100 കോടി ക്യാഷ് എല്ലാ ദിവസവും: തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പിടിച്ചെടുക്കൽ 2014 ആദ്യം തന്നെ – എൻഡിടിവി വാർത്ത

100 കോടി ക്യാഷ് എല്ലാ ദിവസവും: തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പിടിച്ചെടുക്കൽ 2014 ആദ്യം തന്നെ – എൻഡിടിവി വാർത്ത

Business

ലോക്സഭാ വോട്ടെടുപ്പ് 2019: ഏപ്രിൽ 11 നാണ് വോട്ടെടുപ്പ് ആരംഭിച്ചത്.

ലോക്സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വോട്ടിങ്ങോടുകൂടി 2,500 കോടിയുടെ കള്ളപ്പണം, മദ്യം, മയക്കുമരുന്ന്, സ്വർണം, മറ്റു സ്വർണം എന്നിവ പിടിച്ചടക്കിയിട്ടുണ്ട്. 2014 ലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പിടിച്ചെടുത്ത വസ്തുക്കളുടെ മൂല്യം ഇരട്ടിയായി.

ഓരോ ദിവസവും നൂറ് കോടി രൂപ കൈപ്പറ്റുന്നതായും, ഓരോ ദിവസവും പണവും വസ്തുക്കളും പിടിച്ചെടുത്തുവെന്നും അവർ കുറ്റപ്പെടുത്തി.

അനധികൃത പണം സംബന്ധിച്ച് സംശയമുണ്ടെങ്കിൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ നിരീക്ഷകർ, നിരീക്ഷണ സംഘങ്ങൾ, നിർവഹണ ഏജൻസികൾ വിമാനത്താവളങ്ങളിൽ, ഹൈവേകൾ, റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനുകൾ, ഹോട്ടലുകൾ, കൃഷിസ്ഥലം എന്നിവ റെയ്ഡ് ചെയ്യുന്നു. പണമിടപാടുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പണമിടപാടുകാർ, കൌണ്ടർ കിയേയർമാർ, കാലാൾ ബ്രോക്കറുകളിൽ അവർ ശ്രദ്ധിക്കുന്നുണ്ട്, നിയമാനുസൃത വോട്ട് ഉറപ്പാക്കാൻ ബസ്സുകളിൽ തുറക്കുന്ന വാഹനങ്ങൾ സംസ്ഥാന അതിർത്തികൾ കടന്ന് പരിശോധിക്കുകയാണ്.

rqch3u7g

കാഷ്, മദ്യം, മയക്കുമരുന്ന് എന്നിവയിൽ 2500 കോടിയിലധികം രൂപ വിലമതിച്ചിട്ടുണ്ട്.

“ഇത് ഒരു ഭീഷണിയായി മാറിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു, അത് ഒരു ദേശീയ പ്രശ്നമാണ്,” മുൻ മുഖ്യ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷണർ വി എസ് സമ്പത്ത് പറഞ്ഞു, “നയങ്ങളിലും പദ്ധതികളിലൂടേയും ആളുകൾ പണത്തെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ വിശ്വാസത്തെ ആശ്രയിക്കുന്നതെങ്ങനെയെന്നും ഇത് കാണിക്കുന്നു.”

ജനങ്ങളുടെ കാൽഭാഗം ജനങ്ങൾക്ക് പ്രതിദിനം 2 രൂപയിൽ കൂടുതലോ അല്ലെങ്കിൽ 140 രൂപയോളമെങ്കിലും ജീവിക്കുന്ന ഒരു രാജ്യത്ത് ചെറുകിട ഇടപെടലുകൾ നടത്തുന്നത് കാരണം തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ ഉദ്യോഗസ്ഥരും കുറ്റവാളികളും തമ്മിലുള്ള പൂച്ചയും മൌസ് ഗെയിംസും സംഭവിക്കുന്നു.

പെട്രോൾ, സൌജന്യ ഭക്ഷണം, കുടകൾ, ടോർച്ചുകൾ എന്നിവ അനുവദിക്കുന്ന ചെലവിനനുസരിച്ച് ഒരു സ്ഥാനാർഥിക്ക് പരമാവധി ഏഴ് ദശലക്ഷം രൂപയോ അല്ലെങ്കിൽ ജാഗ്വറിന്റെ മുൻനിര ആഡംബര കാറുകളുടെ വിലയോ നൽകുന്ന രാഷ്ട്രീയക്കാരും. സ്മാർട്ട്ഫോണുകളിൽ നിന്ന് വൈഫൈ, സൈക്കിൾ കഷണം കുക്കികൾ – ഇവരുടെ പ്രചാരണ വാഗ്ദാനങ്ങളുടെ ഭാഗമായി രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികൾ നൽകുന്നത് പൊതുജനങ്ങൾക്കിടയിൽ പരസ്യമായി പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുള്ള പരസ്യമാണ്.

വോട്ടുചെയ്യാൻ വോട്ടുചെയ്യാൻ പണം സ്വീകരിക്കുക അല്ലെങ്കിൽ ഒരു സ്ഥാനാർത്ഥിയെ വോട്ട് ചെയ്യരുതെന്ന് സമ്മതിച്ച് ജയിൽ നിബന്ധനകൾ, പിഴകൾ അല്ലെങ്കിൽ ഇവ രണ്ടും ശിക്ഷ നൽകാം. 2014 ൽ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ 1,200 കോടി രൂപയുടെ പണവും കണ്ടുകെട്ടും പിടിച്ചെടുത്തു.

രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികൾ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുവേണ്ടി വോട്ടർമാരെ നേരിടാൻ ശാരീരികമായ ഭീഷണി അല്ലെങ്കിൽ “പേശി പവർ” ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു. ഇപ്പോൾ അവർ “പണത്തിന്റെ ശക്തി” ഉപയോഗിക്കുന്നുവെന്നാണ്, തിരഞ്ഞെടുപ്പു നിരീക്ഷകന്റെ വക്താവ് ഷെട്ടിയാലി സരൺ പറഞ്ഞു.

പണത്തിന്റെ ദുരുപയോഗം വർദ്ധിക്കുന്നത് ഒരു പ്രധാന വെല്ലുവിളിയായി മാറുന്നുവെന്ന വസ്തുതയാണ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ പരിഗണിക്കുന്നത്, “ശരൺ പറഞ്ഞു. “ലംഘനത്തിന്റെ ഉദാഹരണങ്ങൾ വർധിച്ചു എന്നാൽ അതേ സമയത്ത് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ അതിന്റെ നിരീക്ഷണം വർദ്ധിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.”

വോട്ടുവിഹിതത്തിന്റെ ഈ വളർച്ചയെന്നത് തെരഞ്ഞെടുപ്പു ചെലവിൽ കാര്യമായ വർധനയാണ്. ഇത് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ചെലവേറിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്. ന്യൂദില്ലിയിലെ കേന്ദ്രേതര സംഘടനയായ സെൻറർ ഫോർ മീഡിയാ സ്റ്റഡീസിന്റെ കണക്കുകൾ പ്രകാരം 50,000 കോടി മുതൽ 40 ശതമാനം വരെ ചെലവ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

“വോട്ടർമാർക്കിടയിൽ ധാർമികവും നൈതികവുമായ അവബോധം ഉണ്ടായിരിക്കണം,” ശമ്പത്ത് പറഞ്ഞു. “തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന് മാത്രം പരിഹരിക്കാൻ കഴിയില്ല.”

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി.