ഡെങ്കിപ്പനി ഒഴിവാക്കാൻ പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുക – TheHealthSit

ഡെങ്കിപ്പനി ഒഴിവാക്കാൻ പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുക – TheHealthSit

Health

1/7

Dengue

ലോകമെമ്പാടും പ്രതിവർഷം 390 ദശലക്ഷം ഡെങ്കിപ്പനി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നുണ്ടെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന പറയുന്നു. പെൺ ഈഡീസ് ഈജിപ്റ്റിയിലൂടെ പകരുന്ന നാല് തരം ഡെങ്കി വൈറസുകളിലൊന്നാണ് കൊതുക് പരത്തുന്ന രോഗം. ഉഷ്ണമേഖലാ, ഉഷ്ണമേഖലാ പ്രദേശങ്ങളിൽ കൂടുതലായി കണ്ടുവരുന്ന ഡെങ്കിപ്പനിയെ ഡെങ്കിപ്പനി ഹെമറാജിക് പനി എന്നും വിളിക്കുന്നു. പനി, തലവേദന, പേശി, അസ്ഥി, സന്ധി വേദന, ഛർദ്ദി, ഓക്കാനം, വീർത്ത ഗ്രന്ഥികൾ, തിണർപ്പ് തുടങ്ങിയ ലക്ഷണങ്ങളാണ് ഇതിന്റെ പ്രത്യേകത. ഉഷ്ണമേഖലാ പ്രദേശങ്ങളിൽ താമസിക്കുന്നതും ഡെങ്കിപ്പനി ബാധിക്കുന്നതും ഈ അണുബാധയ്ക്കുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കും. കൃത്യസമയത്ത് ചികിത്സിച്ചില്ലെങ്കിൽ, ഡെങ്കിപ്പനി ശ്വാസകോശം, കരൾ അല്ലെങ്കിൽ ഹൃദയം എന്നിവയ്ക്ക് കേടുപാടുകൾ വരുത്തും. രക്തസമ്മർദ്ദം ഗണ്യമായി കുറയുകയും ഞെട്ടലിന് കാരണമാവുകയും ചെയ്യും. രോഗനിർണയത്തെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, വൈറസ് അല്ലെങ്കിൽ ആന്റിബോഡികൾ പരിശോധിക്കാൻ ഡോക്ടർമാർ ലളിതമായ രക്തപരിശോധന നടത്തുന്നു. ഡെങ്കിപ്പനി ചികിത്സയ്ക്കായി പ്രത്യേക മരുന്നുകളൊന്നുമില്ല. ഡോക്ടർമാർ അടിസ്ഥാനപരമായി രോഗലക്ഷണങ്ങൾ പരിഹരിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു. ഡെങ്കിപ്പനി മൂലമുള്ള കഷ്ടപ്പാടുകൾ ഒഴിവാക്കാൻ, വൈറസിനെതിരെ ശക്തമായി പോരാടാനുള്ള വഴികൾ തേടേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. അത് ചെയ്യുന്നതിന്, നിങ്ങളുടെ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി നിങ്ങളെ സഹായിക്കും. നിങ്ങൾ അത് ശക്തമാക്കേണ്ടതുണ്ട്. അതിനായി നിങ്ങൾക്ക് ലഭ്യമായ ചില രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കാം. ആ ഭക്ഷണങ്ങളുടെ ഒരു പട്ടിക ഇവിടെ ഞങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് നൽകുന്നു.

2/7

Grapefruit

മുന്തിരിപ്പഴം: വിറ്റാമിൻ സി ധാരാളം അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതിനാൽ, മുന്തിരിപ്പഴം ശരീരത്തിലെ വെളുത്ത രക്താണുക്കളുടെ ഉത്പാദനം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും.