മദ്യവും സിഗരറ്റെയുമൊക്കെ അവശ്യസാധനങ്ങളായ ടെലികോം നികുതി: വൊഡാഫോൺ ഐഡിയ CEO – Moneycontrol.com

മദ്യവും സിഗരറ്റെയുമൊക്കെ അവശ്യസാധനങ്ങളായ ടെലികോം നികുതി: വൊഡാഫോൺ ഐഡിയ CEO – Moneycontrol.com

Business

വൊഡഫോൺ ഐഡിയ പറയുന്നതനുസരിച്ച് ടെലിക്കോം മേഖലയ്ക്ക് മദ്യവും സിഗരറ്റിയും പോലുള്ള അവശ്യ അവശ്യവസ്തുക്കൾ നികുതി ചുമത്തുന്നത് വിമർശനാത്മക ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചറായി പരിഗണിക്കുന്നതിനാണ്. കസ്റ്റംസ് തീരുവ 23 ശതമാനവും ജിഎസ്ടി 18 ശതമാനവുമാണ്. മദ്യം, സിഗരറ്റ് തുടങ്ങിയവയ്ക്കെല്ലാം അത്യാവശ്യമല്ലാത്ത ഇനങ്ങളാണത്.

“സ്പെക്ട്രത്തിനായി ഞങ്ങൾ ധാരാളം പണം തന്നു, അതിനാലാണ് ഞങ്ങൾ വഹിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന കടബാധ്യതയ്ക്ക് കാരണം, നിങ്ങൾ എസ്.യു.സി (സ്പെക്ട്രം ഉപയോഗം ചാർജ്), യുഎസ്ഒഫ് ചാർജ്, മറ്റ് ചാർജുകൾ തുടങ്ങിയവ അടയ്ക്കാറുണ്ട്. വോഡഫോൺ ഐഡിയ സിഇഒ ബാലേഷ് ശർമ പറഞ്ഞു.

1.2 ലക്ഷം കോടിയാണ് വൊഡാഫോൺ ഐഡിയയുടെ കടം. കമ്പനിയുടെ നിലവിലുള്ള കടപ്പത്രത്തിന്റെ 80 ശതമാനവും സ്പെക്ട്രം സംബന്ധിച്ച പേയ്മെന്റ് അക്കൗണ്ട്.

“ഗവൺമെന്റിനു മതിയായ ലിവർ ഉണ്ട്, ഡിജിറ്റൽ ഇന്ത്യയിൽ ഗവൺമെൻറ് വിശ്വസിക്കുമെങ്കിൽ, ഇത് ടെലികോം മേഖലയിൽ വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട അടിസ്ഥാനസൗകര്യങ്ങൾ മാത്രമാണെന്ന് വിശ്വസിക്കണം, ഈ മേഖലയുടെ ആരോഗ്യം തിരികെ കൊണ്ടുവരാൻ കളിക്കുക,” ശർമ പറഞ്ഞു.

മത്സരം വളരെ മികച്ച നിലവാരത്തിലേക്ക് എത്തിയതോടെ വിപണിയിലെ മത്സരം യുക്തിസഹമായിരിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഡിജിറ്റൽ ഇന്ത്യയെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുമ്പോൾ, അത് ടെലികോം ഇൻഫ്രയാണ്, അതായത് എൻടിസിപി കഴിഞ്ഞ വർഷം പ്രസിദ്ധീകരിച്ച, വളരെ വ്യക്തമായി പറഞ്ഞാൽ, അത് സർക്കാരിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം റവന്യൂ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്ന യന്ത്രമായി കണക്കാക്കരുത്, ഇന്നത്തെ സാഹചര്യത്തിൽ ഇതല്ല, “ശർമ പറഞ്ഞു.

നാഷണൽ ഡിജിറ്റൽ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് പോളിസി (എൻഡിസിപി) ഈ മേഖലയിൽ ലേവീസ് റിയാലൈസേഷൻ ചെയ്യുന്നതിനുള്ള നടപടികളുടെ എണ്ണം നൽകുമെന്ന് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുവെങ്കിലും ഫലം കാണിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

താഴ്ന്ന താരിഫ് ദേശീയ ഖജനാവിനു ദോഷം ചെയ്യുന്നതായി ശർമ പറഞ്ഞു.

“വില ഉയർന്നിട്ടില്ലെങ്കിൽ, ഗവൺമെന്റിന്റെ ഡിജിറ്റൽ ഇന്ത്യയെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുന്നു, കാരണം വ്യവസായ ആരോഗ്യം മോശമാകില്ല, വ്യവസായത്തിൽ നിന്നുള്ള വരുമാനച്ചെലവിൽ സർക്കാർ വൻതോതിൽ ലാഭം ഉണ്ടാക്കുന്നുണ്ട്. പറഞ്ഞു.

5 ജി സേവനങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ സ്പെക്ട്രം വാങ്ങുന്നതിനുള്ള കമ്പനിയുടെ താത്പര്യത്തെ കുറിച്ച് ചോദിച്ച ശർമ പറഞ്ഞു, രാജ്യത്ത് ഏറ്റവുമധികം സ്പെക്ട്രം കൈവശംവെച്ചതും നിലവിലുള്ള വ്യാപാര തന്ത്രത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ കൂടുതൽ സ്പെക്ട്രം ആവശ്യമില്ല.

“5 ജി – ഭാവി സാങ്കേതികവിദ്യ – 5 ജി നിലവാരമുള്ള ഇക്കോസിസ്റ്റം കൊണ്ടുവരാൻ എന്തെങ്കിലും പ്രയോജനം കമ്പനി മുന്നോട്ട് വെച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്, സാങ്കേതികവിദ്യയിൽ പിന്നീട് നിങ്ങൾ വാങ്ങുന്നതിനെക്കാൾ നല്ലത് വാങ്ങാൻ കഴിയും,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

5 ജി റെഡി ടെലികോം ശൃംഖല കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതായും ശർമ പറഞ്ഞു.

5 ജി പോലെ ഗുണനിലവാരം ഉണ്ട്, 5G ഇക്കോസിസ്റ്റം കൂടുതൽ സമയം എടുക്കും, “ശർമ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

റേറ്റിംഗ് ഏജൻസി ക്രിസിൽ പറയുന്നു, ഈ സാമ്പത്തിക വർഷത്തിന്റെ ചില സൂചനകൾ കാണിക്കുന്നത് ടെലികോം മേഖലയുടെ ചില സൂചനകൾ കാണിക്കാനാവും. മെച്ചപ്പെട്ട വിലനിർണ്ണയശേഷിയിലും പ്രവർത്തന മാർജിൻ വികസിപ്പിക്കുന്നതിലും ഏഴ് ശതമാനത്തിന്റെ വർധനവുണ്ടാകും.

ടെലികോം റെഗുലേറ്ററി ട്രായിയുടെ ഏറ്റവും പുതിയ കണക്കനുസരിച്ച്, ടെലികോം സേവനദാതാക്കളുടെ മൊത്ത വരുമാനവും മൊത്ത വരുമാനവും (എ.ജി.ആർ) കുറഞ്ഞു വരുന്നു. ഏപ്രിൽ മുതൽ ജൂൺ വരെയുള്ള കാലയളവിൽ 73,344.66 കോടി രൂപയും, 53,383.55 കോടി രൂപയുമാണ് കുറവ്. ഒരു ഉപഭോക്താവിന് ശരാശരി റവന്യൂ വരുമാനം 2016, 140.88 രൂപ.

ടെലികോം സേവന മേഖലയിൽ നിന്നുള്ള വരുമാനം 3.43 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് 58,991 കോടി രൂപയും, 6.44 ശതമാനം ഓഹരികൾ യഥാക്രമം 36,054 രൂപയും, ഡിസംബർ ഡിസംബർ അവസാനത്തോടെ മൂന്ന് മാസക്കാലയളവിൽ കുറഞ്ഞു. , ലൈസൻസ് ഫീസ്, അഗർ ലൈസൻസ് തുടങ്ങിയവയ്ക്കായി.

40,000 കോടി രൂപയ്ക്ക് തുല്യമായ വരുമാനത്തിന്റെ 20 ശതമാനത്തോളം വ്യവസായത്തിന് നഷ്ടമുണ്ടായതായി ക്രിസിൽ പറയുന്നു.

ടെലികോം മേഖലയിൽ കടത്തിവെട്ടുന്ന ഏതൊരു നയപരിപാടിയിലും ബിജെപി, ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ കോൺഗ്രസ് എന്നിവിടങ്ങളൊന്നും പ്രതിജ്ഞയല്ല എന്ന് ഫിച് സൊല്യൂഷൻസ് മാക്രോ റിസർച്ച്. എന്നിരുന്നാലും, അവരുടെ ജനകീയ വോട്ടെടുപ്പ് ആശയവിനിമയ സേവനങ്ങളിൽ ഉപഭോക്തൃ ചെലവ് വർധിപ്പിച്ച് ഈ മേഖലയെ സഹായിക്കുന്നു.