട് വിക്കറ്റ് നഷ്ടമായി ശേഷം അവൻ നൊ.൪ ബാറ്റിംഗിനിറങ്ങിയ എവിടെ; ഒരു ഓപ്പണിംഗ് ബാറ്റ്സ്മാന്റെ അഭാവത്തിൽ ഒരു രംഗം. ആദ്യ പന്തിൽ തന്നെ പുറത്താകാതെ 36 പന്തിൽ 56 റൺസെടുത്തു.

മൂന്ന് അവസരങ്ങളിൽ, രോഹിത് ഒരു കാഴ്ചക്കാരനാക്കുകയും മറ്റൊരാളുടെ ബാറ്റ്സ്മാൻമാർക്ക് തകരാറുണ്ടാകുകയും ചെയ്തു. കഴിഞ്ഞ സീസണുകളിൽ രോഹിത് ശരിക്കും പരാജയപ്പെട്ട സ്പിന്നർമാരെ മധ്യനിരക്കടലിൽ മികവുറ്റതാക്കുകയായിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് സീസണുകളിൽ ശരാശരി 29.3 ഗോളും 29 ഗോളും എസ്.ആർ. റൈമിനുണ്ട്. എന്നാൽ, 17.4 ശരാശരിയും 100 എസ് / ആർ സ്പിന്നിനും മികച്ചതാണ്.

രോഹിത് ശർമ ഐപിഎൽ-2017 മുതൽ- ഫേസ്-വൈസ്

രോഹിത്തിന് അടുത്തത് എന്താണ്?

ഈ സീസണിൽ എല്ലാ മത്സരങ്ങളിലും രോഹിത് തുറന്നു കൊടുക്കാൻ എം ഐ ശ്രമിച്ചു. ഈ നീക്കത്തെ അഗ്നിപർവതമായ MI കൊടുത്തിരിക്കുന്നു. അഞ്ച് ഇന്നിംഗ്സുകളിൽ നിന്നായി 118 റൺസ് മാത്രമാണ് നേടിയത്. ആർസിബിക്കും കെഎക്സ്ഐപിക്കും എതിരായ 48, 32 റൺസുകളിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഫോമിന്റെ പ്രകടനങ്ങൾ തെളിഞ്ഞു. പക്ഷേ, തുടക്കം മാറ്റാൻ സാധിച്ചില്ല. ട്വൻറി 20 യിൽ ഓപ്പണിങ്ങ് ബാറ്റ്സ്മാൻ എന്ന നിലയിൽ, രോഹിത് ഒരു വലിയ നോക്കിക്കാണാൻ കഴിയില്ല. തന്റെ രണ്ടാമത്തെ ഐപിഎൽ വിധി നിർണയിക്കാനാവില്ല.

(2019 ഏപ്രിൽ 12 വരെ സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകൾ)

ഏറ്റവും പുതിയ ക്രിക്കറ്റ് വാർത്തകളും ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗ് (ഐപിഎൽ) , മാച്ച് പ്രവചനങ്ങൾ , ഫാൻറസി ക്രിക്കറ്റ് ടിപ്പുകൾ , CricTracker.com എന്നിവയിൽ നിന്നും കൂടുതൽ അപ്ഡേറ്റുകളും നേടുക .