ആപ്പിളിന് ചൈനയിൽ നിന്ന് ഇന്ത്യയിലേക്കുള്ള വൻകിട ഉത്പന്നങ്ങളുടെ ഉത്പാദനം മാറ്റുന്നു: റിപ്പോർട്ട് – Moneycontrol.com

ആപ്പിളിന് ചൈനയിൽ നിന്ന് ഇന്ത്യയിലേക്കുള്ള വൻകിട ഉത്പന്നങ്ങളുടെ ഉത്പാദനം മാറ്റുന്നു: റിപ്പോർട്ട് – Moneycontrol.com

Business

ആപ്പിളിന്റെ ഐഫോൺ ജനകീയ ഇന്ത്യയിൽ ഫോക്സ്കോണില് ടെക്നോളജി ഈ വർഷം മുതൽ, ചൈന എന്നിവയാണ് കമ്പനിയുടെ ഉത്പാദനം ഒരു ഷിഫ്റ്റ് marking ഹാജരാക്കും, ബ്ലൂംബർഗ് റിപ്പോർട്ട്. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിയെ ഇന്ത്യയിലേക്ക് ക്ഷണിച്ചതായി തായ്വാൻ നിർമാതാക്കളായ ടയർ ഗൗ പറഞ്ഞു.

ബാംഗളൂരുവിലെ പഴയ ഐഫോൺ മോഡലുകൾ ആപ്പിളിന് വളരെ വർഷങ്ങളായി നിർമിക്കുന്നുണ്ട്, പക്ഷേ ഇപ്പോൾ പുതിയ നിർമ്മാതാക്കളെ അതിന്റെ ഉത്പന്നങ്ങൾ വികസിപ്പിക്കുന്നു. ചെന്നൈയിലെ ഫാക്ടറിയിൽ ഒരു അഖിലേന്ത്യാ സമ്മേളനം തുടങ്ങുന്നതിനു മുൻപ് ഇന്ത്യയിൽ ഐഫോൺ എക്സ്, ഐഫോൺ 7 എന്നിവ നിർമ്മിക്കുന്നതിനുള്ള വിചാരണ തുടങ്ങുമെന്ന് ഫോക്സ്കോൺ ഈ മാസം ആദ്യം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരുന്നു.

“ഭാവിയിൽ, സ്മാർട്ട്ഫോൺ വ്യവസായത്തിൽ നമ്മൾ വളരെ പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കും,” തായ്വാൻ ഒരു പരിപാടിയിൽ ഗൌ പറഞ്ഞു. “അവിടെ ഞങ്ങളുടെ ഉൽപാദനരീതി നീക്കിയിരിക്കുന്നു.”

സ്മാർട്ട്ഫോൺ വിപണി ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വേഗതയേറിയ വളർച്ചയാണ്. ചൈനയിലെ മത്സരാർഥികൾ കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് വിപുലമായ സവിശേഷതകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന Xiaomi, ആപ്പിളിന് രാജ്യത്ത് വിപണിവിഹിതം നഷ്ടപ്പെടുന്നു. ഇന്ത്യയിൽ നിർമിച്ച വിൽപന 20 ശതമാനം ഇറക്കുമതി തീരുവയിലാണെന്ന് കരുതുന്നു.

ഇന്ത്യയിലെ നിർമ്മാണ രംഗത്തെ ആപ്പിളിന്റെ കടന്നുകയറ്റം ചൈനയുമായുള്ള ബന്ധത്തെ എങ്ങനെ ബാധിക്കുമെന്നത് ഇപ്പോഴും വ്യക്തമല്ല. വർഷങ്ങളായി ഫക്ക്കോനും മറ്റ് പങ്കാളി കമ്പനികളും ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്ന ഉൽപ്പാദന കേന്ദ്രമായി മാറിയിരിക്കുകയാണ്.

ആന്ധ്രാപ്രദേശിലും തമിഴ്നാട്ടിലുമുള്ള ഫോക്സ്കോണിലെ രണ്ട് നിയമസഭാ സൈറ്റുകളുണ്ട്. ഇവിടെ Xiaomi and Nokia devices നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നു. അമേരിക്കയും ചൈനയും ഒരു വ്യാപാര യുദ്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടുന്നതുപോലെ, ആപ്പിളും ഫോക്സ്കോണും ഫോക്കസ് ചെയ്യാൻ മൂന്നാമതൊരു മാർക്കറ്റ് കണ്ടെത്തുന്നതിന് സഹായകമാകും.

ഫോക്സ്കോണിലെ ഇൻഡ്യൻ അസംബ്ലി ലൈന്, ഹാൻ ഹെയ് പ്രിസിഷൻ ഇൻഡസ്ട്രി കോ, ആപ്പിളിന്റെ പുതിയ ഐഫോൺ മോഡലുകൾക്ക് സെപ്തംബറിൽ മുമ്പ് പ്രാദേശിക, കയറ്റുമതി വിപണിയെ സേവിക്കുമെന്ന് ഉറപ്പ്. ഫൊക്സ്കോണിലെ ആദ്യ നിക്ഷേപം ഏകദേശം 300 ദശലക്ഷം ഡോളർ സ്ഥാപിക്കും, ശേഷി വിപുലീകരണത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള കൺവർട്ട്-ഇൻ നിക്ഷേപം.