ജീവിതത്തിന്റെ തുടക്കത്തിൽ തന്നെ കൂടുതൽ ഗ്ലൂറ്റൻ കഴിക്കുന്നത് കുട്ടികൾക്ക് സീലിയാക് രോഗ സാധ്യത കൂടുതലാണ്, ഒരു പഠനം പറയുന്നു – KSL.com

ജീവിതത്തിന്റെ തുടക്കത്തിൽ തന്നെ കൂടുതൽ ഗ്ലൂറ്റൻ കഴിക്കുന്നത് കുട്ടികൾക്ക് സീലിയാക് രോഗ സാധ്യത കൂടുതലാണ്, ഒരു പഠനം പറയുന്നു – KSL.com

Health

ന്യൂ യോർക്ക് (സി‌എൻ‌എൻ) – റൊട്ടി, പാസ്ത, ചുട്ടുപഴുത്ത സാധനങ്ങൾ : ചെറുപ്പം മുതലേ ധാരാളം ഗ്ലൂറ്റൻ-ഹെവി ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് ഒടുവിൽ ഗ്ലൂറ്റൻ അസഹിഷ്ണുതയിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം.

JAMA ജേണലിൽ ചൊവ്വാഴ്ച പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു ജീവിതത്തിന്റെ ആദ്യ അഞ്ച് വർഷങ്ങളിൽ സാധാരണയേക്കാൾ ഉയർന്ന അളവിൽ ഗ്ലൂറ്റൻ കഴിക്കുന്നത് കുട്ടിയുടെ സീലിയാക് രോഗം, ചെറുകുടലിനെ നശിപ്പിക്കുന്ന ദഹന സംബന്ധമായ അസുഖം വരാനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കും.

ഉയർന്ന ഗ്ലൂറ്റൻ ഉപഭോഗം 6.1 മായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു പഠനമനുസരിച്ച്, സീലിയാക് രോഗം സ്വയം രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി, ഗ്ലൂറ്റനുമായുള്ള രോഗപ്രതിരോധ പ്രതികരണം, പ്രതിദിനം ഓരോ അധിക ഗ്രാം അല്ലെങ്കിൽ ഗ്ലൂറ്റൻ എന്നിവയ്ക്ക് 7.2% സീലിയാക് രോഗ സാധ്യത കൂടുതലാണ്.

6,600 നവജാത ശിശുക്കളെ ഗവേഷകർ വിലയിരുത്തി അകത്ത് യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ്, ഫിൻ‌ലാൻ‌ഡ്, ജർമ്മനി, സ്വീഡൻ എന്നിവ 2004 മുതൽ 2010 വരെ ജനിച്ചു. എല്ലാ കുട്ടികളും ടൈപ്പ് 1 പ്രമേഹം , സീലിയാക് രോഗം.

ഏതാനും മാസങ്ങൾ കൂടുമ്പോൾ, പഠനത്തിന്റെ രചയിതാക്കൾ 5 വയസ്സ് വരെ കുട്ടികളുടെ ഗ്ലൂറ്റൻ അളവ് രേഖപ്പെടുത്തുകയും താരതമ്യം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു ഓരോ പ്രായത്തിലും ആരോഗ്യമുള്ള കുട്ടികൾ .

പഠനത്തിനിടയിൽ, 1,216 കുട്ടികൾ – ഏകദേശം 20% – സീലിയാക് രോഗം സ്വയം പ്രതിരോധശേഷി വികസിപ്പിച്ചെടുത്തു, ഇത് ശരീരത്തിന്റെ നെഗറ്റീവ് പ്രതികരണത്തിന്റെ ആദ്യ ലക്ഷണമാണ് പ്രോട്ടീൻ, സ്വീഡനിലെ ലണ്ട് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ യൂണിറ്റ് ഫോർ ഡയബറ്റിസ് & സീലിയാക് ഡിസീസ് സ്റ്റഡി മാനേജർ പഠന എഴുത്തുകാരൻ കരിൻ ആൻഡ്രോൺ ആരോൺസൺ പറഞ്ഞു.

പങ്കെടുത്ത 450 പേർ കൂടി സീലിയാക് രോഗം വികസിപ്പിച്ചു, ഏകദേശം 7%. മിക്ക രോഗനിർണയങ്ങളും 2 നും 3 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരാണെന്ന് പഠനം പറയുന്നു.

സീലിയാക് രോഗം കണ്ടെത്തിയവരിൽ ഗ്ലൂറ്റൻ കഴിക്കുന്നത് ചെറുകുടലിന്റെ പാളിയെ നശിപ്പിക്കുകയും പോഷകങ്ങൾ ആഗിരണം ചെയ്യുന്നത് തടയുകയും ചെയ്യുന്നു. സീലിയാക് ഡിസീസ് ഫ Foundation ണ്ടേഷൻ .

ഗ്ലൂറ്റൻ കഴിക്കുന്നത് സീലിയാക് രോഗം വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു ഘടകമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു, എന്നാൽ ചൊവ്വാഴ്ചത്തെ പഠനമനുസരിച്ച്, അളവ് ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു ഗ്ലൂറ്റൻ അസഹിഷ്ണുതയില്ലാതെ . 1940 മുതൽ, ഭക്ഷണക്രമം ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുന്നതിനും ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുന്നതിനുമുള്ള ഒരു മാർഗമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു, എന്നാൽ ഇന്ന് പോഷകാഹാര വിദഗ്ധർ ആ അവകാശവാദങ്ങളെ പിന്തുണയ്‌ക്കേണ്ടതില്ല.

ഡയറ്ററുകൾ ഗ്ലൂറ്റൻ മുറിക്കുമ്പോൾ, അവർ ചിലപ്പോൾ പോഷക പ്രശ്‌നങ്ങൾക്ക് സാധ്യതയുണ്ട്. ഗ്ലൂറ്റൻ രഹിത ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾ‌ പലപ്പോഴും ഗ്ലൂറ്റനസ് ചേരുവകൾ‌ക്ക് പകരം മരച്ചീനി, വൈറ്റ് റൈസ് മാവ് എന്നിവ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, അതിൽ പലപ്പോഴും ഉയർന്ന അളവിൽ കലോറി, പഞ്ചസാര, കൊഴുപ്പ് എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഡയറ്റീഷ്യൻ ജൂലി സ്റ്റെഫാൻസ്കി 2018 ൽ സി‌എൻ‌എന്നിനോട് പറഞ്ഞു .

ഗ്ലൂറ്റൻ ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങളിലും ഉയർന്ന അളവിൽ ഫൈബറും വിറ്റാമിനുകളും ഇരുമ്പും ഉപയോഗിച്ച് ഉറപ്പിച്ചതിനാൽ ആ പോഷകങ്ങളുടെ ഉറവിടം ഇല്ലാതാക്കുന്നത് സീലിയാക് രോഗമില്ലാത്തവർക്ക് ദഹന പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുമെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു.

ഗ്ലൂറ്റൻ പൂർണ്ണമായും ഒഴിവാക്കുന്നത് സീലിയാക് രോഗം നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള ഏക മാർഗ്ഗമാണ്. ചിക്കാഗോ സർവകലാശാലയിലെ സീലിയാക് ഡിസീസ് സെന്റർ . ജീൻ ബാധിച്ച കൊച്ചുകുട്ടികളുടെ മാതാപിതാക്കൾ ഗ്ലൂറ്റൻ ഉപഭോഗത്തിന്റെ തോത് കുറയ്‌ക്കാൻ ആറോൺസൺ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു.

എന്നിട്ടും, സീലിയാക്കിനായി ജനിതകമാറ്റം വഹിക്കുന്ന കുട്ടികൾക്ക് ഗ്ലൂറ്റന്റെ “സുരക്ഷിതമായ പരിധി” ഇല്ലെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു. രോഗം.

സി‌എൻ‌എൻ‌-വയർ © & © 2018 കേബിൾ ന്യൂസ് നെറ്റ്‌വർക്ക്, Inc. എല്ലാ അവകാശങ്ങളും നിക്ഷിപ്തം.

ബന്ധപ്പെട്ട കഥകൾ