ഇങ്ങനെയാണ് സോണി റസാദൻ തന്റെ ബ്രിട്ടീഷ് പൗരത്വം ചോദ്യം ചെയ്തത്

ഇങ്ങനെയാണ് സോണി റസാദൻ തന്റെ ബ്രിട്ടീഷ് പൗരത്വം ചോദ്യം ചെയ്തത്

Entertainment

വോട്ടെടുപ്പിന് വോട്ടുചെയ്യാനുള്ള അവരുടെ അവകാശം പ്രയോഗിക്കുന്നതിനായി തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കോർണർ ചുറ്റുപാടുമുള്ളതാണ്. ബോളിവുവർ പ്രശസ്തർ അവരുടെ ആരാധകരെയും അനുയായികളെയും നിർബന്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. അലിയാ ഭട്ടിന്റെ അമ്മയും നടിയുമൊക്കെ ബംഗ്ലാവണിൽ ചേരുകയായിരുന്നു

സോണി റസാദാൻ

. എന്നിരുന്നാലും, അവളുടെ സന്ദേശം പ്രത്യക്ഷമായും തെറ്റിദ്ധരിക്കപ്പെട്ടു. ബ്രിട്ടീഷ് പൌരത്വം വഹിക്കുന്ന സോണി, അടുത്തിടെ തന്റെ ട്വിറ്റർ ഹാൻഡിനെ സമീപിച്ചു. പൗരത്വം ചോദ്യം ചെയ്ത ട്രോളിനെ സ്മരിച്ചു. അവൾ ഇങ്ങനെ എഴുതി: ‘വെറുക്കുന്നതിനെതിരെ വോട്ടുചെയ്യാൻ ജനങ്ങളെ നിർബന്ധിതരാക്കുന്നത് പൗരത്വവും ഒരു മനുഷ്യനെന്ന നിലയിൽ ചെയ്യാനുള്ള എല്ലാ കാര്യവുമാണ്. നമ്മൾ ജീവിക്കുന്ന ലോകത്തിലെ എല്ലാ മനുഷ്യരും, ലോകത്തിലെ പൗരന്മാരുമാണ്. മതനിരപേക്ഷതയും ജനാധിപത്യ തത്വങ്ങളും മൂല്യങ്ങൾ തന്നെയാണ്. ഞാൻ നിലകൊള്ളുന്നവയാണ്. #VoteOutHate ‘

വെറുപ്പിനെ നേരിടുന്നതിന് വോട്ടുചെയ്യാൻ ജനങ്ങളെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നത് പൗരത്വവും ഒരു മനുഷ്യനാകാനുള്ള എല്ലാ കാര്യങ്ങളും ഒന്നും ചെയ്യുന്നില്ല … https://t.co/ijK7Zoa6di

– സോണി റസ്ദാൻ (@ സോണി റെസാദ്) 1555376119000

ചിലർ മുതിർന്ന അഭിനേതാക്കളെപ്പോലും പരിശീലിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിച്ചുവെങ്കിലും അവരെ പ്രതികരിക്കുന്നില്ല.

ഞാൻ ശരിക്കും ചെയ്യുന്നു. എന്റെ അച്ഛൻ ഇന്ത്യക്കാരനാണ്. ഞാൻ 3 മാസം ആയതു മുതൽ ഇന്ത്യയിൽ ജീവിച്ചു. നികുതികൾ അടയ്ക്കുക. ഒരു വിദേശ പൌരനെ പിടിക്കുക … https://t.co/DWEr83BABI

– സോണി റസ്ദാൻ (@ സോണി റെസാദ്) 1555376530000

ജുനൈദ് ഖാനെക്കുറിച്ച് നേരത്തെ ട്വീറ്റ് ചെയ്തിരുന്നു. ഹരിയാനയിലെ ബെല്ലാഭഗഡിനടുത്തുള്ള ട്രെയിനിൽ വെച്ച് കുത്തിക്കൊലപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. ഇയാൾ ട്വിറ്ററിലൂടെ ഒരു വമ്പൻ ചിത്രം അപ്ലോഡ് ചെയ്തിരുന്നു.

ജുനൈദ് ഖാൻ

അവർ വോട്ടുചെയ്യുന്നതിന് മുൻപ്. ജുനൈദ് ഒരു മുസ്ലിം എന്ന നിലയിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടതാണെന്ന് സോണി വാദിച്ചു. എന്നാൽ, ഇത് അത്ര അസംബന്ധമാണ്. ട്രെയിൻ കമ്പാർട്ട്മെന്റിൽ സീറ്റ് പങ്കുവയ്ക്കുന്നത് തന്റെ കൊലപാതകത്തിന്റെ കാരണമെന്നാണ് കോടതി പറയുന്നത്.

കങ്കണാ റാണത്തിന്റെ സഹോദരി രംഗോലി പോലും തനിക്ക് ട്വീറ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ, ‘ഈ ദേശത്ത് താമസിക്കുന്ന, തങ്ങളുടെ ജനങ്ങളെയും അതിന്റെ വിഭവങ്ങളെയും ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നത്, അസഹിഷ്ണുതയെക്കുറിച്ചും വിദ്വേഷം പ്രചരിപ്പിക്കുന്നതും അവരുടെ അജണ്ടയെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കാനുള്ള സമയവും അവരുടെ പ്രകോപനങ്ങളുമായി കൊണ്ടുപോകരുത്. ‘