ഹൃദയാഘാതത്തിനുശേഷം ഉയർന്ന രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ തീവ്രത കുറയ്ക്കുന്നത് ഫലങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നില്ല: ജമാ – സ്പെഷ്യാലിറ്റി മെഡിക്കൽ ഡയലോഗുകൾ

ഹൃദയാഘാതത്തിനുശേഷം ഉയർന്ന രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ തീവ്രത കുറയ്ക്കുന്നത് ഫലങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നില്ല: ജമാ – സ്പെഷ്യാലിറ്റി മെഡിക്കൽ ഡയലോഗുകൾ

Health

അക്യൂട്ട് ഇസ്കെമിക് സ്ട്രോക്ക് ഉള്ള രോഗികളിൽ ഹൈപ്പർ ഗ്ലൈസീമിയ അഥവാ ഉയർന്ന അളവിലുള്ള രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര സാധാരണമാണ്, സാധാരണ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവിനെ അപേക്ഷിച്ച് മോശമായ ഫലങ്ങളുമായി ഇത് ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ഹൃദയാഘാതത്തെ വഷളാക്കുന്നതിൽ ഉയർന്ന രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ ഫലവും മൃഗങ്ങളുടെ പഠനങ്ങൾ ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു.

“അക്യൂട്ട് സ്ട്രോക്ക് രോഗികളിൽ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്യാമെന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള പതിറ്റാണ്ടുകളുടെ അനിശ്ചിതത്വത്തിന് ശേഷം, ആക്രമണാത്മക കുറയ്ക്കൽ രോഗിയുടെ ഫലത്തെ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നില്ല എന്നതിന് ശക്തമായ ക്ലിനിക്കൽ തെളിവുകൾ ഞങ്ങൾക്ക് ഉണ്ട്,” NINDS ഡയറക്ടർ വാൾട്ടർ കോറോഷെറ്റ്സ് പറഞ്ഞു.

സ്ട്രോക്ക് ഹൈപ്പർ ഗ്ലൈസീമിയ ഇൻസുലിൻ നെറ്റ്‌വർക്ക് ശ്രമം (ഷൈൻ) പഠനം, ന്യൂറോളജി പ്രൊഫസറും ഷാർലറ്റ്‌സ്‌വില്ലെയിലെ വിർജീനിയ സർവകലാശാലയിലെ ക്ലിനിക്കൽ & ട്രാൻസ്ലേഷൻ റിസർച്ചിന്റെ അസോസിയേറ്റ് വൈസ് പ്രസിഡന്റുമായ കാരെൻ സി. ജോൺസ്റ്റൺ നയിക്കുന്ന ഒരു വലിയ മൾട്ടിസൈറ്റ് ക്ലിനിക്കൽ പഠനം. ഇസ്കെമിക് സ്ട്രോക്ക് രോഗികളിൽ ഗ്ലൂക്കോസ് നിയന്ത്രണത്തിനുള്ള തന്ത്രങ്ങൾ. 1100 ൽ അധികം രോഗികൾ തീവ്രമായ ഗ്ലൂക്കോസ് മാനേജ്മെന്റിന് വിധേയരായി, രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് 80-130 മി.ഗ്രാം / ഡി.എൽ ആയി കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഇൻസുലിൻ ഇൻട്രാവണസ് ഡെലിവറി അല്ലെങ്കിൽ ഇൻസുലിൻ ഷോട്ടുകൾ ഉപയോഗിച്ച് സ്റ്റാൻഡേർഡ് ഗ്ലൂക്കോസ് നിയന്ത്രണം ആവശ്യമാണ്, ഇത് 180 മില്ലിഗ്രാം / ഡി.എല്ലിൽ താഴെയുള്ള ഗ്ലൂക്കോസ് നേടാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നു. , 72 മണിക്കൂർ വരെ. 90 ദിവസത്തിനുശേഷം, വൈകല്യം, ന്യൂറോളജിക്കൽ പ്രവർത്തനം, ജീവിത നിലവാരം എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഫലങ്ങൾക്കായി രോഗികളെ വിലയിരുത്തി.

ഹൃദയാഘാതത്തിൽ നിന്ന് കരകയറാൻ രോഗികളെ സഹായിക്കുന്നതിന് രണ്ട് ചികിത്സകളും ഒരുപോലെ ഫലപ്രദമാണെന്ന് ഫലങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. 90 ദിവസത്തിനുശേഷം, 20% രോഗികൾക്ക് തീവ്രമായ അല്ലെങ്കിൽ സാധാരണ ചികിത്സ നൽകിയിട്ടുണ്ടോ എന്നത് പരിഗണിക്കാതെ അനുകൂല ഫലങ്ങൾ കാണിച്ചു.

തീവ്രമായ ഗ്ലൂക്കോസ് തെറാപ്പി രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസിന്റെ (ഹൈപ്പോഗ്ലൈസീമിയ) അപകടസാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും സ്റ്റാൻഡേർഡ് ചികിത്സയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ നഴ്സിംഗ് സ്റ്റാഫുകളിൽ നിന്നുള്ള മേൽനോട്ടം പോലുള്ള ഉയർന്ന തലത്തിലുള്ള പരിചരണം ആവശ്യമാണ്.

സ്റ്റാൻഡേർഡ് ചികിത്സയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ തീവ്രമായ ഗ്ലൂക്കോസ് നിയന്ത്രണം ഫലങ്ങളെ മെച്ചപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ലെന്ന് മുൻകൂട്ടി ആസൂത്രണം ചെയ്ത ഇടക്കാല വിശകലനത്തിൽ കണ്ടെത്തിയതോടെ പഠനം നേരത്തെ നിർത്തിവച്ചു.

“ആക്രമണാത്മക ചികിത്സയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അധിക അപകടസാധ്യതകൾ വിലമതിക്കുന്നില്ലെന്ന് ഞങ്ങൾ കണ്ടെത്തി,” ഡോ. ജോൺസ്റ്റൺ പറഞ്ഞു. ഈ സുപ്രധാന ചോദ്യത്തിന് ഉത്തരം നൽകാൻ ഞങ്ങളെ സഹായിച്ച രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള രോഗികളോടും ഗവേഷണ സംഘങ്ങളോടും ഞങ്ങൾ നന്ദിയുള്ളവരാണ്. അവരുടെ പങ്കാളിത്തത്തിന്റെ ഫലമായി, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള രോഗികൾക്ക് പ്രയോജനം ലഭിക്കും. ”

ഹൃദയാഘാതം ഉൾപ്പെടെയുള്ള അടിയന്തിര മെഡിക്കൽ പ്രശ്‌നങ്ങൾക്കായി സമർപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ഗവേഷണ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ ഒരു സംവിധാനമായ എൻ‌എൻ‌ഡി‌എസിന്റെ ന്യൂറോളജിക്കൽ എമർജൻസി ട്രീറ്റ്‌മെന്റ് ട്രയൽസ് (നെറ്റ്) നെറ്റ്‌വർക്ക് ഈ പഠനത്തെ പിന്തുണച്ചിട്ടുണ്ട്. ഹൃദയാഘാതത്തെ ചികിത്സിക്കുന്നതിനുള്ള പുതിയ ചികിത്സാരീതികൾ വിലയിരുത്തുന്ന മൾട്ടി-സൈറ്റ് ക്ലിനിക്കൽ പരീക്ഷണങ്ങൾക്ക് വിഭവങ്ങൾ നൽകുന്ന ആശുപത്രികളുടെ ഒരു ശൃംഖലയായ നിൻഡിന്റെ സ്ട്രോക്ക്നെറ്റുമായി സഹകരിച്ചാണ് പഠനം നടത്തിയത്.

സ്ട്രോക്ക് വീണ്ടെടുക്കലിൽ ഗ്ലൂക്കോസിന്റെ പങ്ക് നന്നായി മനസിലാക്കുന്നതിനും ഹൈപ്പർ ഗ്ലൈസെമിക് സ്ട്രോക്ക് രോഗികളിൽ ഫലങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള അധിക ചികിത്സകൾ തിരിച്ചറിയുന്നതിനും കൂടുതൽ ഗവേഷണം ആവശ്യമാണ്. ഉയർന്ന രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര പ്രതികൂലമായ സ്ട്രോക്ക് ഫലങ്ങളുടെ കാരണമാണോ ഫലമാണോ എന്നും ഭാവിയിലെ പഠനങ്ങൾ നിർണ്ണയിക്കും.

കൂടുതൽ റഫറൻസിനായി ഇതിലേക്ക് ലോഗിൻ ചെയ്യുക: ജോൺസ്റ്റൺ മറ്റുള്ളവരും. “തീവ്രമായ വേഴ്സസ് സ്റ്റാൻ‌ഡേർഡ് ട്രീറ്റ്‌മെന്റ് ഓഫ് ഹൈപ്പർ‌ഗ്ലൈസീമിയ, അക്യൂട്ട് ഇസ്കെമിക് സ്ട്രോക്ക് ഉള്ള രോഗികളിൽ പ്രവർത്തനപരമായ ഫലം,” ജാമ , ജൂലൈ 23, 2019. DOI: 10.1001 / jama.2019.9346